Chuyên Mục Bình Loạn film của anh em ĐN

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Chuyên Mục Bình Loạn film của anh em ĐN

phải nói là hay quá là khác ...lúc cắt tóc là thật chứ nhẩy..đóng phim có đoạn cắt tóc mất 1 phút mà chờ 1 tháng tóc mới mọc lại :-S

anbinhdo

Well-Known Member

Phim The Tourist

Phim này cũng đáng để xem.Không có nhiều pha hành động nào gay cấn , nhưng trình tiết của nội dung phim rất logic kéo từ bất ngờ này đến bất ngờ khác gây cho khán giả sự lôi cuốn từ đầu đến cuối phim .. một thể loại phim dành cho những ai muốn tìm sự tư duy, động não ....

[video=youtube;GrqpKEOF8uw&vq=large#t=17]http://www.youtube.com/watch_popup?v=GrqpKEOF8uw&vq=large#t=17[/video]​

Tomykhoai

Active Member

Rất nhiều film mới ra lò anh em xem rồi tham gia bình luận cho nó vui đi. Xăng tăng hạn chế dạo mát đánh bóng mặt đường keke ở nhà xem film cho nó lành.

anbinhdo

Well-Known Member

Phim nào Hot và Áp Chảo thì nên bình loạn quanh mấy ly cafe chứ bình loạn trên này thì có ốm nặng Bác Tuấn..nhất là phim xxx :)

tt01t2

Member

Phim hay phải không anh, lúc mà Lưu Đức Hòa cầm kéo xuống tóc thấy ... hay quá.
Đặc biệt là lúc cuối cảm động khi các sư chùa làm lá chắn cho dân được chạy lên núi. Tuyệt :D

Hê, bác Ghẻ khen mèo dài đuôi à, ai lại đi khen thằng Tung Cửa làm chính trị :D :D :D

phải nói là hay quá là khác ...lúc cắt tóc là thật chứ nhẩy..đóng phim có đoạn cắt tóc mất 1 phút mà chờ 1 tháng tóc mới mọc lại :-S

Chắc Lưu Đức Hoa luyện khá nhiều lần rồi đó anh, tự mình cắt tóc mà nhuyễn dễ sợ, còn hơn cả em cạo râu nữa, ha ha

Chiều nay, cuối tuần mới có thời gian mở ra xem, chạy lên hóng hớt với mọi người một tí :D :D

Tomykhoai

Active Member

Nhượng Tử Đạn Phi​
Mang tính giải trí rất cao, Nhiều mưu ma chước quỷ keke Anh em xem rồi bình luận.

anbinhdo

Well-Known Member

Vậy để dow rồi bình loạn với bác Tuấn ..hi hi hi[-O<

anbinhdo

Well-Known Member

Mr. and Mrs. Incredible (Vợ Chồng Siêu Nhân) (2010)

Phim này đã xem quá, thấy bình thường.Thể loại giải trí Gia Đình.
Câu chuyên xoay quang đôi vợ chồng Già Siêu Nhân đã giải nghệ để tìm một Nụ Con về già. Nhưng cuộc sống có vẻ bình thường quá nên tìm mãi không có con :) .Thế là đi tìm thầy thuốc bốc thang để tìm giải pháp...và câu chuyện có vẻ cứ như thế cho đến phút cuối có Đấu Trường Võ Lâm Đại Hội thì 2 Siêu Nhân này mới ra tay đại nghĩa ...và kết thúc lại có một Nụ Con....8-}
Do phim mới nên Sub Việt có vẻ chưa chuẩn lắm nên xem phim thấy đối thoại theo tuổi Ten nhiều quá...8-X

anbinhdo

Well-Known Member

Phim này rất đáng để xem. Thể loại Hành động - Tâm Lý .

The Warrior's Way (Con Đường Chiến Binh) (2010)

Bộ phim kết thúc thật sự chưa có hậu, nhưng phần kết ấy cũng đã nói lên hết được ý nghĩa và nội dung tựa đề của phim ( Con Đường Chiến Binh ) ;;)
Tiết tấu bộ phim có logic , kết hợp các trình tiết và có nội dung khá giống các phim Kiếm Hiệp của Trung Quốc - Phim Cao Bồi của Mỹ .
Cây Sáo Buồn ..biệt danh của diễn viên chính trong phim, một chiến binh bất bại có trái tim giá lạnh nổi tiếng trong giang hồ với các chiến tích lừng danh.Lưỡi gươm vấy máu không biết bao mạng người nhưng lại dừng lại tại một Nầm Non mới nhớm.Nầm Non ấy cũng chính lại cái cốt để Cây Sáo Buồn che chở và làm đổi thay một khoảng khắc Tâm Hồn lạnh của Cây Sáo Buồn .
Số phận đã làm thay đổi khoảng khắc , đóng băng của Đường Gươm của Cây Sáo Buồn ...nơi ẩn nấp bao tiếng gào thét , đau đớn, oán gào của những kẻ mà Cây Sáo Buồn đã vung tới ...
Sự làm lại cuộc đời chỉ mới bắt đầu và cũng vừa kết thúc của Đường Gươm ấy ... bao thế lực mới và kẻ thù cũ lại tìm đến khi nghe lại tiếng rít kêu của Đường Gươm ...
Xin các Bác đón xem và bình loạn tiếp :-?

coixaygio

Active Member

tình cờ xem lại bộ WANTED thấy vui vui.. đạn bắn theo đường tròn.. (khúc cuối Jolie bắn..)

vu0205

Member

Phim The Tourist

Phim này cũng đáng để xem.Không có nhiều pha hành động nào gay cấn , nhưng trình tiết của nội dung phim rất logic kéo từ bất ngờ này đến bất ngờ khác gây cho khán giả sự lôi cuốn từ đầu đến cuối phim .. một thể loại phim dành cho những ai muốn tìm sự tư duy, động não ....

[video=youtube;GrqpKEOF8uw&vq=large#t=17]http://www.youtube.com/watch_popup?v=GrqpKEOF8uw&vq=large#t=17[/video]​

em thấy phim này hay đấy, đặc biệt là khúc cuối khi nhân vật thật sự được lộ diện, làm hơi bất ngờ.

anbinhdo

Well-Known Member

Các Bác nhà ta dạo này ít xem phim thế .... không thấy phim để bình loạn

Tomykhoai

Active Member

Hits List

Một film điển hình của năm :))
Nội dung rất hiểm yếu hihi 1 thằng sát thủ của FBI trốn khỏi trụ sở gặp 1 thằng Vợ ngoại tình, ngu dốt nên không được thăng chức, đi vào Bar sờ soạng bùng bo gái PR nên bị thằng ma cô nó đấm hihi ... Hai thằng uống rượu một lúc hơi lê tê phê thì thằng sát thủ nghe xong câu chuyện của thằng kia mới Bảo " mày muốn thằng nào chết thì viết ra đây tao bắn cho" thằng kia viết ra 5 cái tên thế là thằng sát thủ vác súng đi bắn luôn hehe
Kết luận cuối cùng : trong lúc uống rượu không nên nhờ linh tinh gặp thằng khùng nó vác súng đi bắn thật đấy keke :D

Anh em xem film rồi bình luận cho nó máu đi.

Tomykhoai

Active Member

Drive Angry

Phải nói là rất lởm hihi nội dung rất bạo lực + anh dịch sub "cực chuẩn" - đúng như lời thoại nên cũng hơi bừa bựa.
Nội dung sơ lược như sau : 1 anh Nicolas cage chắc lúc trước khi chết anh ý đua F1 nên khi chết anh được tuyển làm lái xe cho Mr Quỷ Vương. Đang yên lành thì con gái anh sinh đứa con gái bị mấy thằng theo đạo quỷ sa tăng bắt để làm tế lễ thế là anh lái xe không chịu được bỏ nhiệm sở lên trần gian để cứu đứa cháu gái.
đi ăn cơm đã tí viết tiếp hehe

rockynguyen

Drive Angry

Phải nói là rất lởm hihi nội dung rất bạo lực + anh dịch sub "cực chuẩn" - đúng như lời thoại nên cũng hơi bừa bựa.
Nội dung sơ lược như sau : 1 anh Nicolas cage chắc lúc trước khi chết anh ý đua F1 nên khi chết anh được tuyển làm lái xe cho Mr Quỷ Vương. Đang yên lành thì con gái anh sinh đứa con gái bị mấy thằng theo đạo quỷ sa tăng bắt để làm tế lễ thế là anh lái xe không chịu được bỏ nhiệm sở lên trần gian để cứu đứa cháu gái.

Không hiểu chi hết ......:((

vblog_biz

Well-Known Member

Drive Angry

Phim này bạo lực , cảnh nóng thì thôi rồi ;)) . Nói chung xem tạm .... nhưng mất chất Nicolas Cage :-S

crazy

Phim này thể laọi viễn tưởng , xem cũng hay ...cũng đáng cho vào bộ thu thập HDD .
Nội dung không gay cấn nhiều, nên trình tiết nhẹ , xử dụng kỷ xảo hay và các pha hành động cũng khá hay đoạn cuối ...

I Am Number Four 2011 BluRay 1080p DTS x264-CHD

Link kéo : http://www.hdvietnam.com/diendan/65...mber-four-2011-bluray-1080p-dts-x264-chd.html

Thanks bác Anbin.. Bác bình lựng ác ghê đọc là mún kéo về coi rùi hi hi ! Thanks Bác nhìu nhìu Em xem xog sẽ góp ý bình lựng hi hi --
Bác ơi cái hộp ADSL để lấy phim về của E củ chuối qué Bác cho E mươin bộ thu thập HDD của Bác cop phim xem được hông ?
Nếu cho E mượn bộ thu thập HDD thì nhén E cái mời bác chầu Cafe Số gụa là củm ơn !

anbinhdo

Well-Known Member

Bác vứt qua Em copy cho bác Hạnh, Em đang trong chế độ chọn lọc nên phim ở các ổ cứ loạn trở lên .Vì em đang phân 1080 và 720 ra cho nó dễ phân biệt . Ngày kia Bác đưa ổ em copy cho nhé .Vì hôm nay em lại đi Nha Trang roài , mốt về .

Bên trên