Có nên ủng hộ Bphone bằng mọi giá

vietthuong

Well-Known Member
Ðề: Có nên ủng hộ Bphone

Bphone ra mắt như thế nào, thông số kỹ thuật thế nào, dính phải xì căng đan gì các bác đã nói nhiều rồi, em khỏi post ở đây. Vấn đề là em thấy không chỉ trên hdvietnam, mà còn ở nhiều forum khác nữa, có nhiều cụ lúc nào mở mồm cũng câu cửa miệng ủng hộ hàng Việt. Vậy em xin thăm dò ý kiến các bác với 2 câu hỏi sau:

I. Yêu nước có nghĩa là cái gì của ta cũng phải ủng hộ? Tính xấu của người Việt có cần được phê phán không? Hàng Việt chất lượng kém cần được chỉ trích không? Đặc biệt đơn vị Việt kinh doanh không trung thực (nổ, lừa đảo khách hàng) có cần phải được phản đối không, hay là cần được ủng hộ bằng mọi giá? Làm như vậy liệu đất nước có phát triển được không?

II. Các cụ em nêu ở trên thuộc 1 trong các trường hợp nào sau đây?

1. Chủ nghĩa dân tộc siêu cực đoan
2. Dư luận viên của bkav
3. Cả 2 trường hợp trên :-S

Khi viết topic này em đã sẵn sàng gánh chịu gạch đá, và em thà làm anh hùng bàn phím còn hơn suốt ngày nghe bom nổ bên tai.

Đặt vấn đề đã thiếu khách quan rồi! Bphone đâu có tội tình gì đâu... củng như bịch ráy tay trong nhà thuốc bán 2k, thế mà ra công viên được chú bặm trợn xăm trổ đầy mình bảo "mua giúp kẻ cơ nhở" giá 100k thì các bác được quyền không mua mà, cùng lắm thì bị thằng băm trợn ấy phán "không có tinh thần yêu thương đồng bào" thôi! Thì thực ra cái bịch ráy tay ấy đâu có lổi...

Cho nên theo cách bác đặt ra thì tiêu đề là có nên ủng hộ cách bán hàng (xuất xứ, chất lượng không rỏ ràng) của BKAV hay không?

Thao Anh

Ðề: Có nên ủng hộ Bphone bằng mọi giá

Xem qua mấy cái video thì thực sự chất lượng thua kém các dòng dt khác nhiều, không biết bkav đang định làm gì mà đưa ra giử rồi lại thu về ???

chenzenvl

Well-Known Member

Đặt vấn đề đã thiếu khách quan rồi! Bphone đâu có tội tình gì đâu... củng như bịch ráy tay trong nhà thuốc bán 2k, thế mà ra công viên được chú bặm trợn xăm trổ đầy mình bảo "mua giúp kẻ cơ nhở" giá 100k thì các bác được quyền không mua mà, cùng lắm thì bị thằng băm trợn ấy phán "không có tinh thần yêu thương đồng bào" thôi! Thì thực ra cái bịch ráy tay ấy đâu có lổi...

Cho nên theo cách bác đặt ra thì tiêu đề là có nên ủng hộ cách bán hàng (xuất xứ, chất lượng không rỏ ràng) của BKAV hay không?

cái thèn bặm trợn muh pác ví von ko phải do BKAV thuê àh :-?

vietthuong

Well-Known Member

cái thèn bặm trợn muh pác ví von ko phải do BKAV thuê àh :-?

Ấy chết em đang nói bán ráy tai... chứ bán Bphone thì phải cái băng đầu trọc dử dằn hơn bác ợ! Bphone bán kèm với lòng yêu nước nên giá cao vậy, mà không hiểu chúng nó lấy đâu ra lòng yêu nước lắm thế, có khi hàng tàu đội lốt Việt thì khốn nạn thay!

phuongnd2891

Ðề: Có nên ủng hộ Bphone bằng mọi giá

Ủng hộ bằng cách không tẩy chay. Theo mình nghĩ thì xét đơn giản về mặt mình là khách hàng có nhu cầu mua hàng, mình sẽ mua hàng nào tốt. Nếu như khi mình phát sinh nhu cầu, thấy giá nó vừa mà chất lượng tốt mình sẽ mua thôi. Bây giờ không có nhu cầu nên cũng không biết được. CHỉ có thể theo dõi các bác bình luận thôi :))
Nếu chất lượng không phù hợp với tầm tiền, tự nhà bác Quảng sẽ phải biết làm thế nào mà :D

Bên trên