Coming soon ( 2009 ) : Phim kinh dị Thái

poly

Banned

Đạo diễn: Sopon Sukdapisit
Diễn viên: Worakan Rojanawat, Chantawit Tanasaewe, Sakulrath Thomas
Thể loại: Hành động, Kinh dị
Độ dài: 93 phút
Quốc gia: Thái Lan
Năm sản xuất: 2009

Chain, một nhân viên kỹ thuật phòng chiếu phim , quyết định sẽ cùng Yod tham gia vào kế hoạch quay lén bất hợp pháp một bộ phim kinh dị để bán cho đầu nậu DVD lậu . Trong lúc chiếu phim, Chain ngủ quên và khi anh thức dậy, anh không tìm thấy Yod. Yod đã biến mất và để lại máy quay phim của mình. Khi xem lại những thước phim đó, nỗi sợ hãi trong lòng Chain càng lớn lên.

Theo Zing

poly

Banned
Ðề: Coming soon ( 2009 ) : Phim kinh dị Thái

Phim này có một câu chuyện khá thú vị vì đề cập đến cảm giác coi phim ma trong rạp và gặp mà luôn nên poly cực kỳ khoái , qua bên Sing ko coi được Shinjiku ( ở VN phim Shinjiku bị cắt khoảng 20p nên poly ko xem và ko review ) nhưng cũng kịp coi phim naỳ xuất 12g đêm .

Như đã nói ở trên , phim này đề cập đến 2 chú kỹ thuật viên của rạp chiếu phim xách camera vào phòng chiếu quay lén phim để tuồn ra DVD lậu .

Ý tưởng này đối với poly rất buồn cười và thú vị vì VN mình nhờ có mấy chú nên bản DVD camera đầy rẫy hehe và ý tưởng hù khán giả coi phim khi đang xem phim cũng rất thú vị khi coi rạp bên Sing hay Thái cụm rạp hơn chục rạp và đường ra thì vắng vẻ mịt mù khá sợ ,coi xong cảm giác cũng rợn rợn khi đi về hehe .

Kỹ xảo và âm thanh phim thỉ khỏi nói nha ,1 là Thái dạo này là trùm 2 phim kinh dị châu Á sau Nhật ,2 là coi ở rạp thì âm thanh nó ghê rợn lắm , 3 coi xuất 12g đêm nên nó lạnh teo hàng ,cái gì teo được nó teo hết hehehe nên cảm giác còn ghê dữ .

Tuy phần trên khen nhưng đó là những yếu tố phụ ,còn về phần kịch bản theo poly thì hơi thất vọng khi phần tập trung vào rạp chiếu phim hơi ngắn , các chi tiết và cảnh hù khán giả ko mới , cũng cái kiểu âm thanh và cận cảnh như cac phim kinh dị Thái khác poly đã xem , nên cảm giác sợ ko nhiều lắm mà quen thuộc .

Phần sau khi nam nữ nhân vật chính đi theo dấu vết của bộ phim noí chung ko ấn tượng , được cái nút thắt cuối cùng cũng hay và thú vị , laị nhất là đối với dân làm phim . Hehe nếu ai đã đọc bài những bộ phim bị nguyền rủa thì caí phim này cũng giống vậy , một bộ phim bị nguyền rủa nên ......

Tóm laị thì phim naỳ coi được ,poly coi ở rạp bên Malaysia xuất 12g đêm mà cũng ko sợ lắm , vì poly cảm thấy phim có ý tưởng rất hài chứ ko nặng tâm linh , phần kinh dị ko có gì mới mẻ .thế nên có lẽ coi HD DVD cũng ko thú vị lắm .Vui nhất là về VN thấy đã có DVD bản Camera ,hehe ko biết chú quay phim có bị gì ko

Có một điều hơi thất vọng trong phim này là gái phim naỳ ko hot , nhìn hơi chán ,đóng dở . Trong 2 bộ phim Thái gần đây poly xem lấy rạp chiếu phim là bối cảnh thì The Passion là phim giết ngươì hấp diêm và gái cực hot , coi cứ là chảy ke vì bưởi và xôi ,con phim kinh dị naỳ thì ko có gì cả

P/S :

xem phim này tại hệ thống Golden Screen Cinemas ở Melaka-Malaysia , tham khảo

http://www.gsc.com.my

Giá vé là 8RM ngày thường và 10RM(*5.000VND) cuối tuần , rẻ hơn cả VN mà chất lượng tốt hơn ,

Chỉnh sửa lần cuối:

dino

Active Member

ko bít đến bao giờ VN mới ko cắt phim đây, mà anh poly review phim mà ko có HD là ảnh ko khoái :lol:

buonnguqua

Active Member

Hic , Poly đúng là vua PR cho dòng phim thương mại rẻ tiền

ranchu

phim gì mà có 5 nghìn rẻ dữ vậy anh poly ?

ngongo

Cho spam một tý 5n/1RM đó bạn tính ra vẫn rẻ hơn xem ở Sài Gòn...mà không biết mọi người có thấy gống tôi không chứ xem ở Megastar hình ảnh sao cứ mờ mờ không rõ ràng như xem ở nơi khác mà MGS ở Parkson Hùng Vương là mới nhất rùi...Với một người xem bình thường như tôi chỉ có hai loại phim,thích và không thích chứ không thể phân biệt được thế nào là rẻ tiền ,đắt tiền...Giống như ở VN mình rất rất nhiều ông này bà nọ cứ luôn miệng nói album của mình,bộ phim của mình là nghệ thuật...là ...là này nọ nhưng khi xem thử mới thấy không giống ai hoặc như lời madam Đàm từng dõng dạc,thời trang của madam thì 10 năm nữa người khác mới theo kip...merci cái đùng mr Poly nhờ u mà chọn được đúng phim cần xem,chớ thấy sóng mà ngã tay chèo nha...Buon ngu qua thì đi ngủ cho rồi,phát biểu linh tinh.

pinkyxinh

Hóa ra ko chỉ riêng mình tôn bác poly là vua review phim thương mại à?
Nhớ cái phim Dragonball bị chửi khắp các chốn mà qua tay bác poly vẫn cứ thành phim hay. Em cũng thua bác

poly

Banned

Hóa ra ko chỉ riêng mình tôn bác poly là vua review phim thương mại à?
Nhớ cái phim Dragonball bị chửi khắp các chốn mà qua tay bác poly vẫn cứ thành phim hay. Em cũng thua bác

ax ax
e khổ các bác quá
sở thích coi phim thì giống nhau
nhưng cảm nhận khác
ko ai giống ai
còn phụ thuộc tâm trạng và thaí độ chớ đón phim thế nào cũng như hoàn cảnh coi phim
nói chung e cứ tin cảm nhận của riêng em
còn các bác cảm nhận thế nào thi e có nhận xét đâu ?

thangtb

Member

ủa, bác poly review DB hay bao giờ??? :-s

thakhk

e xin phép đào mộ tí vs. có bác nào có link fshare cho e kéo về vs ạ ^^

hongdo123

Member

phim gì mà có 5 nghìn rẻ dữ vậy anh poly ?

Phim này chiếu nâu lắm rồi lên mới có giá đấy bác ạ. Bác mà đi xem có khi trong rạp có 1 mình ý chứ.hi.vì mọi người xem hết rôi. mà xem phim kinh dị phải xem 1 mình mới khoái bác ạ.hihi

chuonchuonkim

Phim này chiếu nâu lắm rồi lên mới có giá đấy bác ạ. Bác mà đi xem có khi trong rạp có 1 mình ý chứ.hi.vì mọi người xem hết rôi. mà xem phim kinh dị phải xem 1 mình mới khoái bác ạ.hihi

bác này vãi thật, xem thể loại ma+kinh dị là em phải xem đông người á

Bên trên