Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

tuyenpt

Ðề: Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

-
- Cuối cùng là nên thuê 1 ông nào ở bên truyền hình cáp hoặc dân trong nghề vào đấu nối hộ vì các ông này luôn đầy đủ dụng cụ và làm quen tay, khi đấu nối thì các chỗ nối rất chắc, sẽ không bị tuột ra trong quá trình sử dụng.

Vctv đang làm căng cái chia nhiều tv ko làm hợp đồng mà bây h thuê thợ về nó lại chả phạt tiền mình ấy chứ

blackrosevba

Ðề: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Các bác nhiều kinh nghiệm giúp em vụ này với ạ. Truyền hình cáp VCTV nhà em dạo này tự nhiên bị nhiễu 1 số kênh (1 số kênh còn lại vẫn xem bình thường). Các kênh em hay xem như HBO, Cinemax, Du lịch,...bị nhiễu quá, không thể xem được. Em phải lắp thêm thiết bị kích sóng như thế nào? mua ở đâu được ạ. Các bác giúp em với. Thanks all.
Em up 1 số hình ảnh kênh bị nhiễu của nhà em:

caucun

Re: Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

các bác cho em hỏi dùng máy khuyếch đại nào thì tốt nhà em chia nhưng tivi em nhiễu quá..

caucun

các bác cho em hỏi dùng đầu khuếch đại để chia ra nhiều tivi LCD xem có nét hok

caucun

Nhà em mới chia truyền hình cáp..dùng BỘ KHUYẾCH ĐẠI TRUYỀN HÌNH CÁP 4 CỔNG SEEBEST SB-8830FL9 này hok hiểu sao tivi của em xem vẫn bị muỗi...nhà em chia 4 tivi đến cái của em thì hok thể nào mà xem đc nhờ các bác tư vấn giúp

ducanhct

Member
Ðề: Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

Cứ đấu nối đi, THC mà người ta phát hiện cắt thì hết cái xem.

gaconzzz

Các bác nhiều kinh nghiệm giúp em vụ này với ạ. Truyền hình cáp VCTV nhà em dạo này tự nhiên bị nhiễu 1 số kênh (1 số kênh còn lại vẫn xem bình thường). Các kênh em hay xem như HBO, Cinemax, Du lịch,...bị nhiễu quá, không thể xem được. Em phải lắp thêm thiết bị kích sóng như thế nào? mua ở đâu được ạ. Các bác giúp em với. Thanks all.
Em up 1 số hình ảnh kênh bị nhiễu của nhà em:

Bác tháo bộ chia ra gí cái đầu in vào đầu dây ra tivi gần nhất xem nó còn bị không? Em nghĩ chắc do bộ chia.
các bác cho em hỏi dùng đầu khuếch đại để chia ra nhiều tivi LCD xem có nét hok
Tín hiệu vào nét thì qua KĐ mới nét, đầu vào xấu thì 10 cái KĐ vẫn xấu.

blackrosevba

Bác tháo bộ chia ra gí cái đầu in vào đầu dây ra tivi gần nhất xem nó còn bị không? Em nghĩ chắc do bộ chia.

Tín hiệu vào nét thì qua KĐ mới nét, đầu vào xấu thì 10 cái KĐ vẫn xấu.

Em đã thử rồi bác ạ, nó vẫn bị nhiễu vậy. Gọi thằng kỹ thuật của VCTV đến, nó bảo là nhà em bị nhiễm từ tiếc gì đó, không khắc phục được. cú quá! chắc em nghỉ chơi với thằng này vậy. :(

gaconzzz

Bác làm như thế với cái tv khác, vẫn bị nữa thì cái chia ngoài cột nó hỏng rồi. Dây bị nước vào cũng bị tình trạng như thế, bác thử cắt 1 đoạn dây ra xem có bị oxy hóa không? Tốt nhất là bác mang tivi ra hẳn cái chỗ dây đầu in mà thử, xác định cho nó chính xác.

hdvnn25

Bác nào có nhu cầu về bộ chia tín hiệu truyền hình thì hú em 1 câu.E đang để 0 1 con Pioneer Rf demodulator RDF-1.Hàng chất lun các bác à.Lôi cổ e nó thẳng từ Japan về.Chưa dùng lần nào vì ko bít cách đấu @@!

gaconzzz

Ðề: Re: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Bác nào có nhu cầu về bộ chia tín hiệu truyền hình thì hú em 1 câu.E đang để 0 1 con Pioneer Rf demodulator RDF-1.Hàng chất lun các bác à.Lôi cổ e nó thẳng từ Japan về.Chưa dùng lần nào vì ko bít cách đấu @@!
Làm tí ảnh đi bác, xem có gì hay ho không. Cũng là để có dịp anh em chiêm ngưỡng.

mozo

Em dùng loại Seebest SB-7530MZ chuyên dùng cho khách sạn ok nhưng chưa nét lắm có thể vì dây đi âm tường

gaconzzz

Tín hiệu xấu có đến 90% là đi dây trong tường, nhưng cũng không hẳn và áp đặt cho xấu là do dây trong tường. Mình là người sử dụng không có những thiết bị đo nên đơn giản nhất là mang tivi đến chỗ dây đầu vào thử trực tiếp, sau đấy cho thử TH đã qua bộ KĐ rồi mới đánh giá được nó xấu ở khâu nào, tại sao mà xấu. Con Seebest SB-7530MZ em cũng đã từng dùng, nói chung là cái bụng nó không ưng. Hình ảnh có hạt, cái nguồn thì lởm khởm lọc kém nên nó có cái gợn chạy lên xuống như cái máy quét photocopy. Dựt ra xem 1 tivi cả nhà đoàn tụ cho nó ấm cúng.

anquangv

Các bác cho em hỏi, em dùng TH cáp TW, có hiện tượng khi vừa chuyển đến kênh rất nét, sau đó khoảng 1s lại nhiễu. Lý do là tại sao, em chỉ dùng 1 tv.

camerahaphuong

thường thì khi chia ra 3 tới 4 tivi nếu như đường nguồn vào đã nét kết hợp với đường dây nhà mình chuẩn thì chỉ cần lắp bộ chia tốt là dùng dc, còn ko thì dùng khuyếch đại tín hiệu mua ngoài trợ giời là sài đc rùi

Cám ơn, nhờ có topic này mà mình biết thêm nhiều thứ cho cái THC nhà mình.

ngocphucvt

Theo mình các bác mua bộ khuyết đại truyền hình áp TQ có 80.000 là xem nét luôn. có 4 cổng chia cho 4 tivi

Ðề: Re: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Mình dùng bộ này chia ra 3 ti vi, có 2 cái thì nét căng, cái còn lại nhiều kênh bị muỗi, không biết do làm sao?

Bên trên