"Choáng" về kích cỡ và giá của Sharp LC-90LE745U AQUOS LED TV

tnm

Well-Known Member
Ðề: "Choáng" về kích cỡ và giá của Sharp LC-90LE745U AQUOS LED TV

10k cho cái tv 90' cũng đáng mà
Em đợi 2,5 năm 1 ngày nữa, chờ bác manhthang thanh ly :-" ok men ?

Em này chưa có công nghệ 4 mầu các bác ah

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: "Choáng" về kích cỡ và giá của Sharp LC-90LE745U AQUOS LED TV

Chú mà đợi thì ác rồi, nói thế không khéo lại mua ngay hôm đầu tiên nó xuất hiện ở VN ấy chứ :))

scotty

Well-Known Member
Re: Ðề: "Choáng" về kích cỡ và giá của Sharp LC-90LE745U AQUOS LED TV

Không, em muốn được sở hữu nó ngay, "I want it and I want it now" :)) (cho dù nó là LED, là 3D chủ động hay là thông minh 1 cách ngu ngu gì đó =))

/OK, em nói giùm người khác đóa, đừng GATO!

vespa_tre

Active Member

nhìn mãn nhãn quá đi mất...

em cũng là fan sharp bực mỗi cái kết nối với lap mà chuột chậm quá. nhờ các bác mãi mà ko thấy ai giúp

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Công nhận em này nhìn thật hoành tráng, Sharp bây giờ phát triển công nghệ tv LED cỡ ngày càng to, nhưng mà cái giá hơi chát hợp với phòng họp Quốc hội của nhà nước. Tivi Plasma cỡ 145 inches đã có hãng Panasonic, LED cỡ to đã có Sharp.

sonrock

e ko hiểu sao cái dòng Elite nó lại chỉ bán ở 1 số thị trường đặc biệt nhỉ? đa phần e thấy là ở US. còn châu âu và EU thì mấy cái này ko mang tên Elite hoặc ko được bán và thay thế bởi 1 version đặc biệt cho thị trường ở đây.

có 1 số dòng sp ko những ko mất giá mà còn lên giá, hic. như con Pioneer 151fd lúc bán giá mới là tầm $7k, sau 1 thời gian nó lên 12k. cho đến khi nó ko còn sx nữa thì giá mới bắt đầu giảm dần dần về...giá bán mới lúc ban đầu :D.

có bác nào ngó qua con Elite của Sharp chưa ạ? con này được đánh giá 10 điểm về mặt hình ảnh tương tự như dòng Pioneer Kuro 9th Generation. bên e nó ko có bán Sharp Elite nên chưa được ngó qua xem ra sao.

con Sharp bên trên của các bác to 90" mà cân nặng cũng chỉ ngang với con Pioneer 60" thôi, hihi. mua con Sharp này về chắc phòng xem phải tầm 50m2 nó mới đủ nhiệt :) hoặc có thể phải to hơn nữa. đặc điểm e thích ở dòng Sharp chính là nhẹ, có lẽ dùng công nghệ LCD LED còn Pioneer thì dùng Plasma.

seawind

Member

Con này vác về phòng trọ của em chắc không vào lọt rồi [-(

hellboy2007

mê!!! .. nhưng chỉ để ngắm nhìn e , hixx:([-(

minhtuantkh

10k vào thời điểm ra mắt theo em không có gì đáng khủng khiếp cả :D
Khi xuất hiện những model lớn hơn hoặc công nghệ mới hơn, giá sẽ hạ nhanh thôi.
Làm gì cũng phải có kế hoạch, em có kế hoạch tiêu tiền cho tận 2,5 năm tới rồi nên nếu có vác 1 chiếc TV vật vã thế này chắc phải 2 năm nữa vì toàn kế hoạch lớn cả.?
Mất trí với bác! "Khủng" nhưng không "khiếp", em lẩm nhẩm sơ sơ cái đống vừa lỡ mua cũng gần nửa cái này rồi. Nhưng dù sao vẫn phải đợi thực mục sở thị mới gỡ bỏ được cái chân lý " đã chơi máy chiếu rồi thì khó quay lại với TV".
Lại nhớ cái thời LCD còn được tính kiểu cứ 1 inch là 1 củ, thấy cái Sony 40" em gần như chết điếng...ngày nào cũng lượn lờ ở STĐM, thằng ku bán hàng nó biết ý nên chăm sóc ve vãn em phát ớn...còn em về nhà thì tỷ tê vãn ve vợ ...để mở két. Giờ cái máu điên HD lúc nào cũng sôi sùng sục...đọc cái tin này...chưa biết chuyện gì xảy ra với gia đình em.

meomatto

Active Member
Giờ cứ nằm im, thở nhẹ và đều thôi các bác ạ! Kệ chúng nó, đến WC2014 thì lại có nhiều cái khác ra đời để ta chuyển hướng chú ý thôi. :D

conando

Well-Known Member

không hiểu có nhiều người mua hay không mà làm chi cho có cái giá khủng khiếp.

Sweet-Heart

Active Member

Đặt TV này ở nhà khỏi sợ ăn trộm.

dia

Well-Known Member

Nhìn mà phát thèm. Có em này ở nhà thì tha hồ mà Tan Nát Tình Làng Nghĩa Xóm nhỉ !!!

seiko12

Member

Hàng khủng quá đi thôi. Đúng là Sharp rồi,chuyên tung ra hàng khủng với chất lượng tuyệt vời. Mê mẩn em này quá đi

dcd

Member
Ðề: Re: "Choáng" về kích cỡ và giá của Sharp LC-90LE745U AQUOS LED TV

Mất trí với bác! "Khủng" nhưng không "khiếp", em lẩm nhẩm sơ sơ cái đống vừa lỡ mua cũng gần nửa cái này rồi. Nhưng dù sao vẫn phải đợi thực mục sở thị mới gỡ bỏ được cái chân lý " đã chơi máy chiếu rồi thì khó quay lại với TV".
Lại nhớ cái thời LCD còn được tính kiểu cứ 1 inch là 1 củ, thấy cái Sony 40" em gần như chết điếng...ngày nào cũng lượn lờ ở STĐM, thằng ku bán hàng nó biết ý nên chăm sóc ve vãn em phát ớn...còn em về nhà thì tỷ tê vãn ve vợ ...để mở két. Giờ cái máu điên HD lúc nào cũng sôi sùng sục...đọc cái tin này...chưa biết chuyện gì xảy ra với gia đình em.

Theo em tivi bây giờ 65" là vừa. Với tầm phim 1080p hiện giờ thì tivi trên 70" coi đã thấy độ nét giảm. Huống chi là 80 - 90". Ngoài ra cái 90" này cũng ko phải là dòng cao cấp của Sharp (thuộc Series 7) nên cũng ko có gì là lăn tăn lắm.

scotty

Well-Known Member
Tiếp tục sê-ri hình "nhấc bổng trên tay" con AQUOS LED 90-inch cân nặng 64.000g của The Verge ;))

X_X

:mad:)​

Theo The Verge, họ rất khoái ở điểm, 3D chủ động của em nó xem đẹp gần như ở bất kỳ góc nhìn nào, miễn là người xem đứng, ngồi trong tầm 3 mét hoặc hơn chút. Phóng viên The Verge có hỏi đại diện hãng Sharp tại sao không khai thác độ phân giải 4K, người đó trả lời đã có kế hoạch áp dụng trong trong thời gian tới và không cung cấp thêm chi tiết gì khác.

Bên trên