Có nên mua bộ receiver ONKYO TX- SA503 không các bác

giang_coi

Tình hình có ông anh đang tư vấn cho em bộ receiver ONKYO TX- SA503 em này thấy bảo giải mã được 7.1 rồi có cái công nghệ DTS-ES và Dolby Digital-EX. Cho em hỏi nếu dùng bộ này lắp với 5 loa thì xem phim HD trên đầu HD như bt nó có giải mã được âm thanh DTS như bt không hả các bác. Và có nên mua bộ này không vì em chỉ có tâm 3-4tr cho cái receiver. Cái này thì giá thị trường bây h là bn ạ mua giá nào thì hợp lý các bác co kinh nghiệm tư vấn em với nhé

giang_coi

Ðề: Có nên mua bộ receiver ONKYO TX- SA503 không các bác

giúp em nhanh nhé các bác ơi

quanghaiphong

Well-Known Member

Tình hình có ông anh đang tư vấn cho em bộ receiver ONKYO TX- SA503 em này thấy bảo giải mã được 7.1 rồi có cái công nghệ DTS-ES và Dolby Digital-EX. Cho em hỏi nếu dùng bộ này lắp với 5 loa thì xem phim HD trên đầu HD như bt nó có giải mã được âm thanh DTS như bt không hả các bác. Và có nên mua bộ này không vì em chỉ có tâm 3-4tr cho cái receiver. Cái này thì giá thị trường bây h là bn ạ mua giá nào thì hợp lý các bác co kinh nghiệm tư vấn em với nhé

Nhớ ko nhầm thì con này vẫn chưa giải mã được True HD đâu bạn ạ,đầu 5 của Onkyo chắc cũng lâu rùi,dòng này CS yuế xìu,bác mua để xem phim với DTS cũng tốt.Tiền chỉ có thế thì ko nên mua dòng này,kiếm con YA hay PI giá tầm 4 củ là qua ổn,thôi tôi đi ăn cơm đây...bala:D

manhthang

Huyền Thoại

Nếu tầm 3tr thì cũng được, đừng lo về công suất vì cũng same same với Denon 1xxx thôi.
Nhìn cổng kết nối thì biết TX-SA503 là hàng rẻ tiền, tuy nhiên nếu dàn loa của bạn ở mức trung bình thì khá phù hợp.

manhthang

Huyền Thoại

Thoải mái bạn ơi, receiver 7.1 mà. Lên được tới DTS-ES.

Bên trên