có bro nào cần thanh lí box 4 hdd không

badboybeo

Well-Known Member
em đang muốn lên 1 em box 4hdd, mới thì không đủ $ bro nào chán hay muốn lên đời cao hơn, để lại cho em nhé
thankx

ducan

Member
Ðề: có bro nào cần thanh lí box 4 hdd không

cái box này đã mua thì hầu như chỉ có mua thêm chứ chả có ai bán lại đâu , trừ hỏng

PS2Guy

em đang muốn lên 1 em box 4hdd, mới thì không đủ $ bro nào chán hay muốn lên đời cao hơn, để lại cho em nhé
thankx

Theo bạn thì cần khoảng bao nhiêu tiền mới đủ mua 1 box hỗ trợ 4 HDD? Hy vọng phương án này phù hợp với bạn, không quá đắt như bạn tưởng (giá đã bao gồm 1 Box 4 HDD hàng hiệu Kurouto Shikou kèm 1 card SATA RAID chipset SI (mua về gắn vào rồi chạy thôi, đã test và hỗ trợ Windows 7).

Hộp đựng Kurouto Shikou - SATAII (4 x 2TB)

\:D/ \:D/ \:D/

MrBo682

Well-Known Member

Theo bạn thì cần khoảng bao nhiêu tiền mới đủ mua 1 box hỗ trợ 4 HDD? Hy vọng phương án này phù hợp với bạn, không quá đắt như bạn tưởng (giá đã bao gồm 1 Box 4 HDD hàng hiệu Kurouto Shikou kèm 1 card SATA RAID chipset SI (mua về gắn vào rồi chạy thôi, đã test và hỗ trợ Windows 7).

Hộp đựng Kurouto Shikou - SATAII (4 x 2TB)

\:D/ \:D/ \:D/

Hàng mới nữa hả bác ,nghe tên thấy giống của Dập--bủn vậy,điện đuốc thế nào??.Giá rẽ rẽ mua về 1 cái .thanks bác

badboybeo

Well-Known Member

em cũng tính làm em buffalo nhưng toàn hết hàng, bác lấy đau nhắn em qua lấy 1 em, em này chạy k raid được k bác

tunggiao

Member

Có con Buffalo Tera Station Pro II, con này chạy raid được 4 ổ 2TB lên thành ổ tổng cộng 8TB luôn

Em Buffalo 1tr4 chỉ chạy được 4 ổ 1.5TB độc lập, nếu raid chỉ raid được 4 ổ 500GB thành 2TB.

Con này trước mua 350USD bây giờ mình ráp file server nên ko xài nữa. Đang chạy với 4 ổ 1.5TB raid thành 6TB chạy cực kỳ ổ định.

Nếu bạn cần mình để lại 300USD. Tùng 0903709539

PS2Guy

Hàng mới nữa hả bác ,nghe tên thấy giống của Dập--bủn vậy,điện đuốc thế nào??.Giá rẽ rẽ mua về 1 cái .thanks bác

Anh ghé qua xem rồi mang về nghịch thử cũng được ;)) ;))

Buffalo chỉ có 1,4 tr thôi

Đấy là TeraStation Pro I bạn ạ, bên mình đang fade out sản phẩm TeraStation Pro I, nếu bạn tìm hiểu kỹ thông tin hơn thì sẽ hiểu tại sao nó đang được fade out (bên mình cũng có bán TeraStation Pro I). NAS hoàn toàn khác với HDD Box bạn ạ (bạn không cần phải làm bất kỳ bước nào trên HDD với Box, với NAS bạn phải xóa và cài đặt trước khi có thể sử dụng, bản chất 2 loại sản phẩm này hoàn toàn khác nhau)
:)

em cũng tính làm em buffalo nhưng toàn hết hàng, bác lấy đau nhắn em qua lấy 1 em, em này chạy k raid được k bác

Em này hỗ trợ RAID 0/1/5, RAID do card PCIE-SATA đi kèm hỗ trợ bác ạ, bác có thể nối 4 HDD vào máy tính chỉ với 1 cáp eSATA vì box này hỗ trợ Port Multiplier FIS Base.
Bạn đang muốn lấy loại NAS/HDD Box nào? Bạn có thể liên lạc với bạn Lưu Linh/nhân viên bán hàng bên mình để được tư vấn tùy theo nhu cầu của bạn (bạn chỉ nói nhu cầu, bạn ấy sẽ tư vấn cho bạn nên chọn loại nào cho phù hợp với giá tiền và nhu cầu của bạn, không lấy quá).

Có con Buffalo Tera Station Pro II, con này chạy raid được 4 ổ 2TB lên thành ổ tổng cộng 8TB luôn

Em Buffalo 1tr4 chỉ chạy được 4 ổ 1.5TB độc lập, nếu raid chỉ raid được 4 ổ 500GB thành 2TB.

Con này trước mua 350USD bây giờ mình ráp file server nên ko xài nữa. Đang chạy với 4 ổ 1.5TB raid thành 6TB chạy cực kỳ ổ định.

Nếu bạn cần mình để lại 300USD. Tùng 0903709539

Chỉnh bạn một chút, chắc bạn có nhầm lẫn gì đó, TeraStation Pro I có thể chạy tối đa 4 x 2B = 8TB chứ không phải 6TB, nếu muốn RAID với 4 x 2TB thì vẫn được nhưng rất phiền vì kernel của nó thấp, phải làm bằng tay. Tuy nhiên Terastation Pro I vẫn là sự lựa chọn tốt cho bạn nào không cần tính năng RAID vì nó hỗ trợ tối đa 8TB. TeraStation Pro II thì đúng là hàng "chất" rồi, không có gì phải bàn cãi, nó vẫn là vô địch trong dòng NAS doanh nghiệp so về giá cả và chất lượng (TeraStation III thì có cái màn hình màu :D )

taidj

Member

vậy bên các bác còn box này ko ? và giá bao nhiu vậy . hôm bữa tính lấy box 4hdd kia của bác lưu linh nhưng hết hàng rùi .:x . box này thấy cũng đẹp

PS2Guy

vậy bên các bác còn box này ko ? và giá bao nhiu vậy . hôm bữa tính lấy box 4hdd kia của bác lưu linh nhưng hết hàng rùi .:x . box này thấy cũng đẹp

Vẫn còn hàng chứ bác, cứ ghé qua xem nhé :) giá cả em niêm yết lên trang chủ rồi (có 2 màu cho bác chọn lựa), bác tham khảo tại đây giúp em nhé:

HDD Box 4 Bay

:)

nmt1978

Member

Con này vỏ bằng nhựa hay bằng nhôm bác nhỉ?

PS2Guy

Con này vỏ bằng nhựa hay bằng nhôm bác nhỉ?

Chỉ riêng mặt trước thì bằng nhựa, nguyên dàn khung xung quanh là bằng sắt/nhôm được làm bóng loáng và rất chắc chắn bạn ơi :) bạn có thể ghé đến chiêm ngưỡng em nó bất kỳ lúc nào....

trandzung

@ PS2Guy , mình đang xài em Dune Prime 3.0 có cổng esata ( không hổ trợ Port Multiplier ) , vậy nếu xài box Kurouto Shikou có đọc được 4 HDD x 2 TB qua esata cùng lúc được không ? Em này có cổng USB 2.0 không ?

vu_hcm

TỚ CÓ 1 CON PRO I NÈ NHƯNG CHI XÀI 1 Ổ 80g THUI, NẾU AI LẤY BÕ KHÔNG MÌNH ĐỂ LẠI 1.2 Tr

PS2Guy

@ PS2Guy , mình đang xài em Dune Prime 3.0 có cổng esata ( không hổ trợ Port Multiplier ) , vậy nếu xài box Kurouto Shikou có đọc được 4 HDD x 2 TB qua esata cùng lúc được không ? Em này có cổng USB 2.0 không ?

Đương nhiên là không được rồi bạn trandzung ơi, nguồn nhận mà không hiểu Port Multiplier thì làm sao giao tiếp được cùng lúc với 4 HDD ? :)

Em này thì có loại có cổng USB 2.0 :) nhưng rất tiếc là các kết nối HDD của nó lại là chuẩn ATA/IDE chứ không phải SATA, đang test thử nên chưa đưa lên....

Link tham khảo cho bạn về sản phẩm USB 2.0 này:

http://www.kuroutoshikou.com/products/etc/gw3.5x4-u2_fsfset.html

Thân,

TỚ CÓ 1 CON PRO I NÈ NHƯNG CHI XÀI 1 Ổ 80g THUI, NẾU AI LẤY BÕ KHÔNG MÌNH ĐỂ LẠI 1.2 Tr

Quá sang luôn .... bái phục bạn ! :D

tlap

Member

Nếu mình cắm em này vào PC qua 1 cổng E-SATA, không cắm qua card RAID kèm theo của nó thì nó sẽ nhận các ổ trong nó như thế nào bạn? 4 ổ độc lập?

PS2Guy

Nếu mình cắm em này vào PC qua 1 cổng E-SATA, không cắm qua card RAID kèm theo của nó thì nó sẽ nhận các ổ trong nó như thế nào bạn? 4 ổ độc lập?

Nếu thế thì chỉ nhận được HDD đầu tiên thôi bạn ạ :) bất kỳ thiết bị box nào có hơn 2 ổ mà giao tiếp thông qua cổng eSATA thì bạn đều cần phải có một host hỗ trợ Port Multiplier mới có thể giao tiếp với hơn >2 HDD thông qua 1 cổng eSATA (có thể onboard hoặc card rời).

Có thể bạn không cần tính năng RAID, lúc gắn vào card đi kèm thì bạn sẽ nhận được 4 HDD độc lập. Nếu muốn nhận 4 HDD độc lập mà không cần card đi kèm thì chỉ có kết nối USB hoặc Firewire thôi :)

Bên trên