Có nên mua bảo hiểm cho con đến năm 18 tuổi hay không?

giangha

Member
Em vừa mới sinh bé đầu lòng. Họ hàng khuyến khuyến mua bảo hiểm cho bé từ sớm, để đến tuổi 18 có chút vốn liếng dắt lưng, muốn đi du học cũng không phải vay mượn nhiều. Với kinh nghiệm của mọi người thì nên mua đến 18 tuổi không ạ, và mình nên mua loại gì. Em cảm ơn cả nhà nhiều.

Mình vote nên mua bảo hiểm cho con khi còn nhỏ , đảm bảo cho tương lai học vấn của bé sau này.

thukytrieu

Member
Bảo hiểm AIA thì có tiếng lâu rồi, về dịch vụ thì bên đây thích lắm. Đặc biệt tiện lợi ở chỗ có thể đóng phí, tra cứu hợp đồng trên online nữa.

Em cũng vừa mới mua bảo hiểm cho con bên AIA xong, mình có thể chọn nhận tiền khi đáo hoặc lãnh trong 4 năm cuối hợp đồng, hưởng 175% số tiền bảo hiểm. Bên này em mua từ lúc chưa kết hôn, thấy ổn nên bây giờ mua tiếp cho bé.

ngogiadi

Member
Thấy gói bh học vấn diploma bên AIA khá hay. Thời hạn hợp đồng từ 8 - 26 năm, ngoài ra mình còn được hưởng thêm bảo hiểm bệnh hiểm nghèo nữa.

Theo em thì nên mua những loại liên quan đến học vấn cho bé, đảm bảo tương lai khi bé trưởng thành. Bảo hiểm cho con cái là một trong những hình thức đầu tư và hạn chế rủi ro nhất

giangha

Member
Mọi người chia sẽ kinh nghiệm mua bảo hiểm AIA có lợi nhất nha . Cũng đang tìm hiểu .

lemyhienvn

Member
Tạo dựng tương lai cho con sau này cũng khá hay. 18 năm sau có tiền cho con đi du học .

Bên trên