Có nên mua "WD Green 2TB Sata" để tải fim HD ko bro?

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Có nên mua "WD Green 2TB Sata" để tải fim HD ko bro?

Mua ở đâu vậy bác, mà sát là thế nào vậy? mình có hỏi bac songthan con này nhưng giá vẫn cao quá.

Bác coi lại, chắc bác mua ổ 3Tb thì giá đó là thơm quá rùi mà!

Theodore-Tbag

Bác coi lại, chắc bác mua ổ 3Tb thì giá đó là thơm quá rùi mà!

Hàng WESTERN 2Tb MyBook Essential Smart (Edition) ( USB 3.0) bên Phúc Anh bán 2,490 tr, bên Ben Computer bán 2,389 tr, Trần Anh thì 2,690 tr nhưng tặng PMH 600k. Các bạn cứ ra các công ty lớn này mà mua, đảm bảo rẻ hơn nhiều chỗ đấy, + uy tín nữa.

amsempron

Member
Ðề: Có nên mua "WD Green 2TB Sata" để tải fim HD ko bro?

Em xem HD bằng cách cắm LAN của PC qua TV (Allshare của con LED samsung) thì ko biết có nên xài WD Green ko nhỉ.
Vì google thấy Green tiết kiệm điện nhưng tốc độ ko bằng dòng Black, Blue nhưng giá thì thấp hơn nhiều. Sợ ảnh hưởng khi xem fim, sợ giật :( cấu hình thì dư xăng xem.
Hiện có SSD để boot win7, Seagate 500GB (chả nhớ dòng gì, hồi mua tầm 1tr) để lưu HD nhưng FULL cmnr :))
Mua thêm chủ yếu để lưu fim và torrent, ko thích ra ngoài chép, nhà cáp quang nên thích tự tải, rồi cắm qua TV coi.

Thanks bro, giá là khoảng 2tr, nếu lên Blue thì chỉ dám mua 1TB 1tr5 thôi.

Mua Red đi bạn. RED là dòng mới của WD là sự kết hợp giữa Blue và Black chạy 24/7 hỗ trợ NAS Wave

panameraf

Ðề: Re: Ðề: Có nên mua "WD Green 2TB Sata" để tải fim HD ko bro?

Hàng WESTERN 2Tb MyBook Essential Smart (Edition) ( USB 3.0) bên Phúc Anh bán 2,490 tr, bên Ben Computer bán 2,389 tr, Trần Anh thì 2,690 tr nhưng tặng PMH 600k. Các bạn cứ ra các công ty lớn này mà mua, đảm bảo rẻ hơn nhiều chỗ đấy, + uy tín nữa.

Các bác cho em hỏi em toàn dùng dòng này để lưu phim, các phim toàn Bluray dung lượng lớn, đa số copy vào đầy rồi để đấy, thỉnh thoảng mấy tháng copy ra vài phim hoặc xóa vài phim để thay bản khác đẹp hơn, cái ổ em dùng nhiều nhất là mang ra hàng copy đầy rồi về chuyển sang ổ khác, tổng cộng cũng chỉ ba bốn lần như vậy thôi rồi chứa đầy ổ để đấy. Khi dùng em cẩn thận lắm nên chưa thấy trục trặc gì, các bác bảo như vậy tuổi thọ ổ lâu ko?
Khi xem phim bằng cách cắm vào HDP thì chất lượng hình ảnh có khác nhau nhiều không giữa các dòng:Black, Red, Green..Hay như nhau các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

binh1201

Đọc thread này và qua tìm hiểu thì em vẫn biết là Green thì dùng để lưu trữ, còn chạy NAS 24/7 thì dùng Red, nhưng mà cái giá của Green quá vượt trội so với Red. Hiện giờ em đang dùng 1 con Green chạy NAS 24/7 chơi torrent, HDD chạy liên tuc, seed liên tục max đường truyền. Em định sắm thêm 1 con nữa mà đang phân vân giữa Green và Red, các bác cho em một số ý kiến với:

- Green có điểm yếu gì so với Red? Ngoại trừ tốc độ, em không care vấn đề tốc độ lắm.
- Red có độ bền cơ học hơn Green, vậy thì bền hơn được bao lâu, nếu cả 2 đều hoạt động liện tục 24/7? Đều được bảo hành 3 năm như nhau thì Green có die trước trong thời gian bảo hành cũng không phải là vấn đề.

Em cảm ơn các bác!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Vế sau chưa chắc đã đúng đâu bác ah!

meocon

Well-Known Member

Phim HD thì Green là đủ , mình vẫn đang dùng green .

anhgiai91

Green thì rẻ nhưng tốc độ khá chậm lại ko đc bền bỉ lắm nếu đc thì nên dùng dòng RED hơn vì nó tối ưu để chạy 24/24

VThanhgtvt

Well-Known Member

Green thì rẻ nhưng tốc độ khá chậm lại ko đc bền bỉ lắm nếu đc thì nên dùng dòng RED hơn vì nó tối ưu để chạy 24/24

Xét về mặt lưu trữ với giá cả mà bác... Green là hợp lý nhất roài bác ah!

trinhho889

e sài ổ cứng di động cũng toàn để phim với nhạc ko và một con nữa chuyên dữ liệu

---------- Post added 22-05-2013 at 10:02:36 PM ----------

Xét về mặt lưu trữ với giá cả mà bác... Green là hợp lý nhất roài bác ah!

Thật ra con này cũng có một có ưu điểm và nhược điểm nữa bác ah

vvb_nd

Em cũng đang dùng Green 2Tb để lưu trữ fim hơn 3 năm rồi, sẽ đổi sang Red về sau có nhu cầu chạy NAS, các bro phân tích rất hay về cả mặt kỹ thuật và kinh tế nhưng nó hài hòa được mới lý tưởng cho AE chưa có điều kiện kinh tế.

Nhiều bác nói Green chậm thì chằng qua là chậm lúc chép file copy với boot win thui. Chứ dùng để đọc một cái gì đó đã chép lên ổ của nó rùi thì cũng bình thường như cân đường hộp sữa so với các loại khác.

salenguyenduong

Nhiều bác nói Green chậm thì chằng qua là chậm lúc chép file copy với boot win thui. Chứ dùng để đọc một cái gì đó đã chép lên ổ của nó rùi thì cũng bình thường như cân đường hộp sữa so với các loại khác.

Chính xác, đọc 1 cái gì đó có sẵn thì với thông số của nó là hoàn toàn đáp ứng được rồi .

amthanhviet

dòng này chuẩn đấy bác ạ , tốc độ chậm nhưng ổn định

tlgod

Member

vote cho red, green chạy 24/24 ko ngon.

Bên trên