Clash of the Titans 3D : khởi chiếu từ 9/4/2010

khanhnam82

Active Member
Ðề: Clash of the Titans 3D : khởi chiếu từ 9/4/2010

Em xem trailer thấy phim này hấp dẫn thật :x có vẻ giống game God Of War ;;)

dotu

Member

lol, làm sao mà giống đc. Thần thoại HL các người con của vị thần, từ sau khi Zeus lên nắm quyền đnh Olympia, ko ai dám phạm thượng làm loạn mà thay vào đó là những chuyến phiêu lưu khẳng định dòng máu thần thánh trong mình

Gambit

hmm, gambit thì nhìn kiểu nào cũng ko thấy nó giống god of war. ngay nội dung ban đầu đã ko giống rồi.

nếu god of war dc làm fim chắc sẽ rất hay=P~

khanhnam82

Active Member

lol, làm sao mà giống đc. Thần thoại HL các người con của vị thần, từ sau khi Zeus lên nắm quyền đnh Olympia, ko ai dám phạm thượng làm loạn mà thay vào đó là những chuyến phiêu lưu khẳng định dòng máu thần thánh trong mình

Ừm, tùy mỗi người thôi tôi thì thấy có vẻ giống tẹo đấy! Chia sẻ chút cảm nghĩ với anh em thôi. Thân :D

hmm, gambit thì nhìn kiểu nào cũng ko thấy nó giống god of war. ngay nội dung ban đầu đã ko giống rồi.

nếu god of war dc làm fim chắc sẽ rất hay=P~

Qúa hay ấy chứ! :x

Chỉnh sửa lần cuối:

catanaccio

Coi xong trailer phim này chỉ sợ 1 điều là những cảnh hay nhất phim đã nằm trong trailer mất rồi:-@:-@:-@:-@:-@

ultramantiga

Thẻ Vista là thẻ ji vậy anh poly, hay là thẻ visa..

jimminam2000

Các vị thần Hy Lạp chinh phục cả nước Mỹ

Với 61,4 triệu USD doanh thu tuần đầu tiên, 'Clash of the Titans' - bộ phim bom tấn được làm dựa trên thần thoại Hy Lạp - dẫn đầu bảng xếp hạng những phim ăn khách nhất Bắc Mỹ tuần này.

Được làm lại từ phiên bản gốc cùng tên vào năm 1981, Clash of the Titans là một trong những quả bom tấn 3D được mong đợi nhất năm nay. Chuyện phim xảy ra khi gia đình thần Zeus - vị thần quyền lực nhất của đỉnh Olympus, bị người anh em là vị thần cai quản địa ngục Hades hãm hại. Đứng trước tình thế này, á thần Perseus - con trai thần Zeus đã đứng lên chiến đấu để ngăn chặn âm mưu biến trái đất thành địa ngục của Hades, đồng thời giải cứu người yêu là công chúa Andromeda. Bước vào một cuộc hành trình nguy hiểm, Perseus phải vượt qua hàng loạt chướng ngại vật là những con quỷ dữ hung tợn có sức mạnh kinh hoàng như Kraken hay Medusa. Để chiến thắng được Hades, Perseus không những phải vận dụng hết quyền lực của mình, mà còn phải dùng đến tài trí và bản lĩnh của một vị thần thực sự.

Sam Worthington - ngôi sao của "Avatar" - thủ vai Perseus trong "Clash of the Titans". Ảnh: Warner Bros.

Ra mắt đúng vào mùa lễ Phục Sinh, Clash of the Titans thu về cho hãng Warner Bros 61,4 triệu USD và đánh bại quán quân của tuần trước là bộ phim hoạt hình Bí kíp luyện rồng để dẫn đầu bảng xếp hạng những phim ăn khách nhất trong tuần tại Bắc Mỹ. Với doanh thu như vậy, Clash of the Titans cũng dễ dàng vượt qua bộ phim hài Scary Movie 4 năm 2006 để trở thành tác phẩm điện ảnh ăn khách nhất ra mắt vào dịp lễ Phục Sinh từ trước đến nay. Phiên bản mới nhất của Thần thoại Hy Lạp cũng lọt vào danh sách những bộ phim có màn ra mắt ấn tượng nhất trong năm 2010, chỉ sau Alice ở xứ sở thần tiên tính từ đầu năm nay. Như vậy, liên tiếp 3 quán quân gần đây nhất của bảng xếp hạng Bắc Mỹ đều là những bộ phim 3D. Clash of the Titans sẽ ra mắt khán giả Việt Nam vào ngày 9/4, dưới cả hai định dạng 2D và 3D.
nguồn

melody23

Member

Sam Worthington - ngôi sao của "Avatar" - thủ vai Perseus trong "Clash of the Titans"
chú này giờ đang nổi quá nhẩy, hình như đóng cả terminator 4 đúng ko các bác. Bên Sing đang chiếu phim này rồi nhưng chắc tối mai em mới đi xem đc, hic

webrom

Nhắc tới gow mới nhớ Perseus thảm thế nào khi nào khi bị Kratos thịt

dotu

Member

Megastar cũng khôn nhỉ, canh đúng thứ 7 CN để hốt bà con lậm 3D 1 mớ, sau đó tính sau

Nhắc tới gow mới nhớ Perseus thảm thế nào khi nào khi bị Kratos thịt

Hercules còn bị đập tè le thì chú Per này có là gìb-(

ccdk89

hic
god of war mà được chuyển thể làm phim thì ...... ôi thôi !!
em thì từ nhỏ đã mê thần thoại hi lạp rùi nên mấy phim hoành tá tràng cỡ vậy thì ko bỏ lỡ đc :x

id1412

Ngày 6-7/4 galaxy bán trước vé 3D vip cho các suất loại 140k (chả hiểu sao chỉ bán mỗi loại vé này:-??:-??:-?? từ ngày 8/4 bán đầy đủ
Hệ thống booking online + đặt vé qua đt trưa 8/4 mới available :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Kyne

Mình chỉ sợ GoW mà làm thành film sẽ bể hình tượng Kratos =((. Hồi trước bị qua cái film Hitman tởn đến bây giờ.
Không hiểu có phải vì say GoW3 dữ quá hay không mà sao mình nhìn mấy cái thiết kế nhân vật, quái vật trong Clash of the Titan không có gì "độc".

thedeath

Active Member

Mình chỉ sợ GoW mà làm thành film sẽ bể hình tượng Kratos =((. Hồi trước bị qua cái film Hitman tởn đến bây giờ.
Không hiểu có phải vì say GoW3 dữ quá hay không mà sao mình nhìn mấy cái thiết kế nhân vật, quái vật trong Clash of the Titan không có gì "độc".
oài, tạo hình trong game so với film khác nhau một trời một vực bác àh.
nhớ lại cái Hoàng tử Ba Tư cũng làm film áh, chưa chiếu nhưng coi trailer thấy chuối ko tả đc. thằng diễn viên chính nhìn mặt đần gì đâu! mong là GoW đừng làm film, ko thì làm ô uế cả game!

bác Poly cho em hỏi, film Clash of the Titans chiếu rạp có bị cắt xén gì ko ạh???

ADN1080p

Member

Đã mua 8 vé, 2 loét 1 vé, xót ruột như muối :-s

MrMilan

Banned

Em thấy cái Clash of the titans này hao hao giống Troy, từ cách mặc quần áo cho đến vũ khí, chả trách gì mà mấy bố làm phim Trung Của toàn bê nguyên từ A đến Z vào phim cổ trang của mình.

dotu

Member

Em thấy cái Clash of the titans này hao hao giống Troy, từ cách mặc quần áo cho đến vũ khí, chả trách gì mà mấy bố làm phim Trung Của toàn bê nguyên từ A đến Z vào phim cổ trang của mình.

:D, theo tui thì có nhiều nguyên nhân để 2 phim đó gần nhau hơn so với giữa các phim TQ.

id1412

có bác nào được coi trailer 3D ở Nguyễn Trãi chưa??cho em review với, cái screen ở rạp 3 có được nâng cấp ko?chứ nó vẫn nhỏ như trc thì coi 3D chán lắm>:p

melody23

Member

em ở Sing vừa đi xem về xong, phim này nói chung khá, kĩ xảo hoành tráng, nhưng trước khi đi em mong được những cảnh đánh trận hoành tráng giữa ng và quỷ như LOTR nhưng phim này không có, kết thúc thì khá là bất ngờ so với toàn phim, chỉ dám kể thế ko dám kể tiếp làm mất hứng các bác, nói chung phim này rất đáng đồng tiền, các em gái trong phim cũng rất nuột

Bên trên