Chồng em bị nóng trong người, nên uống gì đây mọi người?

cdagha

Well-Known Member
Ðề: Chồng em bị nóng trong người, nên uống gì đây mọi người?

Úi, dành riêng cho phái đẹp nhưng lại đang chủ đề hot nên mình mạn phép tư vấn từ mình mà ra.
Mình cũng hay bị nóng trong. Nói có sách, mách có chứng: Theo thuyết âm dương ngũ hành thì nóng trong là do dương thịnh âm suy, cần phải điều hòa âm dương cho cân bằng.
Với bản thân mình, cứ mỗi lần nóng trong người là "túm" bà xã ^.^.... Tức khắc âm dương điều hòa, đả thông kinh mạch, tinh thần sảng khoái, thông đá...i, ngon cơm...
Chị cứ áp dụng cho ông xã như mình nói, thôi khỏi cảm ơn nhé.

lehuytrinh

Well-Known Member

Úi, dành riêng cho phái đẹp nhưng lại đang chủ đề hot nên mình mạn phép tư vấn từ mình mà ra.
Mình cũng hay bị nóng trong. Nói có sách, mách có chứng: Theo thuyết âm dương ngũ hành thì nóng trong là do dương thịnh âm suy, cần phải điều hòa âm dương cho cân bằng.
Với bản thân mình, cứ mỗi lần nóng trong người là "túm" bà xã ^.^.... Tức khắc âm dương điều hòa, đả thông kinh mạch, tinh thần sảng khoái, thông đá...i, ngon cơm...
Chị cứ áp dụng cho ông xã như mình nói, thôi khỏi cảm ơn nhé.

Cái này phải gọi là CHIÊN DA Tư vấn luôn

duchuong032

cái này là do mất cân bằng rồi,đầu vào nhiều rượu thịt,mà đầu ra.........bị hạn chế đấy mà.

hungluu

Member
Đã đi thử giang mai chưa ,nếu bị mà để lâu sẽ qua thời kỳ thứ 3 bị mù mắt rụng đốt ngón chân tay đó!

vdung1972

Well-Known Member

Nếu nóng trong người thì cho chồng em uống bia cho mát nhé, nếu không hết thì mang qua BV mình chữa cho.

Đùa thôi, nóng có nhiều nguyên nhân, nội nhân, ngoại nhân, cơ địa ... phải tìm đúng nguyên nhân điều trị sẽ chuẩn hơn.

RacingBoy

Member

Với lại nhậu nhiều nước vào, da mới mát mẻ và hồng hào hơn

Uống nước Nha Đam đó bạn, nghe nói nước nha đam uống mát da lắm

Tôi cũng bị mụn quá trời luôn, từ khi uống nước nha đam này bây giờ tôi cảm thấy mụn bớt đi chút và tự tin hơn rồi.

RacingBoy

Member

Hay quá ta, uống nước nha đam mỗi ngày là hết mụn ak. Tui cũng mụn quá trời luôn nè! Để thử mới được

rimo

Member

Uống nước mà từ nguồn chảy ra là mát và hòa hợp :))^:)^

Bí quyết làm cho da đẹp, thì thường xuyên rửa mặt, ăn đồ mát vào nhiều.

Vanvat

Member

Uống nước rau má, say sinh tố cho chút đường vào, rất mat và rất ngon

gakhung

Member

Gần vợ nhiều vào sẽ hết

trinhtag

ngoài chợ có bán các bịch về nấu nước mát bao gồm: rễ chanh, lá dòi, mía lau, mã đề... mua về nấu như nước uống hàng ngày thử xem

Pasal_English

Hằng ngày phải tăng cường ăn các loại rau quả có tính mát như: rau mồng tơi, dâu tươi, dưa chuột, bí đao, mướp đắng (khổ qua), cà chua, rau diếp cá, bột sắn dây... và uống đủ bình quân 2 lít nước mỗi ngày. Cần hạn chế các loại thực phẩm có tính cay nóng, kích thích như tiêu, ớt, rượu bia, nước chè đặc, cà phê...

binhsu7273

BOGANIC nhé em . chuyên dành cho bợm nhậu đó.

cơ địa của chồng bạn vốn thuộc tính hỏa rồi, có thể do bẩm sinh hoặc do chế độ ăn ngủ nghỉ, nói thật thì dù là nguyên nhân gì thì chỉ uống thuốc hay ăn đồ mát vào cũng chỉ tạm thời thôi, cái chính là tập thói quen hoạt động điều hòa hệ tuần hoàn như đi bộ 1h/ngày vào sáng sớm (trước khi đi uống nhiều nước hoặc mang theo bình nước để uống khi đang đi), sau đó mới tính tới việc ăn gì uống gì cho nó mát cơ thể lại, nước rau má hay nước mía uống thành lệ sẽ tốt.

lethai123

Sâm 24 vị khá mát và rẻ, lại dễ làm......

lu05

Member

Uống thuốc chuột...............haha (Ai bảo nhậu nhiều)

Bên trên