Chủ đề : Macro - closeup

pelican

Ðề: Chủ đề : Macro - closeup

Phục mấy bác quá ! Tui xách máy tìm rồi chạy theo hết hơi, nín thở canh me muốn lòi mắt mà sao không có con gì chịu đứng im cho tui chụp hết !
=)) =)) =))

Cụ cứ làm giống em này, đập nó cái bép chết tươi tha hồ mà chụp, xong bỏ ngăn đá... để dành chụp tiếp =))

V1nc3nt

Member

Cụ cứ làm giống em này, đập nó cái bép chết tươi tha hồ mà chụp, xong bỏ ngăn đá... để dành chụp tiếp =))

Mua cái vợt bắt nó bỏ ngăn đá 10p nó ở trạng thái đông miên rồi đem em nó ra tạo dáng với làm BG tùy thích là được,chứ đập cái nó chèm bẹp rồi Bác:">

hellomoto

Active Member

Mua cái vợt bắt nó bỏ ngăn đá 10p nó ở trạng thái đông miên rồi đem em nó ra tạo dáng với làm BG tùy thích là được,chứ đập cái nó chèm bẹp rồi Bác:">

trùi, em chưa bao giờ làm như thế với mẫu cả:D

pelican

^
Thử đi cụ hello, vui lắm đó... như cụ V1n làm là chuẩn rồi =))

hellomoto

Active Member

mấy cái vụ đấy em làm biếng cực, chỉ xách máy ra vườn hoa, có cái gì thì bụp cái đó chứ không thích kiểu setup đó

V1nc3nt

Member

mấy cái vụ đấy em làm biếng cực, chỉ xách máy ra vườn hoa, có cái gì thì bụp cái đó chứ không thích kiểu setup đó

Tại nhiều con nó ngoáy quá nên phải vậy,ví như Bác muốn em giun xoắn trên cành cây thì phải thế thôi á

hellomoto

Active Member

anh hello khi nao đi marco hú em với ... ra học hỏi :">

he he ok thôi, luôn sẵn lòng:-c

V1nc3nt

Member

Tấm này em nhìn cứ tưởng như trong film tàu hoa kiểu quý hiếm có vàng lung linh ở trong ấy

tommy8288

mua 100 2.8 đi Bác, mua Tamron sau này ko thích bán lại khó và lỗ nhiều lắm ạ .

hellomoto

Active Member

thật ra thì nếu chuyên macro thì có bao giờ để khẩu < 8 mà chụp đâu =)) nên chẳng cần thiết, ống 100 lợi thế hơn ống 60 nhiều. theo mình thì nên chọn 100, chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt nhất

hdamateur

Member

Thế này các bác đánh giá macro bao nhiêu phần trăm ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên