Chuyển - Convert hệ âm thanh DTS sang AC3?

dai_fuji

Hiện em đang dùng con HDX-1000, đa số các film của em là hệ DTS (phải setup 1 bộ loa hoặc receiver, amp có cổng optical - coaxial), nhưng 1 số film hệ AC3 lại có thể setup ra đường analog (tận dụng được hệ thống amp, loa cũ ở nhà) nghe cũng tạm ổn.

Vậy có cách nào convert được không các bác?

giabang87

Member
Ðề: Chuyển - Convert hệ âm thanh DTS sang AC3?

bạn down cái này về
http://sourceforge.net/projects/megui

làm theo hình

dai_fuji

Cám ơn bác nhiều.
............................

anhdxt

Member

cách này rất hay, thanks bác

hiend07

Tool này củng là công cụ cứu cánh cho những bác nào muốn tận dùng dàn sẵn có (ko cần mua Amli có support Optical hay amli tích họp loa có DTS) hay đang xài HD player mà nhà ko có âm ly hỗ trợ Optical và nguồn phim lại là phim âm thanh DTS.

tovanhung

Member

Các bác cho tôi hỏi: Nếu file tải về chỉ là 1 file mkv duy nhất thì làm sao mình chuyển âm thanh từ dts sang dạng AC3?

Mong các bác giúp! Cảm ơn.

digikni

Well-Known Member

bạn có thể đọc thêm hướng dẫn tiếng việt ở đây cho dễ hiểu

Mã:
http://forum.soncamedia.com/default.aspx?g=posts&t=70

laser_HDTV

Chỉ anti-virus của Kaspersky mới "xử đểu" cái software này, có thể nó nhận nhầm là virus.
Bạn có thể tạm tắt chương trình anti-virus đi, tải chương trình trên về cài xong xuôi rồi bật trở lại.

t2b

Member

Bro nào test thử thời gian convert file 720 mất bao lâu chưa?

tinhte

Well-Known Member

sao cái chương trình này download về nó cứ báo có virus rồi xóa mất tiêu, Bác nào xài rùi cho ý kiến với ạ ~X(

Tôi dùng KIS, KAV thấy bình thường có sao đâu. Bạn dùng chương trình diệt virus gì ?

hiend07

Bro nào test thử thời gian convert file 720 mất bao lâu chưa?
Mình test trên phim the dark night 4.7Gb, để chế độ ghi đè file gốc
6. Phút 40 giây bạn, Intel Core 2 duo 2.66Hz , Ram 2 Gb,
Thời gian tổng cộng là khoàng 17-18 phút với máy b thường

Chỉnh sửa lần cuối:

nqk

tính cả thời gian demux - convert - remux thì khoảng 20 phút/phim

chuoikepthit

Tôi dùng KIS, KAV thấy bình thường có sao đâu. Bạn dùng chương trình diệt virus gì ?

Dạ một máy em dùng của McAfee, máy khác dùng TrendMicro đều báo có virus ạ.~X(, tải về là báo có Trojan rồi xóa mất tiêu luôn ~X(

hiend07

sao cái chương trình này download về nó cứ báo có virus rồi xóa mất tiêu, Bác nào xài rùi cho ý kiến với ạ ~X(

Sao mình đang xài KasperSky 7.01.325( latest update) down xuống thấy củng bình thường mà ta, hay là mình củng dính roài mà hỏng bít cà,

t2b

Member

Các bro cho hỏi làm sao biết cái phim mình có là dts hay ac3 ? khi xem trên pc??? hoặc có phần mềm nào phân biệt được không? thks

hiend07

Các bro cho hỏi làm sao biết cái phim mình có là dts hay ac3 ? khi xem trên pc??? hoặc có phần mềm nào phân biệt được không? thks

Để coi được thông tìn các file đang play thuộc lọai nào DTS hay AC3
+ Chú ý tên phim : Thường thì khi đặt tên phim sẽ có thông tin như: abc.2008.1080P.DTS.xxx hay abc.2008.1080P.AC3.xxx
+ Hay nếu file không đặt tên theo đúng chuẩn thì bạn dùng tool này: http://www.jory.info/downloads/MatroskaPropv2.8.exe
Sau khi set up xong bạn di chuyển chuột ngang qua file MKV cần xem để xem chi tiết hay bấm phải chuột lên file cần xem rồii chọn Property->Matroska Infor Tab sẽ cho bạn xem chi tiết.

Cheer
Hiển

noname87

bạn ơi cho hỏi làm sao mình có thể xóa
http://audioconverter.heartware.dk/Tutorial/ để cài lại như lúc mới. Vì mình lỡ tay xóa cái Tool của nó và khi download lại cái Tool thì không chuyển file được như cũ nữa. Nó cứ báo là không thể tìm thấy file DTS trong cái film .mkv.

Bên trên