Chương trình ghép file 000x.avi

V1nc3nt

Member
Các Bác nào có trình ghép mấy cái file dạng 0000.avi 0001.avi không?Giúp em với

muitendenvn

LeechPro
Ðề: Chương trình ghép file 000x.avi

Các Bác nào có trình ghép mấy cái file dạng 0000.avi 0001.avi không?Giúp em với

Mình không biết trình nào làm vụ này cả, nhưng nếu bạn xài windows 7 hay vista thì mình nghĩ là có cho bạn mẹo sau, nhanh lắm.

1. Mở folder chứa file kia lên, nhấn giữ nút Shift và chuột phải, chọn "open command...", phóng to cửa sổ cmd lên.

2. Gõ lệnh dir, enter, xong nhấn chuột phải,chọn mark và đánh dấu danh sách các file chú ý ko cho một khoảng trắng nào lọt vào, nhấn Ctrl + C. ( nếu danh sách dài quá, quá 1 màn hình, thì dùng lệnh "dir /p" và làm lặp lại bước 2 và 3 ).

3. Dán danh sách này vào một file text.

4. Viết ra ba ký tự như thế này: "+". Sau đó copy chúng và dùng mọi thủ đoạn dán vào cuối mỗi dòng.

Cho trỏ chuột vào dòng đầu tiên, nhấn end, rồi nhấn del, và cứ thế cho tới khi chỉ còn 1 dòng, xong xóa bớt một dấu cộng và một dấu " ở cuối cùng đi, thay bằng abcxyz.avi ( trong tên file ko có khoảng trắng ). Đồng thời thêm vào đầu dòng cái lệnh như trong hình. Xóa những thứ thừa đi.

Save as file text này lại, đổi đuôi thành file .bat, cut vào thư mục chứa các part của bạn. Xong chạy nó, chờ xíu, thế là nối rồi đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

V1nc3nt

Member

Mình thử theo cách Bác muitenden mà nó xóa mất của mình cái file 0001 rồi chả thấy file ghép đâu để mình down về thử lại,thấy có vẻ hấp dẫn

muitendenvn

LeechPro

Mình thử theo cách Bác muitenden mà nó xóa mất của mình cái file 0001 rồi chả thấy file ghép đâu để mình down về thử lại,thấy có vẻ hấp dẫn

Bác thử để ý mấy cái dấu nháy và khoảng trắng trong hình cuối nhé :)

V1nc3nt

Member

Ghép được ra file lớn rồi Bác ạ nhưng vấn đề là xem thử thì nó chỉ là cái file đầu tiên chứ không phải toàn bộ film,dẫu cho cái file ghép là đầy đủ dung lượng các file kia cộng lại

muitendenvn

LeechPro

:D vậy là mấy file này đâu phải là cắt ra từ 1 file lớn đâu :D. Từng tập từng tập riêng rẽ ^ ^. Google cụm "nối file avi" ra nhiều lắm bác ạ :D

Bên trên