Có nên chuyển vệ tinh asiasat5 sang vinasat1 không

ktv30002003

Tình hình là vtc mới tăng một số kênh HD mình thích em đang dùng asiasat5 có bác nào chuyển chưa cho ý kiến xem chất lượng thế nào có nên chuyển k0 ,lo bị mất công lắm

ruika

Member
Ðề: Có nên chuyển vệ tinh asiasat5 sang vinasat1 không

mấy kênh HD chất lượng ok, còn SD cũng như cũ luôn, SD nén tởm không thèm xem luôn , chỉ xem HD , không hiểu sao âm thanh mấy kênh sd tòan mono hình chất lượng VCD chứ không được DVD nữa

hddalat

Member

đừng chạy theo mấy thay đổi giở hơi đó cứ xem nguyên cho lành bác à kẻo tiền mất tật mang đấy.

avalue

Theo mình thì nên chuyển sớm về Vinasat1, vì thời gian tới VTC sẽ tập trung phát trên Vinasat1 thôi, dần dần sẽ ko phát trên Asiasat5 nữa vì phát trên 2 vệ tinh khá tốn kém

nam2178

Well-Known Member

Sớm muộn gì cũng phải chuyển về VN1, VTC hỗ trợ quay chảo, bác lo gì chứ:D

hungxm1987

mình thì minh khuyên là ko nên quay chảo,vì chất lượng khá tệ,mấy kênh HD bị vỡ hình,ko dc nét như bên asiasat5.nhất là mấy kênh SD xấu vô cùng,chắc tại VTC nén để tăng số lượng kênh,em thì em cứ để nguyên ko quay chảo,lúc nào VTC thông báo chuyển hẳn sang vinasat thì em mới chuyển,xem bi giờ sướng hơn:D

Chỉnh sửa lần cuối:

quanglh73bg

Active Member

mình thì minh khuyên là ko nên quay chảo,vì chất lượng khá tệ,mấy kênh HD bị vỡ hình,ko dc nét như bên asiasat5.nhất là mấy kênh SD xấu vô cùng,chắc tại VTC nén để tăng số lượng kênh,em thì em cứ để nguyên ko quay chảo,lúc nào VTC thông báo chuyển hẳn sang Asiasat thì em mới chuyển,xem bi giờ sướng hơn:D
Đồng ý với ý kiến của bạn, xem trên asiasat5 hình ảnh các kênh hd tốt hơn hẳn vinasat1

khoahq

Active Member

VTC chơi kỳ vậy nhỉ, năm ngoái thì chuyển gần như tất cả các kênh qua Asiasat bằng cách khuyến mãi ctr HD1 đc HD2, làm mình phải thuê người về quay chảo, đùng cái năm nay chủ trương đưa về lại Vinasat là sao?

dhpaul

Well-Known Member

Em cho rằng tất cả các việc thay LNB, hỗ trợ quay chảo miễn phí không nói lên điều gì ngoài việc VTC sẵn sàng đáp ứng nhu cầu cho những người luyến tiếc với Vinasat-1, vậy thôi. Các bác thử nhìn xem 2 TP mới của VTC trên Vinasat có băng thông rộng rãi gì không, và tần số phát của nó cũng đã nằm ở những phần đầu và phần đuôi dải Ku mà Vinasat-1 đang phát sóng, nghĩa là gì, nghĩa là VTC vét những chỗ có thể coi là cùng tận để tăng kênh trên Vinasat-1, không thể hoặc rất khó tăng kênh thêm nữa. Trong khi đó còn một lượng lớn khán giả đăng ký gói HD-VIP và HD-GOLD trên Asiasat-5, giờ bỏ Asiasat-5 VTC sẽ nói gì với họ?
Còn trở lại với việc nên chuyển sang Vinasat-1 hay không, theo em thì chất lượng của các kênh trên 2 vệ tinh là như nhau, không có sự khác biệt. Nếu các bác muốn xem nhiều kênh VN hơn thì có thể xem xét quay về Vinasat-1, còn không thì thôi. Nghe HBO-HD, ESPN-HD với Discovery-HD thì có thể các bác háo hức, nhưng theo em STAR Movies HD là quá đủ, HBO-HD nhiều phim cũng toàn upscale, ESPN-HD thì giải nào hay VTC cũng tiếp sóng trên VTC3-HD rồi, còn đâu toàn bóng chày, bóng rổ, golf, đối với em cũng chẳng có gì đặc biệt. Discovery-HD (chính xác là Discovery World) không hay bằng NGC-HD, mà lại không có phụ đề tiếng Việt nên nhiều bác sẽ gặp khó khăn khi theo dõi.

Chỉnh sửa lần cuối:

quanglh73bg

Active Member

Mình cũng để khi nào có thông tin chính thức rồi mới quyết định trở lại vinasat1 hay cứ ở asiasat5 vì mới quay sang asiasat5) chưa được một năm

avalue

Theo mình biết thì trc đây bất đắc dĩ VTC mới phải phát thêm trên AsiaSat5 thôi (vì băng thông ngày đó thuê trên Vinasat1 là quá đắt), vì chắc các bạn cũng biết là phát trên 2 vệ tinh sẽ tốn kém thế nào, bây giờ giá thuê băng thông trên Vinasat1 đã giảm, nên xu hướng chuyển về phát trên 1 vệ tinh Vinasat1 là tất yếu.

dhpaul

Well-Known Member

Mang tiếng là VTC có thêm 2 TP trên Vinasat 1 nhưng thực tế tổng băng thông của 2 TP này chỉ hơn 1 trong 2 TP mà VTC đã mua trước đó một chút, chưa kể đó toàn là những vị trí toàn khúc đầu khúc đuôi. Vét như thế là cạn lắm rồi, không hơn được nữa đâu. Cho nên có thể khẳng định là ít nhất trong 1-2 năm tới không có chuyện VTC bỏ Asiasat-5. Thậm chí trong trường hợp Vinasat-2 không phóng đúng thời hạn hoặc tọa độ không đúng như được giới thiệu là 131.8oE (hiện nay em thấy có 2 thông tin, 1 là Vinasat-2 phóng ở 107.5oE, 2 là Vinasat-2 phóng ở 131.8oE, cái nào đúng???) thì việc mua thêm TP trên Asiasat-5 là điều VTC nên nghĩ tới.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhlinh2490

mình nghĩ bác nào thích mấy kênh kia có thể cứ quay sang xem thử, đánh dấu các vị trí cũ, sau này asiasat nó có thay đổi hay ho thì tự mình lại quay lại được mà. em cũng định bảo nó đến quay lại cho, sau này ko thích lại tự quay dc mà. bực mình cái là bên asiasat5 giờ còn toàn kênh cùi bắp, thêm được mỗi starmovieHD thì cắt đi bao nhiêu kênh khác, starworlđ cũng cắt, nản. ko biết nó đang định thay đổi điều j

timbolac

Member

Em cho rằng tất cả các việc thay LNB, hỗ trợ quay chảo miễn phí không nói lên điều gì ngoài việc VTC sẵn sàng đáp ứng nhu cầu cho những người luyến tiếc với Vinasat-1, vậy thôi. Các bác thử nhìn xem 2 TP mới của VTC trên Vinasat có băng thông rộng rãi gì không, và tần số phát của nó cũng đã nằm ở những phần đầu và phần đuôi dải Ku mà Vinasat-1 đang phát sóng, nghĩa là gì, nghĩa là VTC vét những chỗ có thể coi là cùng tận để tăng kênh trên Vinasat-1, không thể hoặc rất khó tăng kênh thêm nữa. Trong khi đó còn một lượng lớn khán giả đăng ký gói HD-VIP và HD-GOLD trên Asiasat-5, giờ bỏ Asiasat-5 VTC sẽ nói gì với họ?
Còn trở lại với việc nên chuyển sang Vinasat-1 hay không, theo em thì chất lượng của các kênh trên 2 vệ tinh là như nhau, không có sự khác biệt. Nếu các bác muốn xem nhiều kênh VN hơn thì có thể xem xét quay về Vinasat-1, còn không thì thôi. Nghe HBO-HD, ESPN-HD với Discovery-HD thì có thể các bác háo hức, nhưng theo em STAR Movies HD là quá đủ, HBO-HD nhiều phim cũng toàn upscale, ESPN-HD thì giải nào hay VTC cũng tiếp sóng trên VTC3-HD rồi, còn đâu toàn bóng chày, bóng rổ, golf, đối với em cũng chẳng có gì đặc biệt. Discovery-HD (chính xác là Discovery World) không hay bằng NGC-HD, mà lại không có phụ đề tiếng Việt nên nhiều bác sẽ gặp khó khăn khi theo dõi.

Bác nói quá chủân.

midataka

Member

Làm thêm 1 cái chảo nữa cho đỡ phải lăn tăn, thích thì nhích thôi

Tiger2010

Member

Ghép 2 chảo thì xem được tất cả các kênh của cả VN1 và AS5 chỉ cần mua thêm 1 bộ Switch nữa là OK

okzuize

Theo mình thì nên chuyển khẩn trương. Vì đùng cái đến khi cắt sóng asiasat5 thì lại lỡ nhiều chương trình ưa thích đang theo dõi. sang quả vinasat1 cũng bắt được tổng cộng gần trăm kênh. Mà bây giờ VTC đang hỗ trợ chỉnh chảo và thay lnb MIỄN PHÍ cơ mà. :-*

quanglh73bg

Active Member

Các đại lý, trạm bảo hành của VTC tại Bắc Giang đang đi phát tờ rơi tới các thuê bao đề nghị quay chảo miễn phí, có nêu nội dung VTC sẽ ngừng phát sóng trên asiasat5 trong thời gian tới. Trong khi đó chưa thấy có thông tin chính thức từ VTC về có ngừng phát sóng trên asiasat5 hay không?

Tiger2010

Member

VTC bỏ ra 20 tỉ để hỗ trợ việc này mà chẳng công khai chính thức cứ thông báo úp mở thật chẳng ra làm sao đúng là Vô Tổ Chức

dhpaul

Well-Known Member

VTC bỏ ra 20 tỉ để hỗ trợ việc này mà chẳng công khai chính thức cứ thông báo úp mở thật chẳng ra làm sao đúng là Vô Tổ Chức

Chắc vì sĩ diện bác ạ, lỡ nổ là "tri ân khách hàng Vinasat-1" rồi mà bây giờ đành phải chua chát thừa nhận là quả này em nghỉ phát trên Asiasat-5 nên đành phải mua vét mấy TP trên Vinasat-1 tăng kênh để bù, các bác gói HD-VIP với HD-GOLD chuyến này cố giúp em thì mai VTC lấy đầu thu xây nhà thay gạch à =))

Bên trên