COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

tuanphuong1826

Active Member

Anh full led mà em đây là anh chụp lúc chưa bật case :D

Cái main dư ra ngoài là đủ bộ PC đấy bro, nguồn với HDD giấu sau cái bàn kia tớ để bộ đấy làm bench table nghịch chơi cấu hình cái đấy thì cùi thôi :D

À ra là vậy! giờ em mới hiểu. tại bác không chi tiết hình của mình nên mọi người muốn tìm hiều đó! hichic.
bác chấm điểm benchmath cho anh em coi đi nào??!

dinhhuy1979

Well-Known Member
Cấu hình chi tiết thì dưới sign có mà em còn điểm chác thì anh hơi ngại chỉ OC thì anh test IBT với SuperPI để test stable thôi :D

tuanphuong1826

Active Member
Cấu hình chi tiết thì dưới sign có mà em còn điểm chác thì anh hơi ngại chỉ OC thì anh test IBT với SuperPI để test stable thôi :D
Bác cứ làm một cái tổng quát, đánh gia hiệu năng của em nó để cho mọi người cùng tham khảo khi muốn nâng câp PC của mình (trong đó có em) bác dinhhuy làm chi tiết vào nhứ!!!

tuanphuong1826

Active Member
Nhiệt độ em nó đây em :D

Oái! bác test mà nhiệt độ lên hơn 70[SUP]0[/SUP]C cơ à! vậy là cũng khá nóng đấy. nhưng mà tại bác đang để Core Speed tận 4500MHz lận. vậy là một thành tích đang nể rồi bác dinhhuy ạ
Nhưng nếu con CPU này của bác mà chạy trên con Main GA-Z77X-UD5H thì đúng là "cậu" với "mợ". em đang muốn kết hợp hai em nó lại với nhau đây bác ạ, nhưng nó "chát" quá nên lại phải từ từ.!
em sẽ cố gắng sớm có hàng để Show cùng bác!

trannguyenhien

Active Member
Các bác giúp em;)
con PC của em main foxxcon G31 CPU DUO CORE E5200.VGA GIGA HD5570.dạo này hay bị đơ không khởi động đc;).đèn LED ở nút nguồn không nhấp nháy.(khởi động ngon lành thì nhấp nháy)phải tắt bằng tay mấy lần mới kd đc.mặc dù đã cài lại Win 7 nhưng vẫn như vậy.( ấn delete cũng không đc Esc cũng không đc) nên em cho nó chạy ròng rã một tuần nay down phim.
mong các bác cho ý kiến khắc phục.;) Đừng bảo em thay cái gì nhé em hết thóc rồi;)

tuanphuong1826

Active Member
Các bác giúp em;)
con PC của em main foxxcon G31 CPU DUO CORE E5200.VGA GIGA HD5570.dạo này hay bị đơ không khởi động đc;).đèn LED ở nút nguồn không nhấp nháy.(khởi động ngon lành thì nhấp nháy)phải tắt bằng tay mấy lần mới kd đc.mặc dù đã cài lại Win 7 nhưng vẫn như vậy.( ấn delete cũng không đc Esc cũng không đc) nên em cho nó chạy ròng rã một tuần nay down phim.
mong các bác cho ý kiến khắc phục.;) Đừng bảo em thay cái gì nhé em hết thóc rồi;)

Chào bác!
Vấn đề của bác thì bác hãy thử làm theo các bước sau nhé:
1- tháo nút nguồn và vệ sinh sạch sẽ lại, kiểm tra hoạt động của nút nguồn và nút reset.
2-Mang bàn phím sang máy khác test tất cả các nút xem có hoạt động hết hay không
3-Tháo pin Cmost trên main ra, reset bios rồi cài đặt lại bios.
Kiểm tra xem ổ cứng có kêu lạch cạch khi hoạt động không==. kêu là bad ổ rồi.
bác nên vệ sinh lại máy và kiểm tra các thiết bị trên rồi cài lại Bios và cài lại win, cài driver đầy đủ thử xem nhé
Nếu đã làm hết thuốc rồi mà vẫn chưa được thì bác nên mượn một PC của ai đó rồi test từng thứ một mà loại trừ từng trường hợp.
Nếu phần cứ OK thì nên kiểm tra visus trên ổ đĩa xem thế nào
Tóm lại là bác cứ kết hợp các vấn đề trên lại là OK ấy mà!
Chúc bác thành công.
có gì bác cứ PM vào đây anh em sẽ giúp bác!

hoasimtim

Well-Known Member
Các bác giúp em;)

Em nghĩ cái Nguồn của máy bác có vấn đề rùi cũng nên :D

Hai Scm

Active Member
Các bác giúp em;)

Máy bác lúc khởi động có kêu tiếng bíp gì không ? Nếu có thì có thể bị dơ chân RAM, lấy ra chùi sạch là ok.

hoasimtim

Well-Known Member
Chú Sim hộ anh cái vụ active win 8 với lằng nhằng quá :(

Bác mở cmd bằng quyền Administrator: ---> Slmgr -upk
Lệnh trên để remove key cũ, chờ nó báo thành công thì tiếp theo: slmgr.vbs -ipk VVRR9-NFX9G-PJQDT-W2MBC-Q3R92
Lệnh trên để add key, chờ tí nó báo thành công thì tiếp tục --- > Slui 4
Chờ tẽo xuất hiện hộp thoại, bác nhấn next, rồi copy dòng ở step 2 đưa cho em :D
Nhớ là copy theo thứ tự nhé :D

dinhhuy1979

Well-Known Member
Anh vào cái link của chú hồi trước để vào trang Cd4pro đã active được rồi em ah :D

Bên trên