Chọn mixer Yamaha DSP 99 hay mixer Guiness F330?

TGK-2007

Member
Re: Ðề: Chọn mixer Yamaha DSP 99 hay mixer Guiness F330?

Không tương thích như thế nào hả bạn? Là không thể kết nối với Rec Yamaha 667? hay kết nối được nhưng không thể tinh chỉnh mixer? hay...?

Các bác chỉ giáo rõ hơn không ah ?
Em cũng đang quan tâm, e muốn đầu tư mixer và tận dụng rec + loa 5.1 để hát KOK -> cho e chút nhận xét nhé.
cám ơn cả nhà....

tangvanthang

Well-Known Member
Ðề: Chọn mixer Yamaha DSP 99 hay mixer Guiness F330?

mình đang dùng f330 với rec pioneer d10ex (cùi) kết nối in out bình thường dùng rắc bông sen, chỉnh âm lượng tổng và âm lượng nhạc của mixer khoảng 11h thôi vì dòng này gain khá cao để qua 50% bên mixer là bị xé và vỡ tiếng hết, nhìn chung f330 tương đối hay nếu chịu khó ngồi căn chỉnh, hú rít gần như không còn ở mixer này mặc dù mình ngồi sát loa để hát và căn chỉnh. !

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Chọn mixer Yamaha DSP 99 hay mixer Guiness F330?

Các bác dùng AVR Denon như mình thì chọn chế độ âm thanh trên Remote là Direct >>AVR khi đó không can thiệp gì vào hiệu ứng âm thanh hết và mình chỉnh trên Mixer thôi.
- Nếu để ở các chế độ khác như : Stereo hoặc MultiStereo gì đó đều không ổn. Mở nhạc thì nghe là ok rồi đó. Nhưng khi bác Alo míc một cái mạnh mạnh thử coi. Lập tức nhạc sẽ bị dìu nhỏ xuống ngay, cái này chính là do chế độ bảo vệ của AVR. Khi tín hiệu đầu vào (mixer) quá mức cho phép nó sẽ tự động giảm Gain đầu vào..>>nhạc nhỏ lại>>không hát được.
- Để ở Chế độ Direct là mọi vấn đề được giải quyết hết. hát vô tư đi. Em hát cả năm nay rồi...Mở volume AVR lên khoảng quá -10 là tha hồ rồi...
Mình đang dùng Mixer F330.

Bên trên