Chọn loa,receiver 7.1

cutun3a

Member
Chào các bác.
Em tập tành chơi HD, mới có LCD, TVX nghe tạm bằng loa vi tính,nay cạy tủ được 1 ít tiền của bà cả được 2.5k usd tính làm 1 bộ xem phim, nghe nhạc cho vui, nhưng nói thật là em hơi bị tai trâu, nhờ các bác chỉ bảo.
Receiver em định chọn 1 trong 2 cái : 1 là denon 2309, 2 là Ya RX-V863.
Các bác cho em lời khuyên về 2 em trên, và ghép với loa nào xem phim cũng hay mà nhạc cũng hay.
Em cám ơn các bác

luciano

Active Member
Ðề: Chọn loa,receiver 7.1

Chào các bác.
Em tập tành chơi HD, mới có LCD, TVX nghe tạm bằng loa vi tính,nay cạy tủ được 1 ít tiền của bà cả được 2.5k usd tính làm 1 bộ xem phim, nghe nhạc cho vui, nhưng nói thật là em hơi bị tai trâu, nhờ các bác chỉ bảo.
Các bác cho em lời khuyên về 2 em trên, và ghép với loa nào xem phim cũng hay mà nhạc cũng hay.
Em cám ơn các bác

bác làm mấy con này coi chừng bác Thế Anh vào "dạy bác một bài học" bi giờ :p

Mời bác Thế Anh vào, em chuồn đây hê hê.

Giờ giã từ HT rùi

tieuthieugia

Well-Known Member

xin phép thay lời bác TA:'' k mua cái nào hết''
em trốn luôn
P/s: tui xài 2309 + Jamo

dinhvannam

Bác làm 2309 + B&W sereis 68.. ( nếu hối hận thì quăng bộ B&W sereis 68.. cho bác tieuthieugia, lấy bộ jamo của bác tieuthieugia về + $$$ )

Cách trên giúp cho bác có trải nghiệm 2 loại loa, nếu B&W hay bác giữ dùng, còn bác nghe bóng bàn không hạp thì đổi jamo của bác tieuthieugia.

denon+jamo => cách phối ghép thông dụng nhất ( sách bảo thế ).

cutun3a

Member

Em khó hiểu quá, các bác cụ thể hơn cho em được không ạ.

manhthang

Huyền Thoại

Bác làm 2309 + B&W sereis 68.. ( nếu hối hận thì quăng bộ B&W sereis 68.. cho bác tieuthieugia, lấy bộ jamo của bác tieuthieugia về + $$$ )

Cách trên giúp cho bác có trải nghiệm 2 loại loa, nếu B&W hay bác giữ dùng, còn bác nghe bóng bàn không hạp thì đổi jamo của bác tieuthieugia.

2309 với B&W s68 làm sao mà hay hả bác 8-}
Ngay cả 4308 em còn e là chưa đủ đô cho B&W s68 nữa là :D Vì em thấy Power Mark Levison đánh với 683 rồi.

Thế Anh

Chào các bác.
Em cám ơn các bác

Nếu bác quan niệm mua đồ Audio như mua giường tủ. Mua 1 lần cho xong thì mua Denon 2309 hoặc Yamaha RX-V863

Nếu xác đinh mua dùng một thời gian, bán đi mua cái khác. Chịu lỗ, chịu mất công rao bán thì cũng nên mua Denon 2309 hoặc Yamaha RX-V863

Nếu xác định Audio là 1 thú chơi, vừa mày mò vừa tham khảo để học. Thì trước mắt mua 1 bộ Z-5500 Second Hand khỏang 5 triệu về nghe trước. Sau đó tìm tòi hiểu và quyết định hướng đi của mình cho phù hợp rồi sắm tiếp. Có bán lại cũng ko lỗ nhiều lắm.

tieuthieugia

Well-Known Member

8-}
tính bán nguyên bộ 5.1 của Jamo mà vào đây thấy bác Nam nói vậy, em........8-}8-}8-}8-}
@bác chủ: gần Q12 thì qua em thử trước, nếu ok thì đầu tư còn k thấy hay thì tính tiếp

nghe&nhin

Member

vừa xem HD vừa nghe nhạc thì bác đừng lấy Ya nha kẻo hối ko kịp, chơi mấy con đầu bảng (hồi xưa) của Denon như A1SE, A1SR... or Pioneer như AX8, AX10... (khoảng 800$) phù hợp với nhu cầu bác hơn, loa thì nên đầu tư cặp front cho tốt (1k$ trở lên) tùy theo gu nhạc mà chọn, center khoảng 200$, còn rear và sub xài Polk cho rẻ (500$) vừa tròn 2,5k!
bác nào có ý hay hơn xin tiếp tục

dinhvannam

2309 với B&W s68 làm sao mà hay hả bác 8-}
Ngay cả 4308 em còn e là chưa đủ đô cho B&W s68 nữa là :D Vì em thấy Power Mark Levison đánh với 683 rồi.

Khẹc khẹc..phối ghép cả trăm đường đường trăm cách bác ơi, mỗi cái thể hiện chất âm khác nhau mừ...em thì giao lưu nghe đủ thứ hầm bà lằng hết, nhưng tựu trung thấy ổn với mình là ok thui ( nhưng đừng quá thất sách )

Chẳng hạn em thấy B&W 805S ( khoảng 2200usd ) ghép với passlab ( gần chục ngàn usd ) => không lẽ cứ theo công thức này mà phang sao trời, ( loa chiếm 40% giá trị bộ giàn, cứ theo công thức này em thấy được đấy.

dinhvannam

vừa xem HD vừa nghe nhạc thì bác đừng lấy Ya nha kẻo hối ko kịp, chơi mấy con đầu bảng (hồi xưa) của Denon như A1SE, A1SR... or Pioneer như AX8, AX10... (khoảng 800$) phù hợp với nhu cầu bác hơn, loa thì nên đầu tư cặp front cho tốt (1k$ trở lên) tùy theo gu nhạc mà chọn, center khoảng 200$, còn rear và sub xài Polk cho rẻ (500$) vừa tròn 2,5k!
bác nào có ý hay hơn xin tiếp tục

Em đang rao bán con A1SR nè bác chủ topic, gấu đấy nhé.

Tiếp đt rất nhiều bác nhưng ai cũng bảo A1SR so với công nghệ audio-HD thì thế nào, em bảo nếu chưa biết gì về âm thanh audio-HD thì mua tốt, nhưng đã biết audio-HD thì em không đảm bảo A1SR nó hay hơn à nha ( vì người nghe có thể bị ảnh hưởng tâm lý giá sách, hình dáng, trọng lượng... và quan trọng là tiếng đồn, tuy nhiên chỉ đồn ở VN thui ).

Bán cho người khẳng định dám mua thì em ok, gặp người đang lăn tăn giữa cái gấu và công nghệ HD thì em khuyên nên tìm hiểu thêm rồi hãy quyết, chứ em không thuốc bậy để mua rồi lại rao bán thì rõ khổ. ( sau này kêu em tư vấn không chính xác thì có chết em không chứ )

duongbaba

Active Member

bác làm mấy con này coi chừng bác Thế Anh vào "dạy bác một bài học" bi giờ :p

Mời bác Thế Anh vào, em chuồn đây hê hê.

Giờ giã từ HT rùi

Giã từ HT àh? Tớ chẳng tin. Đang nghi ngờ bác này đang bám theo Champion League hoặc Ngoại hạng gì ấy... >:) >:) >:)>:) >:) >:)

Thế Anh

Giã từ HT àh? Tớ chẳng tin. Đang nghi ngờ bác này đang bám theo Champion League hoặc Ngoại hạng gì ấy... >:) >:) >:)>:) >:) >:)

Ờ đúng rồi đó. Giã từ HT mà lại ko bán Sub đi. Khó tin quá, chẳng nhẽ lại nghe nhạc 2 kênh có Sub :D

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

he he, suỵt suỵt!!! đứng quăng tùm lung mà trúng tùm la :p

cutun3a

Member

Các bác ơi tư vấn cho em bộ này nhé:
Denon 2809
Sub jamo 650
Center+surround C60
Front C607
Ghép như vậy có vấn đề gì không ạ.Có phương án nào khác mà giá tương đương không.
Cho em 1 lời chân thành nữa các tiền bối nhé.
Cám ơn các bác nhé

covang

bác B&W nói đúng quá.
bác chờ em thanh lý bộ 5.1 jbl xong nhờ bác tư vấn dùm em luôn bộ B&w
quả là em lỡ yêu nàng 683 rồi nên đang tính mua thêm A1SE để vừa nghe nhạc lại vừa xem phim có được không.hay lại kiếm ampli rotel + với denon 1509 bác thấy thế nào có hợp lý không vậy .còn center em để lại bộ N seri của JBL

khactuyen

Banned

bác B&W nói đúng quá.
bác chờ em thanh lý bộ 5.1 jbl xong nhờ bác tư vấn dùm em luôn bộ B&w
quả là em lỡ yêu nàng 683 rồi nên đang tính mua thêm A1SE để vừa nghe nhạc lại vừa xem phim có được không.hay lại kiếm ampli rotel + với denon 1509 bác thấy thế nào có hợp lý không vậy .còn center em để lại bộ N seri của JBL
Theo em ko nên lấy con này bác ạ, con này rất yếu nên đánh ko có lực và loa B&vW khá ăn công suất đấy bác ạ, nếu bác hay nghe nhạc thì nên đầu tư AVR khá + Amply 2 kênh riêng thì chất lượng sẽ cao hơn là đầu tư 1 AVR cực đắt.

tieuthieugia

Well-Known Member

Em đang rao bán con A1SR nè bác chủ topic, gấu đấy nhé.

Tiếp đt rất nhiều bác nhưng ai cũng bảo A1SR so với công nghệ audio-HD thì thế nào, em bảo nếu chưa biết gì về âm thanh audio-HD thì mua tốt, nhưng đã biết audio-HD thì em không đảm bảo A1SR nó hay hơn à nha ( vì người nghe có thể bị ảnh hưởng tâm lý giá sách, hình dáng, trọng lượng... và quan trọng là tiếng đồn, tuy nhiên chỉ đồn ở VN thui ).

Bán cho người khẳng định dám mua thì em ok, gặp người đang lăn tăn giữa cái gấu và công nghệ HD thì em khuyên nên tìm hiểu thêm rồi hãy quyết, chứ em không thuốc bậy để mua rồi lại rao bán thì rõ khổ. ( sau này kêu em tư vấn không chính xác thì có chết em không chứ )

bác chưa bán được thì để em nhé.
trúng số cái là em lấy về làm power cho con 2309 làm pre đánh với 1 loạt BW 8 luôn..........

Các bác ơi tư vấn cho em bộ này nhé:
Denon 2809
Sub jamo 650
Center+surround C60
Front C607
Ghép như vậy có vấn đề gì không ạ.Có phương án nào khác mà giá tương đương không.
Cho em 1 lời chân thành nữa các tiền bối nhé.
Cám ơn các bác nhé

vậy là ok , mua về đi bạn... sẽ thích ngay muh 8-}8-}8-}8-}

Bên trên