Chuyển âm thanh 5.1 ????

kdth

Member
Em đang xài dàn loa 5.1 nhưng ko có cổng cắm cable quang optical, định lụm con HDM2 về phát HD, tham khảo thì thấy con này ko có cổng ra âm thanh 5.1 analog (06 giắc hoa sen), :(
Nên cho em hỏi có cable chuyển hay cách nào chuyển từ cổng cable quang optical digital ra cổng 5.1 analog thường ko ? Em noob mấy vụ này, các bác thông cảm, đừng "đánh mắng", tội em, :D
À, em cần xuất ra 5.1 đúng nghĩa chứ ko phải cắm ngõ ra Stereo (L/R) qua dàn 5.1. Nếu ko có cách nào, chắc phải đầu tư thêm tiền đổi dàn 5.1 khác, :((

dnghi

Member
Ðề: Chuyển âm thanh 5.1 ????

Trường hợp của bạn phải xài 1 thiết bị này là ngon lành luôn:
DDTS-100
http://vn.creative.com/products/product.asp?category=4&subcategory=136&product=9468
Mình cũng đang xài con này, muốn ra 5.1, 6.1, 7.1 vô tư, nhiều cổng Optical...ôi thôi xem link thì bạn sẽ khoái.
Con này ra lâu rồi nhưng vẫn nhiều người cần, mình chưa đổi dàn loa nên tạm thời vẫn dùng nó đấy! Coi film HD từ WDTV hay laptop với SPDIF chịu không nổi luôn á! hihi
$-)

kdth

Member

Trường hợp của bạn phải xài 1 thiết bị này là ngon lành luôn:
DDTS-100
http://vn.creative.com/products/product.asp?category=4&subcategory=136&product=9468
Mình cũng đang xài con này, muốn ra 5.1, 6.1, 7.1 vô tư, nhiều cổng Optical...ôi thôi xem link thì bạn sẽ khoái.
Con này ra lâu rồi nhưng vẫn nhiều người cần, mình chưa đổi dàn loa nên tạm thời vẫn dùng nó đấy! Coi film HD từ WDTV hay laptop với SPDIF chịu không nổi luôn á! hihi
$-)
Thanks bác nhiều quá, mới đăng tin mà bác đã trả lời em ngay rồi.
Em mới xem qua, chưa đọc kỹ nên hiểu thế này, bác xem đúng ko ? Con này dùng để giải mã giữa nguồn phát có cổng ra optical digial và dàn 5.1 có cổng vào analog phải ko bác, có vẻ tuyệt đấy ! :D
Cho em hỏi bác mua nhiêu tiền? À, mà có khi nào tiền mua nó + dàn loa 5.1 cũ (ko có optical) > tiền đầu tư dàn loa 5.1 mới (có optical) ko bác ? :D:D

havu

Thanks bác nhiều quá, mới đăng tin mà bác đã trả lời em ngay rồi.
Em mới xem qua, chưa đọc kỹ nên hiểu thế này, bác xem đúng ko ? Con này dùng để giải mã giữa nguồn phát có cổng ra optical digial và dàn 5.1 có cổng vào analog phải ko bác, có vẻ tuyệt đấy ! :D
Cho em hỏi bác mua nhiêu tiền? À, mà có khi nào tiền mua nó + dàn loa 5.1 cũ (ko có optical) > tiền đầu tư dàn loa 5.1 mới (có optical) ko bác ? :D:D

Con này creative chế ra để chơi với đám gigawork 500...v.v các dàn loa analogue.

Hàng này mà kiếm được thì cũng đỏ con mắt bên phải xốn con mắt bên trái. :D

HDVN-ever

con DDTS-1000 này bây giờ không kiếm được đâu bạn ạ. Cách tốt nhất là đầu tư mua Logitech z-5500 tích hơp bộ giải mã DTS và có cổng optical cho bác luôn

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Sao bạn cứ bắt buộc phải mua HDM2 làm gì, thay vào đó bạn mua K100 hoặc K200 là có đủ 6 giắc bông sen, tha hồ mà cắm loa của bạn. Về chức năng xem phim HD thì 2 con kể trên không thua kém thằng ku nào hết.

Thế Anh

Sao bạn cứ bắt buộc phải mua HDM2 làm gì, thay vào đó bạn mua K100 hoặc K200 là có đủ 6 giắc bông sen, tha hồ mà cắm loa của bạn. Về chức năng xem phim HD thì 2 con kể trên không thua kém thằng ku nào hết.

Chuẩn 100%. Ko chỉ ko thua kém, mà có khi còn hay hơn ấy chứ =D>

kdth

Member

Thanks bác nhiều nha, em cũng mới đọc xong review con K200 của bác Dino, rất ấn tượng với nó, :D, đợi xong em Plasma Pana rồi tính tới nó, he he...

Bên trên