Chương Trình "Chào Ngày Mới" Của HD Sài Gòn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tolydieu

Chào buổi sáng.

Hôm nay là ngày 14/08/2012, coi như hội HD Sài Gòn được thành lập được 4 tháng với vô số lần offline lớn nhỏ. Em xin tóm tắt lại những con số và sự kiện đáng nhớ, chứ để lâu quá quên hết. Em văn vẻ thì khô khăn, thôi nhớ gì nói đó.

HD Sài Gòn qua vài con số và sự kiện đáng nhớ:

- Lịch sử hình thành: Tối ngày 08/04/2012, sau khi tham dự buổi http://www.hdvietnam.com/diendan/170-su-kien-hdvietnam/344424-offline-gioi-thieu-htc-one-hon.html tại Q.7, một số anh em đã rủ nhau vào quán Lẫu Dê ờ Q.7 để làm chút chống đói cũng như làm quen giao lưu. Trong cái khí trời mát mẽ, gió quận 7 lồng lộng cộng với rượu vào lời ra, một số anh em đề xuất thành lập một cái hội gì đó, để khi những buổi offline như thế này có dịp hú hí và hơn thế nữa là có dịp giao lưu chia sẽ đam mê hàng tuần hàng tháng. Một trăn trở cũng như một câu hỏi lớn là Sài Gòn là cái nôi của HD Việt Nam, nơi có số lượng thành viên đông đảo sao giờ không có một cái hội để cho bằng chị bằng em mọi miền tổ quốc. Những ưu tư đó được gửi gắm vào hbinhlove2003 đề xuất xin ý kiến của cấp trên. Ngay trong đêm 08/04 hbinhlove2003 đã viết bài nêu nguyện vọng thành lập hội gửi lên BQT và được chấp nhận.
Sáng 09/04 hbinhlove2003 đã lập topic THÔNG BÁO: THÀNH LẬP HỘI HD SÀI GÒN, MỜI ANH EM THAM GIA VÀ CHIA SẺ, chính là topic http://www.hdvietnam.com/diendan/55-sai-gon/345057-chuong-trinh-chao-ngay-moi-cua.html ngày hôm nay.

- Buổi offline đầu tiên CN 15/04: Topic mở ra anh em vỡ òa và vào đăng ký tới tấp, buổi offline đầu tiên được chốt vào ngày 15/04/2012 tại Cafe Ngọc Thảo, 340 Nguyễn Văn Linh, Q.7. Chỉ trong 5 ngày topic được mở ra, số lượng thành viên đăng ký gần 50 người với số lượng comment đạt 27 trang, một con số ấn tượng. 9 giờ sáng CN ngày 15/04 anh em kéo đến cafe Ngọc Thảo với niềm vui khó tả. Bàn ghế được kê thêm liên tục và cuối cùng con số thành viên tham dự đạt 30 người + 2 trẻ em, một con số có thể quá sức tưởng tượng của mọi người. Buổi đầu tiên chưa ai biết ai nên chủ yếu giới thiệu tên tuổi nick name để làm quen...Và đây là những hình ảnh mà aliaseo7 đã chộp lại được trong buổi offline đầu tiên

- Buổi offline lần thứ 2 CN ngày 22/04: Đông đảo thành viên nhất trí là nên chọn một địa điểm trung tâm thành phố để thuận tiện cho việc đi lại, cuối cùng cafe Hoa Hồng, 238 Đường 3/2, P12, Q. 10 là địa điểm offline kỳ này. Buổi offline này với sự góp mặt của những người đã đi lần 1 và một số gương mặt mới, trong đó có 1 bác từ Bình Phước không ngại xa xôi, tổng cộng có khoảng 25 người tham dự. Cũng chính từ buổi offline này xuất hiện khái niệm "tăng 2 một phần không thể thiếu trong những buổi offline".

Thôi bấy nhiêu đã, rãnh viết tiếp.

explorer

Well-Known Member
Ðề: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

Chào anh em HDSAIGON buổi sáng. Anh Long hầu như ngày nào cũng dậy sớm nhất nhà

Phi thức thâu đêm luôn hả ? Ghê vậy ?

Re: Ðề: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

Chào anh em HDSAIGON buổi sáng. Anh Long hầu như ngày nào cũng dậy sớm nhất nhà

Phi thức thâu đêm luôn hả ? Ghê vậy ?

dạ, hầu như ngày nào cũng thế anh ah. lỡ dại yêu em " hách đê" nên mới ra nông nỗi thế.

genzo1984

Well-Known Member

chúc cả nhà một ngày làm việc vui vẻ và thành công
tối qua em k tham gia chiến sự, thấy tình hình dời đo có vẻ hơi căng thẳng nhỉ
hiện tại theo em thấy có 2 luồng ý kiến: một là dời đô về Cafe 3D, hai là chia đều ra 2 địa điểm
theo em thì nên lựa chọn 1 địa điểm duy nhất làm trụ sở của hội HDSG, chứ trụ sở mà k cố định thì có vẻ k chuyên nghiệp lắm
còn về vấn đề nhà hàng KP thuận tiện off tăng 2 thì em thấy k cần xem xét vấn đề này, vì cái quan trọng nhất khi đi off CN hàng tuần là tăng 1, còn tăng 2 thì anh em nào tham gia sẽ sắp xếp sau. với lại địa bàn khu gân cafe 3D là của bác Long và Dũng ==> vấn đề tăng 2 là quá dễ dàng;;)

wimax

Well-Known Member

Lấy sức làm việc bà con ơi .

minhtuantkh

Hội mới off chỗ anh Phúc được một lần, nhưng em hiểu trong thâm tâm ai cũng biết lần này là khảo sát để "nếu hợp thì thay đổi". Chuyện này cũng bình thường không phải là điều gì đó quá ghê gớm đến mức sợ ACE có người thấy không ổn định thì bỏ, vì đã đam mê rồi thì xá chi cái chuyện chạy thêm vài cây số ( cũng giống như lần đầu ở Q7, cũng có người ngại thay đổi nhưng sau khi đổi thì nô-pờ-rốp-lầm)
Hơn nữa phải công nhận là chỗ anh Phúc quá Ok cho chuyên môn HD về mọi mặt. Cá nhân em sẽ chọn chỗ 3D anh Phúc!
Tất nhiên để khỏi lăn tăn và để đánh giá đúng quyết định thay đổi có là ưu việt hoàn toàn hay không thì...như có vài ý kiến là off 2 buổi nọ/2 buổi kia thử đi sẽ biết ngay và thoải mái thôi mà.

Hoặc làm cái topic bỏ phiếu ...là xong.

p/s: theo em biết thì khu bàu cát gần anh Phúc địa điểm tăng 2 và cả tăng 3,4...tăng n...cũng đầy. Không tin thì hỏi anh Phúc, biết liền :D.

duongdinhlai

Well-Known Member

thân chào các bác HDSG
sáng nào cũng nghe các bác chúc nhau
mình thấy nôn nao quá đi
các bác dậy ăn sáng uống cafe rồi đi làm thật là vui
còn tui dậy ăn sáng uống cafe rồi đi vòng vòng k biết làm gì
đang thất nghiệp mà, các bác có chuyện gì làm giới thiệu giùm.
tôi làm chổ này chán quá các bác ơi, tới tháng bà chủ k trả lương mà cứ bắt ngũ trừ hoài
nên cuối tháng là dọt k dám lảnh lương luôn.

duongdinhlai

Well-Known Member
Ðề: Re: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

lạy trời cho sóng gió qua đi đừng để vì chổ off mà
huynh đệ tương tàn. nam mô a di đà ken lon

explorer

Well-Known Member

thân chào các bác HDSG
sáng nào cũng nghe các bác chúc nhau
mình thấy nôn nao quá đi
các bác dậy ăn sáng uống cafe rồi đi làm thật là vui
còn tui dậy ăn sáng uống cafe rồi đi vòng vòng k biết làm gì
đang thất nghiệp mà, các bác có chuyện gì làm giới thiệu giùm.
tôi làm chổ này chán quá các bác ơi, tới tháng bà chủ k trả lương mà cứ bắt ngũ trừ hoài
nên cuối tháng là dọt k dám lảnh lương luôn.

Nhưng vấn đề là Bà Chủ như thế nào nữa Anh Lai ?

Chỉnh sửa lần cuối:

duongdinhlai

Well-Known Member

lảnh lương 18 năm nay rồi còn cái gì nửa đâu
dư được 3 cạy 6 của 3 thằng nhóc đó heeeeeeeeeeeeeeeee

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Re: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

p/s: theo em biết thì khu bàu cát gần anh Phúc địa điểm tăng 2 và cả tăng 3,4...tăng n...cũng đầy. Không tin thì hỏi anh Phúc, biết liền :D.

còn không thì cứ hỏi a Tuấn cũng bít lun =))
ps: bữa h mới thấy a đó :p

lephigau

Active Member

chào buổi trưa cả nhà, hôm nay em ngủ đã quá :D. chúc các bác trưa lẫn chiều làm việc tốt nhé!

duongdinhlai

Well-Known Member

ok phi hàng hiếm anh nhiều lắm
bác phúc đặt anh mua 5 cái camera giống hôm ở nhà anh nha
k biết cha này định làm gì nữa đây
hôm nào tới alo anh trước nha đề anh chuẩn bị mồi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên