Chủ đề : Tĩnh vật

hellomoto

Active Member
Ðề: Chủ đề : Tĩnh vật

hoa giả mà vào hình của bác cứ như hoa thật ấy nhỉ, bác có khiếu về tĩnh vật đấy !

HD_3D_BinhDuong

@thoianghen

bác cho e hỏi câu ngu tí, theo tiêu chí chụp macro thì fải dí ống sát vật thể nhưng khi để AF thì máy ko cho lấy nét ở điểm quá gần như thế (gần nhất là 0.28m) vậy bác xài MF thì canh nét chụp ko sao fải ko? Thanks

conan2901

Active Member

@thoianghen

bác cho e hỏi câu ngu tí, theo tiêu chí chụp macro thì fải dí ống sát vật thể nhưng khi để AF thì máy ko cho lấy nét ở điểm quá gần như thế (gần nhất là 0.28m) vậy bác xài MF thì canh nét chụp ko sao fải ko? Thanks
MC thì nên dùng MF bác ợ :D
đúng ko nhể @-)

thoianghen

Active Member

hihi, cho dù bác MF hay AF thì khoảng cách lấy nét gần nhất của nó vẫn như vậy thôi (như ống tamron của em là 0.28m). Em thường khoái xài MF hơn, vặn vặn thấy nét là bụp ^^!

phamthedung

xin góp vui cùng bác luôn nhé :

Canon 500D

phamthedung

[IVAN];762187 đã viết:
Chụp điếu thuốc mà bắt người coi phải đi kiếm thuốc hút như vậy là đạt rồi, nếu có mẫu bác phamthedung post lên đấy nhá, hehe

tiếp theo xin gửi mấy bác hình này , không biết ai xem có phải đi kiếm đồ ăn luôn không ? :)

duongbaba

Active Member

điểm tâm kiểu hongkong đây mà, em cũng thích chụp hình đồ ăn lắm, nhưng ko biết cách nào để chụp được thấy khói bay lên, ai chỉ em với, có phải để tốc dài ra và khẩu nhỏ đi ko ạ?

Tốc với khẩu thì tùy ánh sáng nơi chụp, nếu có đèn chiếu xiên góc với dĩa đồ ăn thì sẽ thấy rõ hơn. Lúc đó bác dùng điện thoại chụp cũng được.

Àh, mà quan trọng nhất là phải có khói từ dĩa đồ ăn bốc lên :))

HD_3D_BinhDuong

mấy món đồ ăn này có fải gọi là "Yum cha" ko nhỉ ? ở các phố người hoa thường bán những món này điểm tâm :D

tommy8288

mấy món đồ ăn này có fải gọi là "Yum cha" ko nhỉ ? ở các phố người hoa thường bán những món này điểm tâm :D
người Hoa buổi sáng đi ăn sáng gọi là : xựt tiểm xấm .
đi uống trà gọi là : zdẫm xà .
các món ăn điểm tâm chỉ là ăn nhẹ, mỗi dĩa nhỏ nhỏ nên có thể ăn được nhiều dĩa nhiều loại thức ăn .

khanhaho

người Hoa buổi sáng đi ăn sáng gọi là : xựt tiểm xấm .
đi uống trà gọi là : zdẫm xà .
các món ăn điểm tâm chỉ là ăn nhẹ, mỗi dĩa nhỏ nhỏ nên có thể ăn được nhiều dĩa nhiều loại thức ăn .

chắc anh em mình bữa nào phải đi off "dzẫm xà" một bữa cho nó biết ngô biết nghê đồ ăn tàu...

[IVAN]

.................

Àh, mà quan trọng nhất là phải có khói từ dĩa đồ ăn bốc lên :))
Lão 33 thường ghép PS cho nó nhanh, hehe
Tên tiếng anh món điểm tâm là Dimsum, tại em sáng nào cũng chạy ngang Thuận kiều plaza thấy tụi nó ghi như vậy
@bác Tôm: uống beer gọi là dzẫm gì bác? Hehe

HD_3D_BinhDuong

Mấy món này ăn và uống ngụm nước chà thì tuyệt...từ trên xuống là Phụng chảo xì dầu cấy , steam Dim sim, con món cuối thì..e ko rõ...hihi

tommy8288

[IVAN];764814 đã viết:
Lão 33 thường ghép PS cho nó nhanh, hehe
Tên tiếng anh món điểm tâm là Dimsum, tại em sáng nào cũng chạy ngang Thuận kiều plaza thấy tụi nó ghi như vậy
@bác Tôm: uống beer gọi là dzẫm gì bác? Hehe
dạ uống beer gọi là : dẫm pé chẩu, còn Bia...xxx ? , gọi là...lãm pé...he he .

Mấy món này ăn và uống ngụm nước chà thì tuyệt...từ trên xuống là Phụng chảo xì dầu cấy , steam Dim sim, con món cuối thì..e ko rõ...hihi
món số 2 gọi là : kón chín mãi , nó ăn hơi giống xíu mại vậy đó
còn món số 3 là : xuấn quyễn , nó lấy tàu hủ ki cuốn tôm và chiên dòn lên ăn ngon lắm các bác ơi ! xuỵt xuỵt , em nuốt nước vãi hoài nè !

duongbaba

Active Member

[IVAN];765225 đã viết:
Hehe, ngày mai lão Hello xuống rủ ổng đi lãm pé mới được, hehehe

Bữa nay lão Hô xuống rủ em đi "dẫm pé" rùi, được khuyến mãi thêm nón "xực dành" nữa :))

Bên trên