Có nên lấy vợ không nhỉ?

Có nên lấy vợ hay chưa?

• Nên lấy vợ

Số phiếu: 23 29.1%
  • Không nên lấy vợ

Số phiếu: 14 17.7%
  • Từ từ hãy lấy vợ

Số phiếu: 42 53.2%

• Số lượng người bầu chọn
    79

salenguyenduong

Ðề: Có nên lấy vợ không nhỉ?

Bác nên đọc cái này roài quyết định cũng chưa muộn

14 điều răn của nhà phật

1.- Kẻ thù lớn nhất của con là vợ con.
2.- Ngu dốt lớn nhất của đời con là không hiểu ra được nó.
3.- Thất bại lớn nhất của đời con là không bỏ được nó.
4.- Bi ai lớn nhất của đời con là phải sống với nó.
5.- Sai lầm lớn nhất của đời con là quyết định lấy nó.
6.- Tội lỗi lớn nhất của đời con là nghe nó.
7.- Ðáng thương lớn nhất của đời con là bị nó sai khiến.
8.- Ðáng khâm phục lớn nhất của đời con là con vẫn chịu được nó.
9.- Phá sản lớn nhất của đời con là cuộc đời con đã mất trong tay nó.
10.- Tài sản lớn nhất của đời con là những thứ nó đang giữ.
11.- Món nợ lớn nhất của đời con là tờ giấy ly hôn.
12.- Lễ vật lớn nhất của đời con là sự hết lòng của con với nó.
13.- Khiếm khuyết lớn nhất của đời con là con không lấy được hai vợ.
14.- An ủi lớn nhất của đời con là thằng con trai nó đẻ ra.

Làm theo có thành Phật ko pác? hé hé. Em ko khoái thành Phật

Theo tôi đã chờ được đến giờ thì chờ thêm chục năm nữa cũng không vấn đề gì. Còn không thì nhịn luôn cho nó lành. He he
Cái này thì không ổn rồi, đó ko phải hướng em đi.

Trước khi quyết định lấy vợ, hãy xem lời khuyên của những người đi trước.

Cuối cùng:

Hình ảnh chỉ mang tính minh họa.
thương cho anh nào vớ được mợ

Yes, cùng ý kiến
Chắc lấy vợ xong lại hối hận....................sao k lấy vợ sớm hơn nhỉ b-(
Có thể lắm chứ.
Mình lại khoái mợ ấy. Dùng ... giã cho nhừ thì thôi! :))
Èo, giã với đập gì ở đây pác ơi, nhẹ nhàng, từ từ, rồi mới tới tấp.
30 rồi thì nên lấy vợ đi bác . hay là trym bé quá nên không dám lấy vợ X_X
Bé thì có liên quan gì đến lấy hay ko lấy anh, bé mà dẻo dai, đá đủ 90 phút thì hơn khối anh bự mà yếu hé hé.
Vợ là gì?
Vợ chỉ là chiếc máy giặt nhưng có thêm chức năng giặt được cả Chiếu

Căn cứ vào định nghĩa trên bác tự quyết đi.

[STRIKE]Nặng quá rồi[/STRIKE] :))
Bữa tư vấn 1 bác tính sắm dàn HD và âm thanh cho gia đình, xong đâu đấy tưởng pác ấy lấy luôn, pác ấy đứng dậy nói 1 câu trước cty mình:
- Okie rồi, a rất thích dần âm thanh và HD bên em, nhưng để anh về xin tiền nhỏ Ô SIN nhà anh đã.
Hehe, mai pác ấy call lại:
- Okie rồi, nhỏ Ô SIN nhà anh cho tiền rồi, em cho giao và lắp đặt giùm anh.

Mình nêu 1 vài ý để các bác tham khảo nhé.
Cứ cho là hiện tại bác đang có 1 người yêu,
Bác có muốn có thêm thời gian ở bên cạnh người mình yêu hay không? (ở chung 1 nhà thì gặp nhau nhiều hơn í mà)
Bác có sẵn sàng chi tiêu ít đi so với hiện tại hay không? (đi làm về phải nộp tiền cho vợ nhé)
Bác có sẵn sàng chịu mất đi 1 ít tự do hay không? (Bớt thời gian cho bản thân mình, thêm thời gian ở bên vợ con)
Bác đã sẵn sàng cho 1 trách nhiệm lớn hơn hay chưa?
Bác đã sẵn sàng chịu đựng những tật xấu của người yêu mình hay chưa? (Khi yêu thì chưa thấy, cưới về mới thấy nhé)
...
Nếu bác trả lời có cho những câu trên thì hãy quyết định lấy vợ, lập gia đình v.v...
Khi nghĩ đến chuyện lấy vợ, lập gia đình, điều đầu tiên chúng ta nên nghĩ tới là nghĩa vụ của mình...
Tất nhiên, cũng có nhiều lợi ích khác có thể kể dưới đây:
1. Ta có 1 người mà ta an tâm ngủ chung mỗi đêm, hi hi.... (Nằm 1 mình hoài cũng buồn chán lắm, mặc dù cái khoản kia các bác vẫn không thiếu nhé)
2. Bớt phải tự mình làm mọi việc (giả sử rằng các bác biết làm và làm giỏi mọi chuyện từ nấu ăn, giặt giũ, lau dọn nhà cửa v.v...), không tính các bác giàu có nhà có ô-sin nhé.
3. Có thêm 1 đề tài để chém gió với bạn bè... (vợ mình nó thế này, con mình nó thế kia...)
4. Chăm về nhà hơn.....

Tất nhiên, nếu các bác thích sống 1 mình thì đã không đọc đến bài này rồi.....

2.
Cám ơn anh đã chia sẻ.
Theo em thì cụ cứ ở vậy cho phẻ, đừng theo vết xe đổ :">
Các cụ có xem thì dừng mách nhá :))
Lời nói từ trái tim nè anh em, Méc bà xã pác mới được.

H 9999

Active Member

Nếu đi bộ đội mà nhất là bên pháo cao xạ thì ko cần lấy vợ ! còn bên công binh ngày ngày phải đào hầm thì nên lấy...kkkkkkk

Ms Pj

Mụ nầy hay đây. Nhưng mụ cẩn thận đọc để biết 1 lần, k nên đọc thuộc bài :D Khổ cho bác nào vớ phải............=))

Được các bác ở đây ủng hộ và truyền cho vài bí kíp cốt lõi, em tự tin sẽ thực hiện được ước mơ này. ;))

Alomovie

Member

Hận nhất trong cuộc đời là mình "lấy" vợ hay vợ "lấy" mình. "Lấy" nhau thì được hehe... Các bác tư vấn ào ào mà bác chủ thớt chưa có đối tác thì cưới ai hả trời. Theo em thì cứ từ từ... Bác kiếm đối tác được rồi thì phải tets theo 3 bước sau, nếu OK thì cưới nhé:
Bước 1. Các cụ dạy: "Bổ củi xem thớ, lấy vợ xem... mông" (Xem như thế nào, xem để làm gì chắc em chẳng phải nói nhỉ). Các cụ bảo thì phải làm theo ý các cụ thôi, xem xong nếu OK thì qua bước 2.
Bước 2: (Rất quan trọng) Bác phải đặt câu hỏi: Có bao nhiêu thằng "bổ củi", "xem mông" vợ tương lai của mình trước rồi, nếu chưa có ai, xem lại bước 1. Nếu có đưa vô sách đỏ, bác mà OK thì chuyển qua bước 3.:>
Bước 3: Hỏi nó (vợ tương lai của bác ý), có hoàn thành bước 1 và 2 như bác chưa, nếu OK rồi thì coi như bác chịu lấy nó mà nó cũng chịu lấy bác. Hai đứa cầm tay nhau đi ký hợp đồng nhé. Vậy là xong cuộc đời :-?
Note: Bác có làm theo thì đừng nhớ đến em là được, em xin ngàn lần cảm ơn %-(

scorpio_9x

Well-Known Member

Hận nhất trong cuộc đời là mình "lấy" vợ hay vợ "lấy" mình. "Lấy" nhau thì được hehe... Các bác tư vấn ào ào mà bác chủ thớt chưa có đối tác thì cưới ai hả trời. Theo em thì cứ từ từ... Bác kiếm đối tác được rồi thì phải tets theo 3 bước sau, nếu OK thì cưới nhé:
Bước 1. Các cụ dạy: "Bổ củi xem thớ, lấy vợ xem... mông" (Xem như thế nào, xem để làm gì chắc em chẳng phải nói nhỉ). Các cụ bảo thì phải làm theo ý các cụ thôi, xem xong nếu OK thì qua bước 2.
Bước 2: (Rất quan trọng) Bác phải đặt câu hỏi: Có bao nhiêu thằng "bổ củi", "xem mông" vợ tương lai của mình trước rồi, nếu chưa có ai, xem lại bước 1. Nếu có đưa vô sách đỏ, bác mà OK thì chuyển qua bước 3.:>
Bước 3: Hỏi nó (vợ tương lai của bác ý), có hoàn thành bước 1 và 2 như bác chưa, nếu OK rồi thì coi như bác chịu lấy nó mà nó cũng chịu lấy bác. Hai đứa cầm tay nhau đi ký hợp đồng nhé. Vậy là xong cuộc đời :-?

ôi zời ơi, 3 bước chọn vợ :))

H 9999

Active Member

Câu hỏi của chú rất thông minh đột xuất...! cũng ko có gì là quá khó ! lính phòng không pháo cao xạ thì thường bắn pháo ...quay tay quay nòng pháo ấy....kkkkk... còn công binh thì suốt ngày phải đào hầm.đào giếng đào chốt , đắp ụ ....đóng gạch kkkkk ! ...thôi nói toạc ra các bác mode lại bảo phạm quy kkkkk

mtv08

Well-Known Member

Về vấn đề này xin được kể câu chuyện nhỏ:
THẦN MAY MẮN.
Có một Anh chàng đang đi xe trên đường với tốc độ cao, bỗng nhiên trong đầu Anh vang lên câu: Dừng lại. Anh vội vàng đạp phanh xe lại, thì phìa bên kia đường có một chiếc xe lao với vận tốc lớn lao sang làn đường của Anh và tan nát hết, xe Anh dừng đúng lúc - Anh thoát nạn.
Lần này Anh cũng đang đi trên đường thì cũng nghe được câu: Dừng lại, Anh đạp phanh xe cho xe dừng lại, phía trước Anh, một tảng đá lớn bị lở đang lao ầm ầm xuống đường, Anh thoát chết trong gang tấc.
Anh tự hỏi sao hai lần gặp nạn ai là người cứu ta? Thì THẦN MAY MẮN xuất hiện và nói: Ta là thần may mắn của Anh, luôn đi cùng với Anh trong cuộc đời này.
Anh ta quát lớn: Thế cách đây một năm TÔI LẤY VỢ - ÔNG Ở ĐÂU ?.

Đấy - anh bạn chuẩn bị lấy vợ hãy nghiên cứu nhé.
Và HÔN NHÂN thì người bên trong muốn nhẩy ra, người bên ngoài lại cố nhảy vào........

tuanhung1433

Active Member

Đơn giản, e có mẹo này rất hay:
Bác ra ngoài mua độ 1 xe công nông cát về.
Chơi trò CÓ và KHÔNG
Hạt đầu tiên nhón ra khỏi xe bác coi nó là CÓ
Hạt tiếp theo nhón ra khỏi xe bác coi nó là KHÔNG
Cứ thế tiếp diễn lặp đi lặp lại đến khi nào trên xe không còn hạt nào bác sẽ tìm thấy câu trả lời :)
Nếu sợ tốn tiền, đổ cát bất tiện thì bác cứ vén 2 ống quần lên. Rứt từng sợi. CƯỚI tiếp KHÔNG CƯỚI. Theo kinh nghiệm thì cái nào muốn thì đọc trước. :)):))

Nói ngắn gọn là thế này: Người ở trong thì muốn rút chân ra, người ở ngoài thì muốn cắm đầu vào. :))

Hôn nhân là cái cầu tiêu, kẻ ở trong muốn ra. Người ở ngoài muốn vào. ^:)^

thewall2010

Active Member

3 bước này khó ah nha, làm theo lại vỡ mồm nhơ chơi ấy chứ :))

thanhtung90

Active Member

@salenguyenduong: Nhìn avatar thế thì bảo sao bác chưa muốn lấy vợ =))
@Vài bác: Em thấy vài bác cứ làm hụt chí, em tin các bác yêu vợ lắm, nhưng lên đây than vờ thế thôi. Nên bác chủ cứ lấy vợ đi, đừng nghe họ nói hãy xem họ đã có gì.

gaoi

Active Member

Hjhj. Top hay nè. Các cụ ta đã dạy: "Em đi lấy chồng, như chim vào lồng; như cá cắn câu;...". Từ đó suy ra: Con trai (Chưa được tính là đàn ông) là cái lồng (để nhốt chim); nlà cái lưỡi câu để móc miệng con cá;.... Vầy nên, bác cứ thuận theo tự nhiên, các cụ từ xưa tới nay đi.....
P/S: Sao bác làm được phần bình chọn cho top thế nhỉ?
vợ ông bạn mình mới sinh đứa thứ 2; mình gọi điện hỏi thăm tình hình thấy ông ấy buồn rầu bảo: chán quá mày ah, lại được cái bẫy chim nữa rồi :))

ab9742

Member

ăn chơi tới 30 lấy vợ là đẹp rồi các bác ui :D

nvqhaiduong

Well-Known Member

Em thấy lấy vợ cũng có nhiều cái hay lắm...
và như bác chủ, đến tuổi băm rồi thì nên lấy vợ thôi kẻo sau này cha già con cọc

bladies

Active Member

là con gái thì không NÊN LẤY VỢ !

Bên trên