Chọn mua TV LCD gì đây

HT900

Member
Chào các bác, em đang có nhu cầu mua TV LCD để trong phòng ngủ. Nhu cầu của em là xem TV (đương nhiên rồi) & kết nối với PC với tầm tiền khoảng 12tr$-). Hiện nay em đang hướng đến em Sharp LCD LC-37PX5M, LG LCD 42LG10R, Samsung LCD LA37A450C1. Theo các bác nên chọn em nào hoặc có loại nào khác hay hơn không, ở HN thì mua chỗ nào giá hợp lý nhất ạ.

Ðề: Chọn mua TV LCD gì đây

Thấy Metro An Phú rao con Samsung 37A450 giá 10,8tr. Không rõ ở HN thì giá thế nào nhỉ?

LCD bắt đầu có nhiều hàng rồi.

Tớ nghe các bác trên này chê con LG dữ dội, chắc có lẽ vì thế nên lên được 42" mà giá tương đương 37" hãng khác.

Còn lại 2 em, chắc tung xu nhỉ?

HT900

Member

Cám ơn bác Jim-Toanstrong bác tư vấn 5 ăn 5 thua thế thì chết em:((. Còn ý kiến các bác thì sao cho em xin ít ý kiến với ạ.

HTung

Member

Phòng ngủ thì bác chủ động ánh sáng dc, thế bác cân nhắc plasma TV chưa? Panasonic 42PV80H - mua trc Tết là 13.5tr

tuancan82

mọi người cho em hỏi là bây h ở HN đang hết hàng Plasma của Pana (tầm dưới 15T) em thấy của SSung có dòng 42"A410 (12,5T) và 42"A450(15T) 2 con này khác nhau mỗi cái là A450 có hỗ trợ quét 100Hz thô (xem 2 cái như nhau luôn) và con A450 còn có công nghệ màn 3D (chả cần cái này), mọi người tư vấn giúp em màn Plasma của SS có được ko ạ? nhịn mãi từ trước tết đến h mà mãi vẫn chưa có hàng, hay bụp luôn em LCD LG 37LG60UR (12,5T) nhỉ

Tùy theo khỏang cách bạn ngồi coi trong phòng ngủ và nơi sẽ để TV. Nếu khỏang 3 mét thì mình vote Samsung 37 L550A.

Hãy nhớ là Samsung từ Series 5 mới hỗ trợ FullHD, còn mấy series trước chỉ là HD Ready. Mình thì vote cho FullHD. Còn bạn thì sao?

HTung

Member

< 42" thì đầu tư vào FullHD mình nghĩ ko phải là giải pháp hơp lý đâu.

tuancan82

Samsung 37"seri 5 thì ở HN này ko còn hàng nữa rồi

congtacthang

samsung seri 5 full HD
nhưng 50Hz nên xem SD chán cực
melinh plaza rẻ nhất 9.6tr
đừng ở nơi khác 11,5tr

HT900

Member

Em cám ơn các bác, giờ em đang nghiêng về con Sharp LCD LC-37PX5M rồi. Check trên website của Hoàng Hải thấy giá là 9,9tr, liệu còn chỗ nào tại HN bán giá tốt hơn không các bác nhỉ? Bác nào dùng con Sharp này rồi thì cho em xin thêm ít đánh giá cảm nhận với nhé.

haipvg

Well-Known Member

Mình có thằng bạn trước làm cho media mart nó nói dòng sharp nhập về 2008 nhiều linh kiện Tàu chất lượng không tốt bằng các hãng khác

HT900

Member

Hiện nay em đang hướng đến 2 em Sharp LCD LC-37PX5M (9,9tr) và LG Plasma 42PG60UR (11,69tr) trên website của Hoàng Hải. Theo các bac em nên chọn em nào trong 2 em này, bac nào dùng 1 trong 2 em này cho em xin ít cảm nhận thực tế với nhé.

tla

Member

Theo em bác căn cứ các thông số sau để chọn nhé;
1. Độ phân giải màn hình
2. Độ sáng màn hình(cd/m2)
3. Độ tương phản mà hình (có độ tương phản động và độ tương phản tĩnh)
4. Góc nhìn màn hình
5. Tần số quét
6. Cổng kết nối

tuancan82

Hiện nay em đang hướng đến 2 em Sharp LCD LC-37PX5M (9,9tr) và LG Plasma 42PG60UR (11,69tr) trên website của Hoàng Hải. Theo các bac em nên chọn em nào trong 2 em này, bac nào dùng 1 trong 2 em này cho em xin ít cảm nhận thực tế với nhé.

con LG kia thì đố bác tìm đâu còn hàng đấy, tối hôm qua e dạo mãi mấy cửa hàng rồi qua chỗ Tiến thành 67c Hai bà trưng, nó còn 1 con LG 42PG60UR đang bày ra ngoài được vài hôm, em đã tham khảo rất kỹ trên mạng rồi và cả thông số của nó thấy cũng ổn nên xúc luôn với giá 11,7T(chở về tận nhà) sau đó mang ra nối với PC bằng cáp HDMI, xem mấy phim và clip HD 720p và 1080P, hình ảnh nói chung là quá ổn và nhìn đẹp, sâu hơn mấy dòng LCD cùng dòng nhiều, con này thông số ở đây (có cả cổng HDMI và audio ở cạnh bên luôn) http://vn.lge.com/component/option,com_products/task,productsdetails/id,300/Itemid,364/

mình thấy vậy là quá ổn trong tầm tiền đó rồi, còn lại ở các CH hiện nay gần như cháy hàng Plasma luôn, nhất là Pana (tầm 42"full lên thì còn nhưng toàn hơn 20T, còn mấy dòng 42" phổ thông đảm bảo không đâu còn) chỉ còn lác đác mấy model như : samsung 42A410(12,5T) và 42A450(14,9T), còn lại LG thì có 42PG30UR(thông số y hệt 42PG60UR nhưng thêm cái HDD 160Gb mà giá tới 16,9T) dòng Q9 của samsung thông số cũng bt mà toàn tầm 17T, còn con Sharp kia thì đúng như bác haipvg nói đấy, dòng 2008 của nó toàn linh kiện từ TQ thôi,ông bán hàng ở đây nói với em thế nên ít dám nhập, còn SSung 37 seri5 thì bác nào tìm được chỗ nào còn bán em xin mất chầu bia luôn:D, mà nói thật là mua 42 về thay cái 29"CRT xong vẫn thấy hơi be bé:confused:, cõ lẽ là cả tuần trước em đã đi tham khảo và xem xét khắp nơi, nhìn toàn loại 46" và 50 nhiều nên bây h về nhà thấy 42" nó vậy, còn bác nào ngồi xa tầm 2m thôi thì em đảm bảo là màn plasma 42" nhìn thoải mái luôn ko có cảm giác nhức mắt đâu, ở chế độ cinema nhìn cảnh sắc nó dịu và dễ chịu hơn LCD nhiều, chỉ có cái nhược điểm của nó là ngốn 300W điện thôi8-x

HT900

Member

@tuancan82: Đúng như bác nói, em chạy đi mấy nơi từ Caring đến các cửa hàng ở Hai Bà Trưng đều không có, em có xem thử con Plasma 50” LG Plasma 50PG60UR cùng dòng thấy hình thức và chất lượng trình chiếu rất ổn với tầm tiền đấy. Em quyết rồi, em đã nhờ 1 em bên Hoàng Hải sang tuần có hàng em ấy sẽ báo trước.

tuancan82

@tuancan82: Đúng như bác nói, em chạy đi mấy nơi từ Caring đến các cửa hàng ở Hai Bà Trưng đều không có, em có xem thử con Plasma 50” LG Plasma 50PG60UR cùng dòng thấy hình thức và chất lượng trình chiếu rất ổn với tầm tiền đấy. Em quyết rồi, em đã nhờ 1 em bên Hoàng Hải sang tuần có hàng em ấy sẽ báo trước.
bác có biết là trước khi mua em đã tham khảo rất kỹ ko, đi đủ gần 20 cửa hàng lớn nhỏ khắp HN luôn (trừ BigC và Mê Linh^:)^) nên biết giá khá rõ và cũng so sánh nữa chứ. em cũng muốn đú lên 50PG60UR như bác lắm nhưng năng lực có hạn nên đánh chịu thôi, chứ thật sự xem 42" vẫn thấy bé bác ợ~X(, đam mê nó khổ thế đấy

zacom121

Em khong biet cac bac noi the nao , chu hom CN vua roi em di xem may dong 42", toan cai do phan giai den 1366 x 768 va HD ready thoi. Em ban khoan la lieu co xem dc 1080i hay khong. Boi vi em thay 1920 x 1080 thi moi la Full HD. Cac bac cho y kien la co nen lay do phan giai cua man hinh la 1366 x 768 hay khong (ca LCD va Plasma). Bac nao biet cho em y kien voi a. Em cung dang muon lay 1 em hoac LCD hoac Plasma (42") ma dang phan van cai vu do phan giai nay qua....
(cac bac thong cam cho em, em vua cai lai win 7 nen chua co bo go~ TV )

dino

Active Member

con LG kia thì đố bác tìm đâu còn hàng đấy, tối hôm qua e dạo mãi mấy cửa hàng rồi qua chỗ Tiến thành 67c Hai bà trưng, nó còn 1 con LG 42PG60UR đang bày ra ngoài được vài hôm, em đã tham khảo rất kỹ trên mạng rồi và cả thông số của nó thấy cũng ổn nên xúc luôn với giá 11,7T(chở về tận nhà) sau đó mang ra nối với PC bằng cáp HDMI, xem mấy phim và clip HD 720p và 1080P, hình ảnh nói chung là quá ổn và nhìn đẹp, sâu hơn mấy dòng LCD cùng dòng nhiều, con này thông số ở đây (có cả cổng HDMI và audio ở cạnh bên luôn) http://vn.lge.com/component/option,com_products/task,productsdetails/id,300/Itemid,364/

mình thấy vậy là quá ổn trong tầm tiền đó rồi, còn lại ở các CH hiện nay gần như cháy hàng Plasma luôn, nhất là Pana (tầm 42"full lên thì còn nhưng toàn hơn 20T, còn mấy dòng 42" phổ thông đảm bảo không đâu còn) chỉ còn lác đác mấy model như : samsung 42A410(12,5T) và 42A450(14,9T), còn lại LG thì có 42PG30UR(thông số y hệt 42PG60UR nhưng thêm cái HDD 160Gb mà giá tới 16,9T) dòng Q9 của samsung thông số cũng bt mà toàn tầm 17T, còn con Sharp kia thì đúng như bác haipvg nói đấy, dòng 2008 của nó toàn linh kiện từ TQ thôi,ông bán hàng ở đây nói với em thế nên ít dám nhập, còn SSung 37 seri5 thì bác nào tìm được chỗ nào còn bán em xin mất chầu bia luôn:D, mà nói thật là mua 42 về thay cái 29"CRT xong vẫn thấy hơi be bé:confused:, cõ lẽ là cả tuần trước em đã đi tham khảo và xem xét khắp nơi, nhìn toàn loại 46" và 50 nhiều nên bây h về nhà thấy 42" nó vậy, còn bác nào ngồi xa tầm 2m thôi thì em đảm bảo là màn plasma 42" nhìn thoải mái luôn ko có cảm giác nhức mắt đâu, ở chế độ cinema nhìn cảnh sắc nó dịu và dễ chịu hơn LCD nhiều, chỉ có cái nhược điểm của nó là ngốn 300W điện thôi8-x

thế pác đã test tay đôi con LG của pác với Pana PV8 chưa ? phân vân quá pác à~X(

Bên trên