Clip 3D HD Dùng để nhòm cho đã con mắt nỳ

ducbinh88

Ðề: Clip 3D HD Dùng để nhòm cho đã con mắt nỳ

xem bằng kính gì vậy bạn, kính phân cực ah?

worldvision

Huyền Thoại

THỬ XEM NHƯNG MÀ DÙNG KÍNH LOẠI NÀO NHỈ !!

xmobile

Clip này là dùng kính Red/Cyan xem các bác ạ

kinh3dhathanh

Chính xác là kính Red - Cyan. Em vừa coi xong nhìn phê quá.

war

sao các phim 3D mình mua về rất ít phim xem nổi như thế này mà không bị nhòe hình do kính không lọc hết màu

lanhoang

Có bác nào down về coi không hay là coi trực tiếp luôn vậy?
Nếu coi trực tiếp từ Youtube thì chỉ có 1 hình và đeo kính thì thấy 3D nhưng lúc down về thì nó lại ra 2 hình trên dưới... khó coi quá ~X(.

Hình coi từ Youtube:

Hình đã down về coi = MPC (cả mấy file lớn/ nhỏ đều như nhau):

NhuQuynhCF

Bạn lanhoang cho mình cái VOB đi:p

Major0418

Bạn lưu ý nhé:
Video bạn down về là video gốc, ở dạng 1 video Left và 1 video Right được quay bằng 2 máy quay đặt lệch nhau chừng vài cm.
Do 3-D chưa có 1 chuẩn Output chung, mỗi một hãng có chuẩn riêng như IMAX, RealD, Interlaced, Polarized, ColorCode, Anaglyph (kính màu),... Nên khi phát hành video 3-D người ta thường sử dụng video gốc kiểu trên, về các hãng sẽ phát hành ra theo chuẩn tương ứng với loại kính sử dụng.

Khi xem trên Youtube, bạn để ý thấy phần chọn ở ngay dưới Video đó, phần đó tên là 3-D View Style. Bạn chọn chuẩn phát 3-D ở đây, như hình trên của bạn, bạn đã chọn chuẩn Red/Cyan Full Color, ngoài ra bạn còn có thể chọn các chuẩn khác như Magenta/Green; Amber/Blue; Interlaced;... cho phù hợp với loại kính mình sử dụng. Hoặc để nguyên bằng chuẩn Paralell; hoặc chỉ xem 1 video trái (Left Image Only) hoặc phải (Right Image Only)

Đấy là trên Youtube, còn khi down về, bạn chỉ down được bản original của nó thôi, xem bằng MPC không được, bạn cần phải down phần mềm chuyên dụng để phát video dạng trên theo chuẩn phù hợp.
Bạn dùng phần mềm Stereoscopic Player, down ở đây nhé:
http://3dtv.at/Downloads/StereoscopicPlayer155_en.msi
Về bật ra, chọn chuẩn bạn có kính dùng, thế là xong

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên