Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

Lazycat0111

Ðề: Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

Hiện giờ các của hàng chỉ còn loại 42 của LG: Plasma LG 42PG60UR giá hơn 11tr tí. Chờ còn Pana lâu quá, lấy con LG này được không các bác nhỉ.

To Mr. Hưng: hôm nào cho em qua ngó cái màn của anh tí, em mang HDD qua copy cho anh luôn ;P

minhthao0711

Hiện giờ các của hàng chỉ còn loại 42 của LG: Plasma LG 42PG60UR giá hơn 11tr tí. Chờ còn Pana lâu quá, lấy con LG này được không các bác nhỉ.

To Mr. Hưng: hôm nào cho em qua ngó cái màn của anh tí, em mang HDD qua copy cho anh luôn ;P

Con này quét 150hz, kiểu dáng thì quá đẹp! Hơn 11tr giá ở HN hay HCM vậy bác?

dino

Active Member

trời pác nàolàm phát review con Plasma LG 42PG60UR , quét 150hz xem phim hành động phê lòi đây, có thể chơi con này lun nếu đẹp :x

Lazycat0111

11.230.000 VND ở Hà Nội bác ah. Không biết có Ship vào Tp HCM hay ko ạh ;P.
Em muốn mua 1 cái PL 42 '' nhưng đang đắn đo giữa Pana va LG...

danh_tien_duy

11.230.000 VND ở Hà Nội bác ah. Không biết có Ship vào Tp HCM hay ko ạh ;P.
Em muốn mua 1 cái PL 42 '' nhưng đang đắn đo giữa Pana va LG...

Theo em bác nên lấu Pana cho nó lành. Em đả sài qua LG rối màu sắc LG sấu lắm, hình ảnh nó không có đẹp so với Pana đâu

Lazycat0111

Plasma 42" Panasonic PV8 thì giờ chưa có hàng bác ui. LG thì đang đầy mới khổ.
Lại nhịn vậy. mà lúc có hàng ko biết giá thế nào nữa...đang HOT thế này chắc giá sẽ ko còn ở 10.900.000 VND nữa đâu.

danh_tien_duy

Hàng hoá vài hôm lại thiếu gì, bác lo chi mệt. Chịu khó đợi, để thước thức , chứ ham quá lấy đại em nào đó vài hôm lại tiết. Nói chung trên lộ trình hội nhập hàng điện tử năm nay sẽ xuống giá, không thể nào giá năm nay cao hơn năm ngoái được.

HTung

Member

Hehe, lúc đầu em cũng tưởng đây là do nó bị thế nhưng thực ra ko phải, đây là do bác bật panel chiếu sáng nên màu của 2 vạch 2 bên nó màu xám, và do vậy cũng tốn điện hơn bt, nếu để xem 4:3 truyền hình thì bác vào menu, tắt nó đi, xem HD thì hãng bật lên :D

Thế tắt nó đi rồi xem TV lâu thì nó có bị lưu hình ko bác? (lâu ở đây tức là lúc nào cũng xem như vậy, khi xem HD thì mới giãn ra)

An2

Các bác đừng khảo giá trên web^:)^, em cũng đang "săn" con PV-8H này nên thường hỏi giá trực tiếp từ một người quen là đầu mối nhập hàng điện tử. Giá bán cho các đại lý/cửa hàng tuần này là 11tr2. Giá tốt nhất có thể mua được là 11tr7 (nếu mặc cả khéo) :D. Em cũng máu lắm nhưng người quen của em bảo là cố đợi đến cuối tháng thì còn giảm nữa.

Red Water

Thế tắt nó đi rồi xem TV lâu thì nó có bị lưu hình ko bác? (lâu ở đây tức là lúc nào cũng xem như vậy, khi xem HD thì mới giãn ra)

Có lưu hình nhưng hết nhanh chóng thôi pác à :D. À, một lời khuyên quen thuộc cho những ai dùng plasma, khi ko dùng các bác nên rút phích cắm ra :D

notfourgo

Active Member

+ xin trả lời thêm là Plasma tiêu thụ điện biến thiên theo hình ảnh nó thể hiện, ko như LCD là fix, mình đang dùng con 50PV80H thấy vài tháng gần đây tiền điện chỉ hơn có 10-20k/ tháng thôi nên bạn yên tâm về khoản ăn điện nhé.
+ Burn-in: hiện nay để burn in là rất khó, bạn chịu khó chạy roda 100h đầu bằng đĩa burn in nhé (các thống số đều để <50%). Link tham khảo về burn in này (bạn nên dow cái DVD đó về mà dùng) http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?t=949107
+ Plasma công nghệ mới xem một thời gian dài ko bị nóng như bạn nghĩ đâu, thậm chí còn mát hơn LCD (so sánh với con To 32C3500 ở nhà)

Bác Khactuyen cho hỏi con plasma VIERA TH-50PV80H của có tần số quét bao nhiêu thế ?

khactuyen

Banned

Theo thông só nhà sản xuất đưa ra là 400hz bác ạ, nhưng thực tế em dùng nó cho chỉnh 2 mức là 50Hz và 100Hz (xem TH cáp thì 100HZ đẹp hơn nhiều so với 50Hz), không biết NSX đưa ra là 400Hz ở chỗ nào nữa (chắc những cảnh chuyển động nhanh nó nội suy lên 400Hz 8-x)

tndp

Member

Sammy PS42A450 (mua hôm trước khai mạc euro, ngay hôm sau tụi ideas nó down 1 chai liền): em đang xài con này,nói chung là OK, kiểu dáng đẹp, bóng lộn nên dễ bám bụi, coi ngoại hạng Anh để ý tý thì thấy lúc mấy chú goalkeeper phát bóng lên thì hình trái bóng không dc mịn, bị ngắt khúc.
em chưa có cái HD player nào để test film cả, bác nào tư vấn cho em cái HD player nào với

dino

Active Member

thôi samsung thì em chạy dài :)) lên nhà mấy đại gia xài toàn 50in khủng samsung màu xấu ko chịu được =))

superman

các bác ch0a em hỏi,hiện giờ pionner kuro 50 inch chỗ nào coàn bác vậy các bác,mà cái nữa là tại sao plasma nóa lại rẻ hơn phân nửa của LCD vậy các bác

spiderman

Chào bạn thân, plasma ready nó rẻ hơn LCD nhưng plasma Full HD nó lại mắc hơn LCD đó bạn ơi...
Bạn thử lên Idea thấy ở đây có nhiều hàng pioneer

Bên trên