Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

zenitaka03

Mình muốn mua míc không dây để hát cho gia đình loại tạm tạm ? loa của nhà mình không chuyên về karaoke ? như kiểu loa thùng đấy ? Hát míc có dây hợ vướng ! giờ mìn muốn chuyển qua loại míc không dây ? Nhưng không biết chọn loại nào phù hợp cho hát Gia đình ? Ai biết loại nào hát được tiếng hay ổn ổn ? trong khoảng 2,5 tr trở lại ?
thạnks

lymieu87

Ðề: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

mic thj dùng SHURE , nếu mic ko dây phải tầm 4-5 củ mới ra hồn bac' ak ,

zenitaka03

không có loại shure nào tầm 3tr đổ về tạm ổn cho Gia đình hả bạn ?

meamthanh11

Active Member

làm con shure U820 loại 1,6t là vô tư nhé.bạn e kinh doanh nhạc sống karaoke 2 năm này xài toàn loại này mà chưa thấy hư

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

làm con shure U820 loại 1,6t là vô tư nhé.bạn e kinh doanh nhạc sống karaoke 2 năm này xài toàn loại này mà chưa thấy hư

..thấy hư thì dẹp tiệm toài...nói thế thì mình chắc lại T7 ra NT meamthanh11 ơi...trước cũng đi 1 vòng roày nhưng nhìn cầm mấy con mic sansfil này cảm giác sao sao đó nên chưa mua....ok để xem thử được thì mua. tks nhé.

tuankhai

Well-Known Member
Tam 3 tr thì chắc chỉ chọn được shure tàu. U82 thì e chưa dùng, còn UGX 8 và 9 thì rất tốt.

lymieu87

không có loại shure nào tầm 3tr đổ về tạm ổn cho Gia đình hả bạn ?

Đê mình tư vấn cho bạn 1 bộ kara cực hay ne : am ly 203N hàng bãi + bose 301 seri3 hàng bãi + 1 con trầm tàu khoang 4 triệu + mic có dây shure PA58 loai 1 nhe ' .
nếu bạn mua mic k0 dây theo minh phải tầm 4-5 củ mới ra hôn đc ban ak vì mic k0 dây hay bi tạp âm nhiều . còn nói chung mic nào hát cũng đc kể cả mic k0 dây chỉ có 500k thôi c0n đc ma nhưng chất lượng ko ra gj

smallgent

Well-Known Member
Hôm trước dạo 1 vòng nói giá toàn 1.8 - 2.4 tr chả nhớ là hiệu gì...về báo cáo gấu thấy im luôn ...xài có dây vậy ...vài trăm k là ngon toẹt :D

20 năm trước tự thiết kế + ráp micro sans fil...về nhà cũ lục lại đồ chơi ....papa + mama noái bán ze chai hết òi :-O ...tiếc ...1 thời "oanh liệt" ...trước có làm kích thước to hơn cái bút máy tí xíu...xa khoảng 35-50m sóng ổn...thu bằng radio fm tần số 88 - 108MHz...chỉnh được bằng lõi than + có Rv chỉnh độ nhạy tiếng :)

phamhongson

Well-Known Member

Em ké nhờ tý. Em thấy các mic có dây hầu hết toàn loại mono, tức là giắc cắm chỉ có 2 đốt. Trong khi em muốn hát kok trên PC và đường line in của soundcard lại là đường stereo, tức là giắc cắm phải có 3 đốt. Các bác biết mua loại mic đó ở đâu và rổ rá ra sao chỉ em với (ở HN)

ade_hpvn

dùng gia đình bác mua loại tốt một chút vừa bền hát lại vừa hay .. cố gắng mua con UGX8 giá khoảng 4,5 củ .

Hai Scm

Active Member
Hôm rồi em đi Kaoraoke ở tiệm thấy mic Senheiser không dây, bắt tiếng rất nhạy, em không cần hát lớn mà tiếng vào mic đầy đủ....

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

Hôm rồi em đi Kaoraoke ở tiệm thấy mic Senheiser không dây, bắt tiếng rất nhạy, em không cần hát lớn mà tiếng vào mic đầy đủ....

em đang dùng con SENNHEISER G3 , k chê vào đâu đc bác...thấy bọn ca sỹ hay dùng nên bắt chước hihihihihihi ! nhưng hát hò nhẹ thật, ăn ít pin.10 tiếng mới hết 1 lần nạp ! màn hình nhìn cũng đẹp !

cuonglxt

Con SENNHEISER G3 này không phù hợp với tiêu chí của bác chủ rồi.

alex_beo

Member

Shure UR4D chắc được nhỉ

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

em đang dùng con SENNHEISER G3 , k chê vào đâu đc bác...thấy bọn ca sỹ hay dùng nên bắt chước hihihihihihi ! nhưng hát hò nhẹ thật, ăn ít pin.10 tiếng mới hết 1 lần nạp ! màn hình nhìn cũng đẹp !

Em thấy con Sennheiser e 845 -báo giá 630,000 trên Sennheiser e845, e845 | Sennheiser e 845 | Microphone

Và bộ Sennheiser EW135 / EW100 G2 có giá 2.5tr sản xuất Trung Quốc... Sennheiser EW135 / EW100 G2 | Microphone

Không biết có đúng hãng Sennheiser không ạ ?

---------- Post added 05-03-2013 at 11:02:48 PM ----------

Con SENNHEISER G3 này không phù hợp với tiêu chí của bác chủ rồi.

Sennheiser EW 135 G3 | Microphone con G3 thấy giá 7.9tr lận

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

Em thấy con Sennheiser e 845 -báo giá 630,000 trên Sennheiser e845, e845 | Sennheiser e 845 | Microphone

Và bộ Sennheiser EW135 / EW100 G2 có giá 2.5tr sản xuất Trung Quốc... Sennheiser EW135 / EW100 G2 | Microphone

Không biết có đúng hãng Sennheiser không ạ ?

---------- Post added 05-03-2013 at 11:02:48 PM ----------

Sennheiser EW 135 G3 | Microphone con G3 thấy giá 7.9tr lận

Con e845s em mua ở Bảo Dương là 3.1 triệu. Còn con EW 135 G3 thì link ở Mỹ đã là 599USD rồi bác (về đến đây còn đắt hơn nữa). Mấy hàng này chắc hàng nhái thôi.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

Con e845s em mua ở Bảo Dương là 3.1 triệu. Còn con EW 135 G3 thì link ở Mỹ đã là 599USD rồi bác (về đến đây còn đắt hơn nữa). Mấy hàng này chắc hàng nhái thôi.

Đúng là con E845S xịn phải trên 3T , em mới lấy 1 con tại Bảo Dương tới 3T190 .........

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

Đúng là con E845S xịn phải trên 3T , em mới lấy 1 con tại Bảo Dương tới 3T190 .........

Đang ngắm nghía con Shure ULXP24/Beta 87A. Giá mới là 979$ (Mỹ).
Nhưng mình mua receiver rời (2hand) giá tầm 300$ trở lên rồi mua thêm tay cầm Beta 87A (cùng khoảng phát sóng của receiver) mới giá khoảng 363$. Tính ra rẻ hơn nhiều :))

Bên trên