Chưa có WC HD trên myTV!

giangduc82

Ðề: Chưa có WC HD trên myTV!

Xin chào các bác, e là người làm việc ở kênh MyTV, hôm nay tình cờ đọc được cái topic này nên e có chút ý kiến với các bác về WC HD như sau:
Bên Cty VASC đã hoàn thành việc ký hợp đồng bản quyền phát sóng WC HD rồi nên độ chắc chắn phát WC HD là 99%, chỉ trừ trường hợp trục trặc kỹ thuật thì mới dừng lại thôi nên bác nào đã lắp MyTV thì cứ yên tâm tìm kênh MyTV hoặc MyTV HD (khoảng kênh 30 trên settop box). MyTV cũng đã hoàn thiện hệ thống phát sóng HD rồi và tín hiệu từ Nam Phi về chắc chắn là HD 1920 x 1080.
Ngoài việc truyền trực tiếp các trận đấu thì MyTV còn sản xuất các chương trình bình luận trước và sau trận đấu cũng theo chuẩn HD nhưng ko phải HD full mà là HDV rồi kéo lên HD Full để phát.
Các bác nào còn thắc mắc gì cứ nói, e sẽ trả lời trong khả năng có thể

vinhannghia

Xin chào các bác, e là người làm việc ở kênh MyTV, hôm nay tình cờ đọc được cái topic này nên e có chút ý kiến với các bác về WC HD như sau:
Bên Cty VASC đã hoàn thành việc ký hợp đồng bản quyền phát sóng WC HD rồi nên độ chắc chắn phát WC HD là 99%, chỉ trừ trường hợp trục trặc kỹ thuật thì mới dừng lại thôi nên bác nào đã lắp MyTV thì cứ yên tâm tìm kênh MyTV hoặc MyTV HD (khoảng kênh 30 trên settop box). MyTV cũng đã hoàn thiện hệ thống phát sóng HD rồi và tín hiệu từ Nam Phi về chắc chắn là HD 1920 x 1080.
Ngoài việc truyền trực tiếp các trận đấu thì MyTV còn sản xuất các chương trình bình luận trước và sau trận đấu cũng theo chuẩn HD nhưng ko phải HD full mà là HDV rồi kéo lên HD Full để phát.

Cái chỗ đỏ đỏ ấy có chữ "trực tiếp" không em ???

leech

Member

đúng rồi bác firm 1 câu có phát trực tiếp cho anh em mừng

Ẹc các kênh của MyTV là FullHD (1920) hay là HD ready (1380) vậy, các bro confirm, mình sắp sắm thêm 1 con TV nữa để xem world cup. Nhưng phải để confirm xong vụ có chiếu trực tiếp ko đã :(
Loạn cào cào rùi.

sungchun

Member

:-":-" có trực tiếp kìa

vinhannghia

:-":-" có trực tiếp kìa

Xin bác lưu ý:
Cái chỗ chữ đỏ đỏ thì lại thiếu chữ "trực tiếp"
Cái chỗ chữ xanh xanh thì lại thiếu chữ "HD"
Còn cái chỗ chữ vàng vàng thì nói thật với bác iem là eim không quan tâm.

davidhand

Moderator

Thật kỳ lạ cho "Bản quyền phát WC" của ông này! Ngày mai WC bắt đầu mà giờ vẫn chưa đảm bảo 100%? 1% cũng đáng để suy ngẫm ở thời điểm này rồi! à mà kô thấy có chữ "trực tiếp HD" nhỉ? Vậy là 99% phát HD có thể cũng chỉ là phát lại thôi. WC chỉ có 1 tháng thôi, mình đảm bảo gọi cho bọn myTV hỏi bây giờ đố họ dám nói chắc chắn ngày mai phát trực tiếp WC HD. Bản quyền WC HD đâu có rẻ! Các bác cứ chờ có phát trực tiếp hãy lắp đặt, kẻo bị lừa đấy! Cái kiểu ỡm ờ này cũng ko có gì lạ. Xem phát lại thì anh e HD down clip về xem, đỡ tốn 10000đ/trận.

Chỉnh sửa lần cuối:

leech

Member

Xin bác lưu ý:
Cái chỗ chữ đỏ đỏ thì lại thiếu chữ "trực tiếp"
Cái chỗ chữ xanh xanh thì lại thiếu chữ "HD"
Còn cái chỗ chữ vàng vàng thì nói thật với bác iem là eim không quan tâm.

bác soi quá chuẩn luôn

giangduc82

Bó tay, các bác soi mói ác thế thì em cũng xin chịu thua. đính chính là e chỉ là nhân viên chứ ko phải các cấp lãnh đạo nên e cũng chẳng việc gì phải chịu trách nhiệm về các thông tin e đưa ra cả, đấy chỉ là những gì em biết thì em nói cho các bác biết vậy thôi, còn các bác soi mói thế thì e cũng xin chào thua luôn

leech

Member

Bó tay, các bác soi mói ác thế thì em cũng xin chịu thua. đính chính là e chỉ là nhân viên chứ ko phải các cấp lãnh đạo nên e cũng chẳng việc gì phải chịu trách nhiệm về các thông tin e đưa ra cả, đấy chỉ là những gì em biết thì em nói cho các bác biết vậy thôi, còn các bác soi mói thế thì e cũng xin chào thua luôn

anh em bị lừa nhiều nên mất lòng tin thôi bác thông cảm, nhưng em thấy kêu chiếu trên kênh mytv HD thì cũng hy vọng chút ít

thks & regards

davidhand

Moderator

Bác này hay thật, bác thuộc bên bán, anh em thuộc bên mua, mọi cái phải rõ ràng chứ! Bác dám nói ngày mai myTV phát trực tiếp WC HD ko? Mất tiền phải hỏi cho kỹ chứ sao! Bác bán hàng mà ỡm ờ vậy ai dám mua?

giangduc82

E đâu có phải bên bán, các bác hiểu nhầm một chút, các bác mua MyTV là cả 1 hệ thống bao gồm hàng loạt các kênh truyền hình trong đó bao gồm 1 kênh Truyền hình MyTV và vừa ra mắt thêm kênh Truyền hình MyTV HD để phục vụ WC này. E là người nằm trong khối sản xuất của kênh MyTV nên biết thông tin về lộ trình tiến hành truyền hình trực tiếp WC. Mọi khâu chuẩn bị đã xong xuôi và em khẳng định đến 95% là sẽ truyền hình trực tiếp WC HD còn 5% còn lại là do đi theo các trận đấu còn có các chương trình bình luận trước và sau trận đấu nữa và việc sản xuất các chương trình đó theo chuẩn HD không đơn giản nên sẽ còn phải có sự tính toán nếu như các chương trình đó gặp trục trặc.

vinhannghia

E đâu có phải bên bán, các bác hiểu nhầm một chút, các bác mua MyTV là cả 1 hệ thống bao gồm hàng loạt các kênh truyền hình trong đó bao gồm 1 kênh Truyền hình MyTV và vừa ra mắt thêm kênh Truyền hình MyTV HD để phục vụ WC này. E là người nằm trong khối sản xuất của kênh MyTV nên biết thông tin về lộ trình tiến hành truyền hình trực tiếp WC. Mọi khâu chuẩn bị đã xong xuôi và em khẳng định đến 95% là sẽ truyền hình trực tiếp WC HD còn 5% còn lại là do đi theo các trận đấu còn có các chương trình bình luận trước và sau trận đấu nữa và việc sản xuất các chương trình đó theo chuẩn HD không đơn giản nên sẽ còn phải có sự tính toán nếu như các chương trình đó gặp trục trặc.

Các bác cứ yên tâm đi.
Chỉ cần chờ lãnh đạo MyTV khẳng định nốt 5% còn lại là xong...

dualshock

Member

.... đến 95% là sẽ truyền hình trực tiếp WC HD còn 5% còn lại là do đi theo các trận đấu còn có các chương trình bình luận trước và sau trận đấu nữa và việc sản xuất các chương trình đó theo chuẩn HD không đơn giản nên sẽ còn phải có sự tính toán nếu như các chương trình đó gặp trục trặc.

vui nhỉ.
cái Khán giả quan tâm là Trực tiếp WC HD
cái Nhà đài quan tâm là những chương trình bình luận ăn theo

Vậy 95% kia nhiều khả năng sẽ bị đạp đổ do 5% những "chương trình bình luận ăn theo" không kịp sản xuất ^^

nplong

Chịu khó chờ đi, còn hơn 24 tiếng nữa thôi mà. Đã từ một tuần nay tôi thấy VASC phát thử nghiệm kênh MyTV HD rồi mà. Chắc sẽ phát thôi nếu không có force major gì ví dụ như vệ tinh bị rụng :). Nhưng có một vấn đề là hình như có một số trận trùng giờ thì VASC sẽ phát trên kênh nào nữa

nplong

Thêm một vấn đề nữa là truyền hình kiểu cable hay vệ tinh không có khải niệm nghẽn mạng trong khi IPTV thì có thể. Không hiểu các bác dùng MyTV cùng lao vào xem kênh MyTV HD WC thì tình hình mạng lưới thể nào nhỉ. Về lý thuyết thì multicast không làm sao cả nhưng thực tế có lẽ sẽ khác. Hiện bên MyTV đã thử tải khi khoàng 30-40.000 STB cùng xem kênh MyTV HD WC chưa?

giangduc82

các trận trùng nhau sẽ được phát lại ngay sau trận trực tiếp, còn vụ thử tải thì em không biết đâu đấy nhá :)

hoanghamt

Member

Tình hình worldcup gần đến rồi, ai cũng lo sốt vó, có những người không biết rõ nhưng lại khẳng định lung tung làm nội tình rối hết rồi... Mỗi lần tôi vào "truyền hình HDTV" xong là đầu óc quay cuồng, ăn ngủ không yên...

Khổ thân những ai hâm mộ bóng đá, ngày đêm căng thẳng (WC chưa đến đã phải lo tiếp PL)...

nplong

Phát lại sau trận trực tiếp có tính là "video tường thuật" để phải trả phí không

MC nào sẽ tường thuật WC trên MyTV vậy???

các trận trùng nhau sẽ được phát lại ngay sau trận trực tiếp, còn vụ thử tải thì em không biết đâu đấy nhá :)

Các bác cho hỏi kenh Mytv HD có logo là Mytv HD ko? hay chỉ là Mytv thoi Mình chỉ bắt được kênh Mytv thôi

Bên trên