Có bác nào có thẻ JCB Vietinbank cho em mượn mua cái ổ với!

mun123

Chả là hum qua lọ mọ thì thấy cái này: Mung sinh nhat Tran Anh 10 tuoi - 10.000 san pham gia shock. Thấy cái ổ WD 2t có 2tr2 cũng ngon nhưng mà đọc kỹ thì thấy bắt thanh toán qua cái thẻ JCB gì gì đấy thì mới có giá đấy. Các bác nào có thẻ thì nhanh chân nhé, có bác nào hảo tâm thì cho em ké tý, ở nhà em có mỗi cái 1T vừa xem vừa xóa cũng nản rùi.

phidiepdan

Ðề: Có bác nào có thẻ JCB Vietinbank cho em mượn mua cái ổ với!

Chả là hum qua lọ mọ thì thấy cái này: Mung sinh nhat Tran Anh 10 tuoi - 10.000 san pham gia shock. Thấy cái ổ WD 2t có 2tr2 cũng ngon nhưng mà đọc kỹ thì thấy bắt thanh toán qua cái thẻ JCB gì gì đấy thì mới có giá đấy. Các bác nào có thẻ thì nhanh chân nhé, có bác nào hảo tâm thì cho em ké tý, ở nhà em có mỗi cái 1T vừa xem vừa xóa cũng nản rùi.

Bác mượn được chưa cho ké với, thẻ của Viettinbank hiếm vãi!

phamhongson

Well-Known Member

Nó bán cho tất cả mọi người hay sao chứ em chỉ thấy nó ghi chiết khấu 20% cho thẻ JCB thôi. Bác nào ở Hà nội qua check thử rồi thông báo cho ae biết với. HDD đang hot, nhị khá lâu rôiù, giá 2,24 em nghĩ cũng nghiến răng được rồi

arionred

Member

Đang có đây, nhưng chắc không cho mượn được vì không ở gần bạn.
Ngoài ra thẻ tín dụng JCB của VietinBank mua hàng tại BigC còn được khấu trừ tới 20% giá nữa.
(VietinBank là ngân hàng Công thương Việt Nam mà sao hiếm người dùng thẻ vậy nhỉ?)

mun123

Nó bán cho tất cả mọi người hay sao chứ em chỉ thấy nó ghi chiết khấu 20% cho thẻ JCB thôi. Bác nào ở Hà nội qua check thử rồi thông báo cho ae biết với. HDD đang hot, nhị khá lâu rôiù, giá 2,24 em nghĩ cũng nghiến răng được rồi

Giá ko thanh toán qua thẻ là 2799 bác ạ, thế mới phải hỏi bác nào có thẻ để mượn, chứ em biết cũng nhiều bác nhịn lâu rùi.

NamBacvn

Mình có kinh nghiệm mua bằng thẻ kiểu này với thẻ Agribank (giảm được 10%) nên mình mô tả lại quá trình mua bán như sau để các bạn (mượn/cho mượn thẻ) tham khảo:
- Khi mua hàng, bạn sẽ dùng thẻ quẹt vào máy đọc thẻ (bạn sẽ phải bấm mã pin vào máy đọc thẻ) --> nó in ra 2 hóa đơn (1 mình giữ, 1 bên bán giữ thì bên bán yêu cầu mình ký vào).
- Bạn vẫn phải trả đủ 100% giá của sản phẩm.
- Sau khi kết thúc đợt KM, bên bán sẽ thống kê danh sách gửi ngân hàng. Ngân hàng căn cứ vào đó sẽ trả lại 10% giá trị (20% với thẻ Vietinbank nói trên) vào tài khoản của bạn. Quá trình này bạn phải chờ cực lâu. Mình đã mua đợt kết thúc KM là 29/2 mà đến hôm nay tiền vẫn chưa chuyển về. Nghe đồn là cuối tháng 3 mới chuyển hết.

Đến thời điểm này, mình vẫn đang "mong đợi ngậm ngùi" tiền về.

son_omegamart5

Thanh toán qua thẻ đc giảm 400k đấy, ổ 500G 1tr8 còn 1tr4. Ông anh mình cũng đang lăm le, 2 ae đi tham khảo, vẫn đang chờ mà chả thấy có ai dùng thẻ Vietin Bank để mà mượn :(. Hồi mình còn học trên trường, là trường thuộc bộ công thương nên bạn học cùng ai cũng toàn là thẻ Viettin, giờ toàn đứa ở xa ko mượn đc, ko mua kịp là phí phạm 400k VNĐ :(

nmcgroup

Well-Known Member

web thằng trananh làm sao ko vào được nhỉ đang hăm he đây :)

chickie

Mình có kinh nghiệm mua bằng thẻ kiểu này với thẻ Agribank (giảm được 10%) nên mình mô tả lại quá trình mua bán như sau để các bạn (mượn/cho mượn thẻ) tham khảo:
- Khi mua hàng, bạn sẽ dùng thẻ quẹt vào máy đọc thẻ (bạn sẽ phải bấm mã pin vào máy đọc thẻ) --> nó in ra 2 hóa đơn (1 mình giữ, 1 bên bán giữ thì bên bán yêu cầu mình ký vào).
- Bạn vẫn phải trả đủ 100% giá của sản phẩm.
- Sau khi kết thúc đợt KM, bên bán sẽ thống kê danh sách gửi ngân hàng. Ngân hàng căn cứ vào đó sẽ trả lại 10% giá trị (20% với thẻ Vietinbank nói trên) vào tài khoản của bạn. Quá trình này bạn phải chờ cực lâu. Mình đã mua đợt kết thúc KM là 29/2 mà đến hôm nay tiền vẫn chưa chuyển về. Nghe đồn là cuối tháng 3 mới chuyển hết.

Đến thời điểm này, mình vẫn đang "mong đợi ngậm ngùi" tiền về.

Đúng rồi đấy, mình may mắn đã được Agribank hoàn lại tiền từ ngày 19/3 rồi.
Cái ông Viettinbank này kết thúc đợt KM là cuối tháng 05, tức là sang tháng 06 mới được hoàn tiền, (ban đầu bạn vẫn phải thanh toán 100
% tiền hàng).. đợi dài cổ
Đây là KM của Viettinbank chứ không phải của các siêu thị các bạn nhe'....
Còn 1 vấn đề nữa là ông JCB Viettinbank chỉ KM cho khách hàng 20% của 5 triệu thôi (tức là tối đa đợt KM này chủ thẻ chỉ được KM 1 triệu, chứ không phải tất cả các đơn hàng mua trong đợt này đều được giảm 20% đâu ợ).
Mình cũng đang đợi gần cuối đợt KM để mua hàng đây.. (chỉ mua cái gì tầm 5t thôi)...hihiiii;));))

earl_grey

Well-Known Member

Bọn VietinBank này ngu mới đi khuyến mại cho thẻ JCB, vốn dành cho các khách hàng người Nhật hoặc thích mấy thứ từ Nhật là chính, chứ bình thường anh em đăng ký Visa cho lành. Nó đang định dẫn đầu hệ thống JCB của VN nên mới khuyến mại cho thẻ JCB nhiều đến vậy, song rất tiếc là nó sẽ không thu được kết quả quảng bá như mong muốn. Hãy nhìn Agribank, họ khuyến mại hỗ trợ chỉ 10% nhưng cho những thẻ phổ biến hơn, và hầu như ai cũng biết đến đợt khuyến mại đó. JCB rất tiếc là mới ra lại kén khách, khó mà tìm được người có mà mượn.

Thêm nữa, không phải chỉ có Trần Anh mới được hưởng khuyến mại này của VTB đâu, hình như mọi cửa hàng đều áp dụng. Và theo em biết là chương trình này đến hết tháng Năm mới kết thúc, vậy tức là sớm nhất phải sang tháng Sáu tiền 20% kia mới được trả lại, lúc mua các bác vẫn phải trả đầy đủ cho nó. Mẹ, 3 tháng thì với 20% kia nó giữ của mình, nó cho vay cũng được lãi nửa số đó rồi.

mun123

Thế tóm lại là có bác nào mua của trananh chưa ạ? Em nghe cũng nản dần rùi đấy. [-O<

hda

Thế tóm lại là có bác nào mua của trananh chưa ạ? Em nghe cũng nản dần rùi đấy. [-O<

Thôi kiểu này nhịn luôn đến sang năm sau bác ạ, nó chơi quả này khó quá bác ơi!

phamhongson

Well-Known Member

Mừng cho bác nản sớm. Em điện cho 1 thằng cu cháu mang JCB ra Trần Anh và nó a lô lại cho em là hàng này nó hết 2 ngày nay rồi, nó xin lỗi vì chưa kịp rút xuống. Đùng là đồ lừa đảo. anh em HD ném đá cái thằng sinh nhật 10 tuổi này đi nhé.

hoabantrang

Well-Known Member

Mừng cho bác nản sớm. Em điện cho 1 thằng cu cháu mang JCB ra Trần Anh và nó a lô lại cho em là hàng này nó hết 2 ngày nay rồi, nó xin lỗi vì chưa kịp rút xuống. Đùng là đồ lừa đảo. anh em HD ném đá cái thằng sinh nhật 10 tuổi này đi nhé.

Vn luôn khuyến mãi kiểu nào mà !

earl_grey

Well-Known Member

Quên mất không cảnh báo bác, nghe bác kia nói xong mới nhớ ra là Trần Anh hàng khuyến mại luôn chỉ còn USB Flash và bộ vệ sinh máy tính. Những cái còn lại thường là "hết"! Với em, vâng đúng là dìm hàng, nhưng thà em ra Lê Thanh Nghị hay chợ Giời còn hơn vào Trần Anh!

NamBacvn

Mediamart cũng KM thẻ JCB 20%. Bạn thử xem.

tusontay

Huyền Thoại

Quên mất không cảnh báo bác, nghe bác kia nói xong mới nhớ ra là Trần Anh hàng khuyến mại luôn chỉ còn USB Flash và bộ vệ sinh máy tính. Những cái còn lại thường là "hết"! Với em, vâng đúng là dìm hàng, nhưng thà em ra Lê Thanh Nghị hay chợ Giời còn hơn vào Trần Anh!
Em cũng sợ thằng Trần Anh lắm rồi, mấy cái to to toàn khuyến mại... ảo!

mun123

Ơ thế là lại tèo rùi. Lại đợi chờ trong cơn mơ rùi. 8-X

TR0JAN

Nhiều bác không hiểu kỹ sự tình thì cứ nghĩ nó cho mua giá hời thật. Bổ sư tố nó khuyến mại cái kiểu đó khác gì liên doanh, cấu kết, móc ngoặc ... :D

Nếu các bác chứng minh đc tài chính thì sẽ đc mở một cái thẻ thanh toán ghi nợ đại loại như JCB ( chi tiêu trước, thanh toán sau) Vụ chứng minh tài chính này khoai lòi nếu các bác không chứng minh đc có nguồn thu nhập chính đáng hàng tháng :)

Phí thường niên của nó ít nhất từ 300K/1 năm cho đến nhiều tiền :D (tùy thuộc vào hạng thẻ đc cấp) Như vậy 1 năm các bác phải trả cái phí này cho dù có mua bán cái gì hay ko :)

Nhược điểm của thẻ này là ko thông dụng như VISA hay MATER ... cho nên ko phải chỗ nào các bác cũng cà thẻ đc :)
Nếu chỉ đi làm thẻ để đc nó "khoan hồng" cho vài trăm khi mua HDD thì thật là ngớ ngẩn.

Còn việc cho nhau mượn thì càng khó hơn. Việc này giống y chang như cho nhau mượn cái ví tiền á :))

Bên trên