có bác nào đang dùng lg lb631t cho em xin ý kiến

HokageVI

Member
Có bác nào đang dùng con này cho em xin review ưu nhược điểm với, con này xem phim trên nas ổn không nhỉ

dienmaytoanlinh

Active Member
Ưu điểm là xài WebOS, hệ điều hành đa nhiệm nhanh, gọn, tần số 100Hz, cho hình ảnh đẹp và trung thực hơn các dòng có tần số quét 50Hz, có remote thông minh xài sướng tay :D ^^

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: có bác nào đang dùng lg lb631t cho em xin ý kiến

Có bác nào đang dùng con này cho em xin review ưu nhược điểm với, con này xem phim trên nas ổn không nhỉ

con này tương đương dòng LB650T chỉ khác không có 3D nên bác tham khảo bài review về dòng LB650 của bác Soiduyday tương đối đầy đủ bác nhé ! http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/889743-review-chi-tiet-kem-hinh-anh.html

cuongdinh

Xem qua NAS thì không đọc được phụ đề rời nhé.

cuadedanh

Member

Xem qua NAS thì không đọc được phụ đề rời nhé.

cái này tuỷ thuộc vào server DLNA bạn nhé, mình thấy forum nước ngoài có người dùng cái này mezzmo đọc phụ đề ngoài qua DLNA ngon : Mezzmo - The ultimate DLNA media server for streaming movies, music and photos to your UPnP and DLNA devices; Bubble UPNPvà và Serviio server cũng hiện external sub đầy đủ nhé, chỉ plex là không hiện, bạn test thử xem.
Còn mình dùng Jriver media center để làm DLNA server thì nếu để phát origin thì đúng là không chọn được phụ đề ngoài, phụ đề gắn trong thì ok; còn nếu dùng chức năng tự encode (stream) thì có phụ đề nhưng lại không tua đi tua lại được. Tối mình sẽ về test toàn bộ lại rồi confirm sau.

renhat

Well-Known Member

e này ngon lăm đấy bác

nexus9x

Well-Known Member

Ưu điểm là xài WebOS, hệ điều hành đa nhiệm nhanh, gọn, tần số 100Hz, cho hình ảnh đẹp và trung thực hơn các dòng có tần số quét 50Hz, có remote thông minh xài sướng tay :D ^^
k bít em nó không có 3d thì chất hình ảnh có giảm đi k bác nhỉ :D
e này ngon lăm đấy bác
nhưng em thắc mắc 1 điều là em nó rẻ và ngon vậy tại sao lại k đc hót như mấy em kia nhỉ :-"

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: có bác nào đang dùng lg lb631t cho em xin ý kiến

k bít em nó không có 3d thì chất hình ảnh có giảm đi k bác nhỉ :D

nhưng em thắc mắc 1 điều là em nó rẻ và ngon vậy tại sao lại k đc hót như mấy em kia nhỉ :-"

hot mà bác, em lb650 hot là do có thêm 3D nữa đó bác

kankut3

Mình cũng đang dùng con 631T đây. Nói chung cũng tạm ổn, chỉ có phần loa hơi tệ
Phần smart TV thì con nào cũng như con nào rồi, mỗi tội con này ram 1,5G chip 2 nhân nên lâu lâu bị khựng tí
Xem phim qua usb đọc khá ngon, còn xem qua server DLNA thì mình dùng Mezzmo, đọc sub tốt (mỗi tội load phim lâu, hay bị đứng với lại sắp xếp phim khá stupid)
Magic Remote ngon khỏi bàn, ngồi cứ quơ với lắc.
Về chất lượng hình ảnh so với Sony thì chẳng dám bàn (bị đá đè chết :3) nhưng còn phần smart với lại cái load phim từ usb thì thấy con này hơn hẳn. So với mấy con ss thì thua ứng dụng thôi :)))

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: có bác nào đang dùng lg lb631t cho em xin ý kiến

em thấy em nó có mấy bác nói nó k bằng em w600 :))
k bít nó k có 3D thì có giảm chất lượng hình đi k nhỉ

Hi, có thể đó là ý kiến cá nhân của các bác khác bác à. Chứ LB631 =100hz , W600B = 50hz. Rồi chưa nói khoản smart nữa đây là những gì trên lý thuyết chúng ta dễ nhận thấy LB631T hơn. Còn thực tế thì mỗi bác thích một kiểu nên khó nói :D .

HokageVI

Member

Mình cũng đang dùng con 631T đây. Nói chung cũng tạm ổn, chỉ có phần loa hơi tệ
Phần smart TV thì con nào cũng như con nào rồi, mỗi tội con này ram 1,5G chip 2 nhân nên lâu lâu bị khựng tí
Xem phim qua usb đọc khá ngon, còn xem qua server DLNA thì mình dùng Mezzmo, đọc sub tốt (mỗi tội load phim lâu, hay bị đứng với lại sắp xếp phim khá stupid)
Magic Remote ngon khỏi bàn, ngồi cứ quơ với lắc.
Về chất lượng hình ảnh so với Sony thì chẳng dám bàn (bị đá đè chết :3) nhưng còn phần smart với lại cái load phim từ usb thì thấy con này hơn hẳn. So với mấy con ss thì thua ứng dụng thôi :)))

Hic, nghĩa là ngoài cái Web OS và load usb tốt thì không có gì hơn các con khác

thanhquang1355

mình thì sau khi tìm hiểu em W600B và LB631 thì đã quyết định lấy em 47LB631 mặc dù giá cả k chênh lệch nhiều.ở ngoài cửa hàng test đủ mọi thứ thì mình thấy thích lắm.còn mang về nhà thì mình chưa dùng thử dc.tại 47inch to quá mà nhà có một mình nên k đưa ra khỏi thùng được.mọi người cho mình hỏi là loại này có xài khung treo tường dc không và mua ở đâu?

kankut3

Hic, nghĩa là ngoài cái Web OS và load usb tốt thì không có gì hơn các con khác

Chất lượng hình ảnh tầm này cũng ngang nhau thôi, chủ yếu là về tinh chỉnh sao mình thấy đẹp là được.
Mình mua chẳng thấy hối hận, load usb, các định dạng phim tốt là đủ rồi. Có điều khiển thông minh, config làm điều khiển thay đầu DVD, dàn loa nữa, tiện. Nói chung cũng tùy người, mình thấy LG đủ tốt với mình rồi, không quá đơn giản như sony cũng không rối nhùi như samsung.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: có bác nào đang dùng lg lb631t cho em xin ý kiến

Chất lượng hình ảnh tầm này cũng ngang nhau thôi, chủ yếu là về tinh chỉnh sao mình thấy đẹp là được.
Mình mua chẳng thấy hối hận, load usb, các định dạng phim tốt là đủ rồi. Có điều khiển thông minh, config làm điều khiển thay đầu DVD, dàn loa nữa, tiện. Nói chung cũng tùy người, mình thấy LG đủ tốt với mình rồi, không quá đơn giản như sony cũng không rối nhùi như samsung.
đơn giản mà không đơn giản :D, vừa đủ xài phải ko bác ^^

ndchieu22

Well-Known Member

mình thì sau khi tìm hiểu em W600B và LB631 thì đã quyết định lấy em 47LB631 mặc dù giá cả k chênh lệch nhiều.ở ngoài cửa hàng test đủ mọi thứ thì mình thấy thích lắm.còn mang về nhà thì mình chưa dùng thử dc.tại 47inch to quá mà nhà có một mình nên k đưa ra khỏi thùng được.mọi người cho mình hỏi là loại này có xài khung treo tường dc không và mua ở đâu?

chúc mừng bác có tivi đẹp, con này treo tường dược bác nhé, bác tìm mua bộ giá treo về lắp cái này bác google trên mạng ra vô số đó ah!

dinhtuantk

em cũng đang dùng con lb631t này, nói chung là theo cảm giác của em thì sướng hơn dùng con sony, vì giao diện nó trực quan hơn cộng với cái magic remote, còn khoản xem phim thì thấy thăng zingtv xem rất mượt, ngoài ra những phim bom tấn thì em toàn down băng torrent về máy tính rồi dung smartshare chia sẻ xem trên tivi nó đọc được luôn phụ đề rời luôn

ykuanh

Cũng đang nhắm em này, chờ phản hồi nhiều nhiều

truongbathoi

Well-Known Member
Bác nhăm nhe hoài rồi chờ phản hồi lâu quá, đến sang năm mới hãng ra model mới lại phải nhăn trán suy nghĩ nữa. Có nhu cầu và vừa tầm tiền là xúc thôi bác ơi.

nexus9x

Well-Known Member

bác nào có rồi thì show nó ra cho bác chủ đỡ đắn đo trong khoản này :D

Bên trên