Có mấy bức ảnh ghép handmade nhờ các bác phát biểu cảm nghĩ

v_anh

Well-Known Member
Dự thi mấy cái contest toàn đoạt giải bét đăng lên đây anh em ngự lãm cho vài lời an ủi đỡ tủi thân vậy.

Waiting for you forever

The paint rubs off

The mysterious island

Grass girl

Cover from darkness

Kame Joko

Van Anh's Tiger

Thanks for watching!

Chỉnh sửa lần cuối:

paracels

Well-Known Member
Ðề: Có mấy bức ảnh ghép handmade nhờ các bác phát biểu cảm nghĩ

Không hiểu bác dự thi cái gì nhỉ ?

AudiNĐức

Em thích bức 1, 2, 4 về màu sắc ánh sáng độ đổ bóng đẹp hơn mấy bức còn lại:)

v_anh

Well-Known Member

Không hiểu bác dự thi cái gì nhỉ ?

Ở các trang web về Photoshop thỉnh thoảng thường tổ chức các cuộc thi về kỹ năng xử lý ảnh đó bác.

tusontay

Huyền Thoại

Ở các trang web về Photoshop thỉnh thoảng thường tổ chức các cuộc thi về kỹ năng xử lý ảnh đó bác.
Nhìn ảnh thì "Hạng bét" là đúng rồi! =))

minhtuantkh

Nhìn ảnh thì "Hạng bét" là đúng rồi! =))
Người ta cần an ủi mà mụ "táng" một phát vậy thì..thật là tàn nhẫn quá.
Ấy quên tớ...chào mụ, mụ mới được ra trại ạ :D
@ bác chủ: mình thấy tấm số 1 cũng có ý nghĩa đó chớ. Còn kiểu nào nữa thì post lên hết đi cho AE chém luôn một thể.

hdsontay

Member

Người ta cần an ủi mà mụ "táng" một phát vậy thì..thật là tàn nhẫn quá.
Ấy quên tớ...chào mụ, mụ mới được ra trại ạ :D
@ bác chủ: mình thấy tấm số 1 cũng có ý nghĩa đó chớ. Còn kiểu nào nữa thì post lên hết đi cho AE chém luôn một thể.
Thanks bác! Em vẫn khoẻ! :)
Cái quan trọng khi dự thi là: Ý tưởng. Trong mấy bức này em không thấy có gì đặc biệt lắm.
Khả năng sử dụng Photoshop có thể học được, nhưng sáng tạo thì đâu phải ai cũng làm được hả bác?
PS: E muốn viết vài bài như bác, nhưng văn E nó khô như nghói ấy! :D

v_anh

Well-Known Member

Thanks bác! Em vẫn khoẻ! :)
Cái quan trọng khi dự thi là: Ý tưởng. Trong mấy bức này em không thấy có gì đặc biệt lắm.
Khả năng sử dụng Photoshop có thể học được, nhưng sáng tạo thì đâu phải ai cũng làm được hả bác?
PS: E muốn viết vài bài như bác, nhưng văn E nó khô như nghói ấy! :D
Bác nói về ý tưởng thì em không đồng ý. Theo ý kiến của em thì không ai là không có ý tưởng cả, chỉ có điều họ có làm được hay không thôi, ngay những bộ phim như Wall-E, Avatar... các đạo diễn cũng có ý tưởng từ rất lâu rồi nhưng khi đó không thể làm nổi nên mới để đến tận bây giờ. Nếu như có cái "máy chiếu hình từ não" thì em tin là mọi hình ảnh chiếu ra từ não mỗi người sẽ đầy những thứ khác nhau mà không người nào giống người nào. Ngay cả 1 thằng bị down thì trong đầu nó cũng sẽ có những thứ mà không ai có, và những thứ đó nếu có thể hiện thực được thì chắc chắn không phải là đồ bỏ đi.
Có người bộc lộ được ý tưởng của mình cho người khác biết, có người thì không nhưng không có nghĩa là trong đầu họ chẳng có ý tưởng gì. Khả năng em kém thì em chỉ làm được những bức ảnh đến như vậy.

Đấy là nói về ý tưởng, còn nói về "dự thi" thì bác chưa từng dự thi Contest (hoặc cũng tham gia được chỉ 1 số ít) thì bác đừng phán bậy. Có những contest tự do nhưng có những contest họ giới hạn nhiều thứ (chủ đề, stock...), nên không phải bao giờ "Cái quan trọng khi dự thi" cũng là "Ý tưởng", nhiều khi kỹ năng sử dụng Ps mới đóng vai trò quyết định.

Còn về khả năng học Ps, bác nói "Khả năng sử dụng Photoshop có thể học được" về mặt lý thuyết thì hoàn toàn đúng, nhưng bác cứ thử học đi xem bác học được đến đâu.

Cho nên, theo ý em thì câu đúng phải là "Ý tưởng sáng tạo thì ai cũng có, nhưng phải xem khả năng thể hiện (trong trường hợp này là dùng Ps) của họ đến đâu"

paracels

Well-Known Member

Bác Tú nói đúng đó chớ. Các bức hình này là loại em chưa thấy bao giờ, mà chắc là đã thấy nhưng không để ý mấy. Thực tình mà nói thì rất lạ nhưng em thấy nó vẫn thiếu một thứ gì đó khó nói, hình như là sự tinh tế.

siusiuenen

Mình chả hiểu gì về tranh cũng như photoshop nhưng cho mình phán bừa vài câu vậy :
Bức 1 : Mình thấy ý tưởng khá đấy chứ nhưng về phần kết cấu thì hơi mình thấy hơi bị gì ấy . Người thật tuy không là tâm điểm theo cách đặt tựa đề nhưng lại là nhân vật chính nhưng lại không thấy rõ lắm . Nếu coi là tranh thì bỏ hình người thật cũng chẳng thiếu sót gì khiến kĩ thuật này trở nên vô nghĩa .
Bức 3 : Cô gái trong tranh nhìn rất thật và rất ....tranh nhưng lại đặt trong nền tranh mà ...không thấy tranh chút nào . Nhìn có vẻ thật quá . Nếu đặt vào bức 2, bức 4, bức 5 thì quá tuyệt .
Bức 4: mặt cô model nhìn thật quá !
Bức 5 : Ý tưởng khá hay đấy chứ !
Bức 6: Không có ấn tượng gì cả

Kết Luận : Bàn vớ vẩn thôi ! Không cần phải quan trọng !:>

chauint

Active Member

tấm số 5 kỹ thuật chưa chuẩn viền mẫu xử lý thô quá, sorry bác cho e ném cái ^.^

v_anh

Well-Known Member

tấm số 5 kỹ thuật chưa chuẩn viền mẫu xử lý thô quá, sorry bác cho e ném cái ^.^

Tấm này em làm đầu tiên nên đúng là xử lý kém thật. Chân người mẫu còn đầy mụn với ghẻ mà em cũng ko tẩy đc.

bebinhtien

Đối với những bác ko rành/thạo về Ps nói chung và về kỹ thuật nói riêng mà họ còn thấy dc những sai sót/khuyết điểm trên những tấm ảnh đó, thì thử hỏi làm sao lọt vào trong để lấy giải dc (lời thật hay mích lòng ...:D)
Nhưng đối với tài năng và kỹ thuật của bạn hiện giờ thì ko tệ đâu, hảy cố gắng lên nha bạn ... Và luôn nhớ là không ai có thể lấy đi kỹ năng và sự sáng tạo của bạn, vì đó là những tài sản đáng giá nhất của 1 nhà thiết kế đồ họa
Chúc bạn may mắn cho những lần sau...!!!

v_anh

Well-Known Member

Thank các bác! Có lẽ em chỉ biết xài Ps, còn những yếu tố họa sỹ em vẫn chưa học được :D

v_anh

Well-Known Member

Tác phẩm mới của em

đây là kỹ thuật gì trong PTS hả mn?

Bác này lấy hình ở web nước ngoài rồi tự sướng nè, đi dự thi nữa chứ. Cái hình cuối tui thấy trên Facebook lâu lắc rồi. Còn mấy hình kia trên photoshopgurus chứ đâu

Bên trên