Chọn TV 4K nào "ngon" nhân dịp AFF Cup 2018 đây?

NikitaGirl

Member
khi nào thì nhà đài VN mới chịu phát 4K nhỉ, liệt đẹt 720p mãi thấy ngán gì đâu :(( .

TungUHD

Member
bây giờ mỗi khi coi phim mình toàn phải đợi 4k mới xem, mua TV Samsung 4K mà coi 1080p thấy không được nét bằng, độ nét chỉ tương đương 8/10

Yamaha S501

Member
cháu mình cũng đang coi youtube kids nhưn là trên tablet samsung, có vài clip nó bật đi bật lại liên tục :)

binhdoanQG

Member
bây giờ mỗi khi coi phim mình toàn phải đợi 4k mới xem, mua TV Samsung 4K mà coi 1080p thấy không được nét bằng, độ nét chỉ tương đương 8/10
đợi hơi bị lâu bác ạ, tv ss upscale cũng ngon mà nhỉ, mình thích HDR hơn, hình ảnh nổi khối rất chân thực

buivien

Member
công nghệ hình ảnh hiện tại vẫn đang bị giam chân ở 10bit màu, năm sau không biết có tivi cao cấp nào lên được 12bit 68 tỷ màu ko đây, hóng Tivi Samsung Micro-LED

lara_croft

Member
những tv samsung giá rẻ độ nét vẫn ngon lành nhưng độ sáng thì chưa thể bằng được dòng Premium UHD

cobekinhcan

Member
cuối năm không thấy tin tức gì mới về tivi samsung, đa phần là quảng cáo giảm giá =.=

deadline

Member
công nghệ hình ảnh hiện tại vẫn đang bị giam chân ở 10bit màu, năm sau không biết có tivi cao cấp nào lên được 12bit 68 tỷ màu ko đây, hóng Tivi Samsung Micro-LED
10bit thật còn ít nữa là lấy đâu ra 12bit, chắc 3-4 năm nữa mới có khi đó HDR trở thành tiêu chuẩn hình ảnh như SDR hiện nay.

Bên trên