có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

thangbkpro

Re: Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

Một số vẫn sản xuất tại China.
Nếu không phải China bạn chọn Dune Made in Taiwan ,bảo hành 2 năm

Hàng được đánh giá hàng top 1 của VN .

em tẩy chay hàng tầu các bác ạ, tuy mấy hàng ở vn cũng made in china hay taiwan j đó nhưng là nhà máy của quốc gia khác đặt gia công ở China thôi chứ 100% china thì em xin chào thua. Còn chờ đến khi VN mình sản xuất được thì chắc phải đời chắt chút chít j đó của mình mới được xài. Muốn người VN xài hàng VN mà sao khó quá...

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

em tẩy chay hàng tầu các bác ạ, tuy mấy hàng ở vn cũng made in china hay taiwan j đó nhưng là nhà máy của quốc gia khác đặt gia công ở China thôi chứ 100% china thì em xin chào thua. Còn chờ đến khi VN mình sản xuất được thì chắc phải đời chắt chút chít j đó của mình mới được xài. Muốn người VN xài hàng VN mà sao khó quá...

Uh! đa phần China là nơi qui tụ các hãng Audio nổi tiếng toàn thế giới ,nhưng để gia công thôi,còn các hãng 100% tàu thì tùy nhé ,không phải không tốt mà là không thích thôi.

B&W ,Polkaudio ,Denon......cũng Made in china ,Apple,Google nexus 7 .cũng Made china.......

Hàng tàu trung ương Lenovo, Huawei....

Các hàng nhái hay thương hiệu lạ thì nên tránh càng tốt.

Ít tiền thì không thể nào tránh được hàng Made ine china.Hàng chính hãng sản xuất USA,Châu âu thì chỉ có mơ thôi giá trên trời em không kham được.

thangbkpro

Re: Ðề: Re: Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

Uh! đa phần China là nơi qui tụ các hãng Audio nổi tiếng toàn thế giới ,nhưng để gia công thôi,còn các hãng 100% tàu thì tùy nhé ,không phải không tốt mà là không thích thôi.

B&W ,Polkaudio ,Denon......cũng Made in china ,Apple,Google nexus 7 .cũng Made china.......

Hàng tàu trung ương Lenovo, Huawei....

Các hàng nhái hay thương hiệu lạ thì nên tránh càng tốt.

Ít tiền thì không thể nào tránh được hàng Made ine china.Hàng chính hãng sản xuất USA,Châu âu thì chỉ có mơ thôi giá trên trời em không kham được.
Bác nói chí lý

salenguyenduong

Hi vọng các hãng thiết bị điện tử kiếm nước khác đặt nhà máy sản xuất cho anh em kinh doanh và người tiêu dùng dễ mua bán.

1984kute

Active Member
Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

các bác toàn chê hàng tàu.như thế này nhé iphone,nokia,motorola các bác đang dùng cũng do trung quốc sản xuất
quần áo,giầy dép dân mình mặc đa phần là của tàu
trong hd em toàn thấy là hàng của tàu ngay cả rca denon cũng là do người trung quốc gia công
em nhận thấy người trung quốc rất giỏi,bắt chước nhanh.nhưng các bác không thích hàng tàu là vì vấn đề chính trị nên bỏ qua,đa phần các bác kêu hàng tàu nhanh hỏng.chẳng qua là vì thằng tàu giỏi,giá nào nó cũng sản xuất đc
đơn cử như điện thoại,điện thoại chính hãng trung quốc rất bền.loại cao cấp cũng trên 500 obama,các bác mua điện thoại nhái ip4,ip5có 1tr5,hay vài trăm.nó nhanh hỏng là đúng.galaxy s3 chính hãng 15tr,bác mua của tàu có 5tr thì chất lượng nó khác là đúng rồi
em lại lấy đơn cử về mặt hàng may mặc.em thấy các shop ngoài bắc toàn hàng thâm quyến,áo rét 4,500 1 cái,mẫu mã đẹp.nhưng bác nào mặc đồ hiệu thì 2,3tr 1 cái.các bác so sánh khập khiễng quá.nhưng nếu bác nào đi sang trung quốc nhiều chăc các bác cũng biết đồ hiệu trung quốc rất tốt và cũng rất đắt
các bác có nhớ con wave anpha máy đen đời ngày xưa sản xuất là do trung quốc lắp ráp,hoặc mấy con longcin đời đầu chạy rất tốt không{cái này ai cũng biết}thế mà lắp ráp tại vn máy trắng ai cũng kêu
em chốt lại rất khách quan.đồ trung quốc cũng nhiều loại,rất nhiều giá.các bác bỏ 12tr mua 1 cái điện thoại Huawei chính hãng.em đảm bảo các bác sẽ nghĩ khác.có bác nào mua đt ip3,ip4,ip5 nhái trung quốc 2 đến 3tr các bác kêu:đúng là đồ tàu" thì rõ ràng như vậy rồi
rồi thực phẩm gà,cam,quýt trung quốc phun thuốc,này nọ.các bác bảo chúng nó ác.hihi không phải như vậy đâu.các bác phải hiểu cặn kẽ.trung quốc không trồng cây cam quýt,rồi lại bán cho cái ông việt nam với cái giá 8000/1kg.nó mà trồng như vậy thì có mà sạt nghiệp.trung quốc trồng cam,quýt xuất khẩu sang các nước có giá cao hơn.nhưng 1 cây cam có 7kg thì có 2kg không đủ tiêu chuẩn xuất khẩu{5kg xuất khẩu đó là có lãi rồi}.vậy mỗi cây 2kg ấy ăn nó không ăn đc,nó bán rẻ cho ông vietnam.ông viêt nam đổ ra chợ long biên.mà từ cửa khẩu móng cái đến long biên thì nhanh 1 ngày đến 3 ngày.cam quýt muốn bảo quản đc thì bắt buộc phải tiêm thuốc bảo quản,thế thôi.chết là chết người tiêu dùng ai cũng muốn ham rẻ,10.000d/kg đòi cam vinh,hà giang thì móc đâu ra
chủ thớt mua đồ trung quốc không sao,nhưng tiền nào của ấy đâu,tìm hiểu.nếu là hàng trung ương thì rất tốt.còn những loại nhái,giá rẻ thì xanh chín thôi.kinh nghiệm mua hàng nhái của em là.cứ đồ gì tem mác có chữ trung quốc thì mua,chứ cứ giả danh như nokina,ophone,hay doice d&g như hàng hiệu thì nhanh hỏng

Hung082012

Bác chủ hỏi có nên không thì chắc 100% nói không nên, nhưng làm thế nào để không mua phải hàng made in Tập Cận Bình thì mới là câu hỏi khó.

kienqn242

Cả thế giới dùng đồ Trung Quốc, hàng dởm bán ở Việt Nam. Nói chung nguyên nhân là do tâm lý tham rẻ của người mình và quan điểm kinh doanh vì túi tiền của mấy bác gian thương thôi.

kirasher1001

Thì tiền nào của ấy thôi, tùy thời điểm mà mình xài thôi
Khi ít tiền đành chơi hàng tàu cho đỡ thèm
Khi có tiền thì mình nghĩ chơi hàng tàu, hahaha

bác này nói chí phải ^^

dinquanhun

Em cũng bài trừ hàng tàu về audio, nhưng qua Phim HD thì ngoài hàng tàu thì em thấy có hãng nào nổi ngoài tàu đâu, đi đâu cũng thấy tàu mừ

DAIYOU

Active Member

Em cũng bài trừ hàng tàu về audio, nhưng qua Phim HD thì ngoài hàng tàu thì em thấy có hãng nào nổi ngoài tàu đâu, đi đâu cũng thấy tàu mừ

Có đấy ! Dune sản xuất Đài Loan nhé ,bảo hành 2 năm luôn .Một trong những thương hiệu có tiếng về đầu HD Player.

edomedia1

Giờ đầu phát cấu hình cao mà giá rẻ rất nhiều, bạn xem ở việt nam cho nhẹ nhàng

vtinfo

trông ngom đấy chứ bác nhỉ?

dinhvantuantu

Re: Ðề: có nên mua đầu phát HD hàng Tầu không?

bạn này chắc trong nhà không có bất cứ cái gì của tàu chứ

Bên trên