Có nên mua "WD Green 2TB Sata" để tải fim HD ko bro?

Em xem HD bằng cách cắm LAN của PC qua TV (Allshare của con LED samsung) thì ko biết có nên xài WD Green ko nhỉ.
Vì google thấy Green tiết kiệm điện nhưng tốc độ ko bằng dòng Black, Blue nhưng giá thì thấp hơn nhiều. Sợ ảnh hưởng khi xem fim, sợ giật :( cấu hình thì dư xăng xem.
Hiện có SSD để boot win7, Seagate 500GB (chả nhớ dòng gì, hồi mua tầm 1tr) để lưu HD nhưng FULL cmnr :))
Mua thêm chủ yếu để lưu fim và torrent, ko thích ra ngoài chép, nhà cáp quang nên thích tự tải, rồi cắm qua TV coi.

Thanks bro, giá là khoảng 2tr, nếu lên Blue thì chỉ dám mua 1TB 1tr5 thôi.

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Có nên mua "WD Green 2TB Sata" để tải fim HD ko bro?

Nếu làm NAS mở 24/7 thì mua dòng RED. Còn Green để lưu trữ trong HDPLayer, box USB hay PC khi cần mở ra truy cập. Black dùng khi ghi đọc nhiều cần tốc độ độ trễ thấp. Xem film thì Green chiến tốt.

Nếu lưu film thì mua ổ lớn nhất có thể sau đó mới ưu tiền tốc độ, cache...

salenguyenduong

bác bên trên nói chuẩn rồi, Green chậm nhưng chơi HDD BOX, DHP thì phù hợp, chơi qua nas thì kiếm dòng Red hoặc kiếm mấy dòng 7200 chơi cho okie.

nvqhaiduong

Well-Known Member
Em toàn dùng ổ cứng loại này để lưu trữ phim và nhạc nên bác cứ yên tâm mà chơi

Vậy chơi Green luôn quá :)
Dạo này có cái trò torrent làm tốn TB vãi.
Mà nên mua ở đâu nhỉ?
Chỗ này được ko? ::: TAN DOANH ::.

coolpix8700

Well-Known Member

Vậy chơi Green luôn quá :)
Dạo này có cái trò torrent làm tốn TB vãi.
Mà nên mua ở đâu nhỉ?
Chỗ này được ko? ::: TAN DOANH ::.

Các bác ấy trả lời rõ rồi, green chỉ để lưu film, khi xem qua DOK thì dù là USB2 vẫn xem cả 3D Bluray vô tư. Nhưng nếu để cắm vào NAS thì green không thích hợp, không phải vì chậm mà phần cơ của loại HDD này không được trù tính để chạy lâu liên tục.

minhdangkt

Well-Known Member

Green chơi HD là okie lắm rồi bác. Chơi green mà còn chưa đủ tiền đủ down hết phim a e up lên kìa, hehe

hd360sg

Bác chủ nên để ổ wd làm ổ lưu trữ và chia sẻ còn dọn cái ổ seagate làm ổ download sẽ tốt hơn đó bác.

Bác chủ nên để ổ wd làm ổ lưu trữ và chia sẻ còn dọn cái ổ seagate làm ổ download sẽ tốt hơn đó bác.
ủa sao vậy bác, download xong lại phải copy qua con WD à :((((
để con green chạy torrent lun có bền ko ta :(?

salenguyenduong

Re: Ðề: Có nên mua "WD Green 2TB Sata" để tải fim HD ko bro?

ủa sao vậy bác, download xong lại phải copy qua con WD à :((((
để con green chạy torrent lun có bền ko ta :(?
Chạy thì cứ chạy thôi, 1 ngày đẹp trời em nó ra đi cùng mớ phim hd của pác thôi
Ko nên để Green chạy 24/7, làm ổ lưu trữ thôi. Mua Red nếu muốn chạy torrent
Chính xác, Red độ bền và phù hợp cho việc chạy Nas.

hd360sg

Chính xác mỗi cái đảm trách một nhiệm vụ ? ko nên ôm đồm nhiều quá mau đi lắm bác à. Vì mình có dk tội j ko làm chứ.

Hai Scm

Active Member
Cho em hỏi ké nếu cài Hệ điều hành và chạy phần mềm cho nhanh thì nên dung WD Black hoặc Blue phải ko các bác ?

salenguyenduong

Cho em hỏi ké nếu cài Hệ điều hành và chạy phần mềm cho nhanh thì nên dung WD Black hoặc Blue phải ko các bác ?

SSD mới nhanh ạ :))

Như pác Le hung nói ở trên, nếu có điều kiện pác sắm 1 em SSD chỉ dùng để chạy OS là tốt nhất.
Nếu dùng để chạy HĐH và ứng dụng thì pác chọn các dòng có vòng quay 7200 rpm là okie. Còn tất nhiên HDD WD thì chọn blue, black hoặc enterprise là tốt nhất.

Bên trên