Chương Trình "Chào Ngày Mới" Của HD Sài Gòn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thinhkappa

Well-Known Member
Chào cả nhà buổi sáng.

tonytruong

Super Moderators
Cho ly cafe chủ quán ơi

truonghd ơi,+ AE cho mình hỏi.! Đầu Dune Duo có nhận được ổ 3TB không.? sao anh cắm ổ 3TB vô thì thấy nó nhận mà không thấy file bên trong ta.? nó chỉ báo Empty trống là sao ta.? trong khi đó trong ổ có phim mà.? AE nào biết cho tí thông tin. Thanks all

longdnl

Well-Known Member
Ðề: Re: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

Bạn sợ ung thư, hãy để ý 10 loại thực phẩm

Chất chống ôxy hóa, vitamin và polyphenol có nhiều trong các loại rau quả là những chất có vai trò quan trọng giúp ngằn ngừa bệnh ung thư.

Không chỉ là một loại gia vị phổ biển trong các món ăn hàng ngày, ớt cũng chứa một loại hóa chất có tên là capsaicin, giúp ngăn chặn một số tác nhân gây ra bệnh ung thư trong cơ thể, như nitrosamine (chất gây ung thư).

Trái bơ rất giàu chất chống ôxy hóa glutathione giúp tấn công những nguyên tử có gốc tự do. Ngoài ra, loại trái cấy này cũng cung cấp nguồn dinh dưỡng tuyệt vời gồm chất kali và beta-carotene.

Cà rốt không chỉ tốt cho mắt mà còn rất giúp ngăn ngừa bệnh ung thư. Chất beta-carotene trong cà rốt có thể giúp giảm nguy cơ mắc các loại ung thư như phổi, họng, dạ dày, ruột, tuyến tiền liệt và vú.

Các nghiên cứu khoa học cho thấy rằng hạt lanh chứa nhiều chất chống ôxy hóa, có thể giúp ngăn chặn nguy cơ mắc bệnh ung thư. Hạt lanh cũng có rấ nhiều axit béo omega-3, giúp chống lại bệnh ung thư vú và ung thư đại tràng.

Là một loại gia vị giống như ớt, tỏi giúp tăng cường hệ miễn dịch và tiêu diệt chất gây ung thư. Hợp chất allium được tìm thấy trong tỏi giúp ngăn chặn chất ung thư (carcinogen) xâm nhập vào các tế bào trong cơ thể bạn.

Theo nhiều nghiên cứu, trà xanh có thể chữa bách bệnh, như ngăn ngừa các loại bệnh ưng thư như da, thực quản, dạ dày, đại tràng, tuyến tụy, phổi, bàng quang, tuyến tiền liệt, và vú.Trà cón chứa chất polyphenol giúp ngăn chặn các khối u ung thư.

Các nghiên cứu khoa học cho rằng rễ cam thảo có tác dụng ngăn ngừa bệnh ung thư tuyến tiền liệt bởi vì nó chứa một chất hóa học có tên là glycyrrhizin, giúp ngăn chặn các thành phần của chất gây ung thư testosterone.

Các nghiên cứu cho thấy hương thảo giúp chế ngự sự phát triển của cả hai khối u vú và da trên động vật. Chưa có bất lỳ nghiên cứu nào thực hiện trên con người. Nhưng hương thào có một lịch sử lâu dài về tính ứng dụng trong y học như điều trị.

Rong biển giàu chất beta-carotene, protein, vitamin B12, chất xơ, chất diệp lục và chlorophylones tốt cho sức khỏe. Ngoài ra, rong biển cũng chứa các axít béo quan trọng giúp chống lại bệnh ung thư vú.

Loại củ này chứa chất kháng viêm cực mạnh có thể giúp làm chậm quá trình sản sinh các enzim liên quan tới viêm nhiễm. Enzim này thường sản sinh nhiều ở một số loại ung thư nhất định như ung thư ruột.
Theo VTC

rita

Well-Known Member
Ðề: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

chắc kg dám bấm thank vì bấm mà nó cứ báo nội dung xấu kg, bó tay chắc con chuột nó die rồi, bác Tân coi xem nó có báo kg nhé. rồi mất tiền mua chuột mới
Hi con chuột sứ có 20k à ! Mỗi lần em mua là lụm luôn 5 con cho khỏe !

longdnl

Well-Known Member

Mình cực ghét mấy tay ăn ...nhai....xơi ... món này, nhưng sau khi thấy thằng cha nầy thực tả + với nhìn cái miệng của a lị là mới hiểu cái câu "đừng nghe cave kể chuyện... mà con nghiện trình bầy"!!! :)):)):))

[video=youtube_share;XdjArvKyNOY]http://youtu.be/XdjArvKyNOY[/video]​

ducphu

Well-Known Member
Chào cả nhà buổi sáng; Chúc anh em một ngày làm việc đạt nhiều thuận lợi!
@dangtu: nhớ mua chuột rồi hẵng thanks nha, vậy là hỗm giờ hại AE rồi, he heeee .....

ducphu

Well-Known Member
Re: Ðề: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

Mình cực ghét mấy tay ăn ...nhai....xơi ... món này, nhưng sau khi thấy thằng cha nầy thực tả + với nhìn cái miệng của a lị là mới hiểu cái câu "đừng nghe cave kể chuyện... mà con nghiện trình bầy"!!! :)):)):))
Món này cũng là món ruột của mấy chú củ Sâm đó!

tonytruong

Super Moderators

[video=youtube_share;XdjArvKyNOY]http://youtu.be/XdjArvKyNOY[/video]​

Chỉ cần nhìn thấy chủ đề là không muốn xem rồi,ghét gì mà ghét .? mà là căm thù không đội trời chung với những kẻ này. :-O:-t[-X~X(

pterpm

Well-Known Member

Các bác nói ghê quá, em phải edit lại không dám nói nữa

genzo1984

Well-Known Member

chúc cả nhà một ngày vui vẻ và thành công:)>-
tối hôm qua em k vào quán nên k biết topic mừng sinh nhật đã mở, sáng nay vào là đăng ký liền:)>-
vụ bầu thành viên vào ban tổ chim, thì em nghĩ nên bầu em là người cuối cùng sau khi đã có đầy đủ Phúc-Đức-Tài-Lộc-Thịnh...., vì em tên Toàn mà:D

Truonghd5

Active Member

tối hôm qua em k vào quán nên k biết topic mừng sinh nhật đã mở, sáng nay vào là đăng ký liền:)>-
vụ bầu thành viên vào ban tổ chim, thì em nghĩ nên bầu em là người cuối cùng sau khi đã có đầy đủ Phúc-Đức-Tài-Lộc-Thịnh...., vì em tên Toàn mà:D

Vậy cho e thêm 1 vé nhé \m/

jeambone

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

Không e ah, hôm nay lười, tiệm đóng cửa một ngày vì tuyết quá.Chẳng ai ra đường cả, đang làm tuyết thất cụ đây nè

A dùng Fshare tool download chậm như rùa, phải dùng IDM tốc độ có thể lên đến 3MB/s . Đang kéo link của bác Dũng, lười đi ra ngoài mua quá, vì trời tuyết,lái xe nguy hiểm lắm. A không khoái làm member vì là dân hit &run không, bị ban nick hoài nên chán.Dù mình đã kéo về rồi, reseed lại nhưng dân tình ít quá, không có nhiều leecher nên tốc độ reseed lại không đủ ratio nên bị đá ra ngoài hoài. Sắp tới tháng 6 hết hạn của acc Fshare, chắc nhờ em vợ đi mua acc thêm

Chơi torrent phải có nghệ thuật mới nâng ratio, né luật hit & run được bác Hổ ơi !
- Ban đầu đừng bao giờ vội kéo phim liền mà hãy tìm bất cứ torrent gì dung lượng nhỏ thôi tính bằng MB, kéo & giữ seek khoảng 20 - 30 torrent (không bao giờ xóa) một khoảng thời gian mình sẽ có point và quy đổi ra GB thì sẽ tăng được ratio.
- Kế tiếp tìm những torrent nào free kéo & giữ seek.
- Nâng cao hơn nữa tìm những torrent nào có nhiều người seek & leed nhất kéo & giữ seek.
Chỉ cần như vậy thì sẽ thoải mái chơi torrent, do HDD có hạn nên mình cứ theo luật Hit & run (thường ratio > 0.4 & thời gian giữ seek tối thiểu 3 ngày), nếu đủ theo luật mà vẫn còn người leed thì vẫn giữ seek cho đến khi không còn ai leed thì mới thôi, sau đó cứ xóa chừa chổ trống để kéo torrent khác.

Truonghd5

Active Member
truonghd ơi,+ AE cho mình hỏi.! Đầu Dune Duo có nhận được ổ 3TB không.? sao anh cắm ổ 3TB vô thì thấy nó nhận mà không thấy file bên trong ta.? nó chỉ báo Empty trống là sao ta.? trong khi đó trong ổ có phim mà.? AE nào biết cho tí thông tin. Thanks all

Ổ gắn trong càng dễ nhận, a phải format bằng Dune nó mới nhận, và up FW mới nhé

wimax

Well-Known Member

Phúc-Đức-Tài-Lộc-Thịnh - Toàn

Hội mình năm nay sắp phát tài phát lộc rồi . He he he . Gia cát dự qua SNHDSG tiền vô như nước 8-}

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

Chơi torrent phải có nghệ thuật mới nâng ratio, né luật hit & run được bác Hổ ơi !
- Ban đầu đừng bao giờ vội kéo phim liền mà hãy tìm bất cứ torrent gì dung lượng nhỏ thôi tính bằng MB, kéo & giữ seek khoảng 20 - 30 torrent (không bao giờ xóa) một khoảng thời gian mình sẽ có point và quy đổi ra GB thì sẽ tăng được ratio.
- Kế tiếp tìm những torrent nào free kéo & giữ seek.
- Nâng cao hơn nữa tìm những torrent nào có nhiều người seek & leed nhất kéo & giữ seek.
Chỉ cần như vậy thì sẽ thoải mái chơi torrent, do HDD có hạn nên mình cứ theo luật Hit & run (thường ratio > 0.4 & thời gian giữ seek tối thiểu 3 ngày), nếu đủ theo luật mà vẫn còn người leed thì vẫn giữ seek cho đến khi không còn ai leed thì mới thôi, sau đó cứ xóa chừa chổ trống để kéo torrent khác.

Cám ơn bác đã chỉ dẫn tận tình , nhưng cho mình hỏi nếu mình cứ giữ seed lâu như vậy, vì là do upload liên tục, ổ cứng sẽ hoạt động thường xuyên(nói thế không biết có phải không) có dễ bị hư ổ cứng không vậy bác. Mong bác chỉ dẫn
Cám ơn nhiều nhé
Chúc bác một ngày vui,

Truonghd5

Active Member

Phúc-Đức-Tài-Lộc-Thịnh - Toàn

Hội mình năm nay sắp phát tài phát lộc rồi . He he he . Gia cát dự qua SNHDSG tiền vô như nước 8-}

Chính xác, toàn là cao thủ k à, tên ghép vô cũng đẹp nữa

genzo1984

Well-Known Member

đề nghị có 1 phần quà nho nhỏ nhân dịp sinh nhật tặng cho ban điều hành danh dự trên nha:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên