Có nên nâng cấp lên BenQ W1110 ?

tangvanthang

Well-Known Member
Cuối tuần rảnh thử màu mới xem có cải thiện với máy chiếu cũ không.

bác chiếu tường à ! Em cũng đang dùng w1110 và chiếu tường xám, phòng em tường và trần phản sáng nhiều nhưng với em thì em này màu đẹp nét căng nhìn trung rất hài lòng, giá em mua trước tết hàng xách tay 16,5tr mới nguyên seal !

nsnhd

Well-Known Member
bác chiếu tường à ! Em cũng đang dùng w1110 và chiếu tường xám, phòng em tường và trần phản sáng nhiều nhưng với em thì em này màu đẹp nét căng nhìn trung rất hài lòng, giá em mua trước tết hàng xách tay 16,5tr mới nguyên seal
Bằng giá mình mua con W1070 cách 3 năm trước :)

congfade

Well-Known Member
em ở tỉnh lẻ nên chưa được xem máy chiếu bao giờ!các bác cho e hỏi cùng tầm tiền 35tr thì chất lượng hình ảnh của máy chiếu (trong phòng tối) có bằng được tivi oled không ạ?em lại lăn tăn với con oled....em rất khó tính trong vụ cái màu đen khi xem phim,không biết máy chiếu khi xử lý ánh sáng tốt thì độ tương phản và màu đen có bằng được tivi oled không ạ?mong các bác đã trãi nghiệm qua giúp em một vài ý kiến với ạ?em cảm ơn!

oldfriend

Moderator
em ở tỉnh lẻ nên chưa được xem máy chiếu bao giờ!các bác cho e hỏi cùng tầm tiền 35tr thì chất lượng hình ảnh của máy chiếu (trong phòng tối) có bằng được tivi oled không ạ?em lại lăn tăn với con oled....em rất khó tính trong vụ cái màu đen khi xem phim,không biết máy chiếu khi xử lý ánh sáng tốt thì độ tương phản và màu đen có bằng được tivi oled không ạ?mong các bác đã trãi nghiệm qua giúp em một vài ý kiến với ạ?em cảm ơn!

Chắc chắn không bằng Oled nhé, máy chiếu giải quyết cảm giác cinema với màn hình to và chất lượng rạp. Chứ cỡ 30tr bác mua con tivi 4K 65inch màu đẹp hơn máy chiếu, nó chỉ thua mỗi cái nó nhỏ hơn thôi.

rockloccoc

Well-Known Member
Em cũng làm cái 1110 xách tay hồi tháng 8 năm ngoái, hạt "rẻ" 15,5 đồng. Trộm vía dùng ngon, cắm điện 24/24, hình đẹp, nét phết :D Nói chung hài lòng.

Chỉnh sửa lần cuối:

rockloccoc

Well-Known Member
bác có kinh nghiệm gì về tinh chỉnh màu sắc cho em này không chia sẻ để em học tập tks bác !
Hồi mới mua, em cũng mày mò tìm hiểu, bắt chước cách chỉnh của 1070, vì cứ nghĩ là cùng thương hiệu, model gần nhau thì sẽ giống nhau, nhưng kết quả rất tệ. Sau khi tìm hiểu kỹ hơn, mày mò nhiều hơn, em rút ra kết luận là cứ để mặc định các chế độ có sẵn, chỉ tỉnh chỉnh lại tí màu mè, độ nét.. tí là vừa mắt rồi.
Em thì đang đang để ISF day bác ạ. Bác phải mở khóa để hiện chế độ này (trên dưới trên dưới trái phải).

Vando

Well-Known Member
Bác nào căn flash sale hoặc black friday có thể mua được giá 15.5 đấy.
Con vivitek h1186 trước đây sale còn 500$ cả thuế, trong khi giá thông thường là 700$.

tangvanthang

Well-Known Member
ISF day bác ạ. Bác phải mở khóa để hiện chế độ này (trên dưới trên dưới trái phải).[/QUOTE]

là sao bác nói rõ hơn được ko ? các thông số trong chế độ này bác có tinh chỉnh gì không, em đưa gama lên 2.4 và chế độ isf night em thấy màu đen tốt hơn chế độ day !

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên