Confessions Of A Shopaholic(2009)-Khởi Chiếu 17/4/2009

poly

Banned
Tự Thú Của Một Tín Đồ Shopping

Đạo diễn: P.J. Hogan

Kịch bản: Tracey Jackson và Tim Firth

Khởi Chiếu Tại việt Nam: 17.04.2009

Thể loại: Hài, Tình cảm

Diễn viên :

Isla Fisher ... Rebecca Bloomwood
Hugh Dancy ... Luke Brandon
Krysten Ritter ... Suze
Joan Cusack ... Jane Bloomwood
John Goodman ... Graham Bloomwood

Hãng sản xuất: Touchstone Pictures

Website chính thức: http://www.bluefly.com/media/promoti...hopaholic.html

Thời Lượng: 104 phút

Nội dung:

Dựa theo cuốn tiểu thuyết “Confessions of a Shopaholic" của Sophie Kinsella, bộ phim là một câu chuyện về một cô sinh viên mới ra trường và xin được công việc là nhà báo phụ trách chuyên mục tài chính ở thành phố New York, nơi cô có thể thỏa mãn thú nghiện mua sắm và bắt đầu chuyện tình lãng mạn với một doanh nhân giàu có.

Phim sẽ khởi chiếu tại Việt Nam vào ngày 17.04.2009

Theo Megastar

poly

Banned
Ðề: Confessions Of A Shopaholic(2009)-Khởi Chiếu 17/4/2009

Hình ảnh lễ ra mắt phim diễn ra tại Mega CT plaza do Nokia tài trợ

Nokia tài trợ cái SuperNova

Chương trình show với hình ảnh các em gái tự tin sải bước mua sắm hàng hiệu

Như motip trogn phim,các em ý cảm thấy mua sắm hàng hiệu là giải phóng bản thân,và thế giới sẽ trở nên tươi hồng hơn trong mắt mình

Nhưng để được cảm giác như vậy , như tốn tiền lắm nhé

Thế mới nói ,ko phải chân dài naò cũng tự tin rằng e ko có đaị gia

Tuy rồi sẽ đến lúc e chán và nhận ra giá trị hạnh phúc cuộc sống chính là những tình cảm yêu thương giữa con người

Thế nhưng để có thể nhận ra điều đó ,thì cái giá phải trả cũng ko rẻ

Tóm laị là ,e shopping chán chê cạn tiền rồi thì em ý mới phát hiện ra giá trị của cuộc sống là tình cảm

Thế thì cũng như ko , mèo cũng hoàn mèo

ơ cô em gái váy áo đỏ ,liệu e có còn nhớ đến tôi

Gameshow đi tìm tín đồ mua sắm ,em gái aó đỏ thắng giải với quà tặng là 1 chiếc DTDD Nokia Supernova ,quá xinh

Chỉnh sửa lần cuối:

tui

Member

Film dở và chỉ phù hợp với phụ nữ thôi. Các tình huống khiên cưỡng, suốt cả bộ film không có điểm nhấn. Đúng là ko phải cứ best-seller ra film là hay

Đặc biệt, diễn viên xấu...!

Hết.

poly

Banned

Phim này PR quá dữ , cộng với phần OST rất hay , quay phim đẹp , coi phim thì tha hồ được coi em gái chính đi shopping . Thế nên như bác tui đã nói , phim này đặc biệt phù hợp với khán giả nữ và nhóm bạn nữ đi xe chung để tha hồ tán dóc bàn tán.....Vì sao ? Vì một món đồ ko vừa ý bạn có thể đổi lại sau khi dùng thử , bạn trai thì ko .

Nhắc laị lần nữa là phim phù hợp với khán giả nữ ,xem phim với hình ảnh đẹp nhạc hay và thời trang áo quần . Thế nên phần sau poly có chê phim thì chỉ nhìn với con mắt của kẻ xem phim nhiều mà nhận xét , các chị em gái đừng chém poly tội nghiệp , nếu cần thì kêu poly bắn pháo bông được òi hehehe .

Ko hiểu sao nhièu người thích em dv nữ naỳ chứ poly thấy cô ấy ko hợp với vai trong phim này tí nào ,đơn giản là e ý ko có độ hot cần thiết và khuôn mặt thiếu thông minh để vào vai này .

Kịch bản xây dựng đơn giản ,dễ đoán ( cái naỳ có thể chấp nhận ) nhưng tinh cánh nhân vật xây dựng ko kỹ , ko thấy sự quá trình thay đổi rõ ràng cũng như tiến độ phát triển của tình yêu rất mờ nhạt ,điều đó dẫn đến đoạn cuối bị gượng ép .

Chả hiểu phim làm theo truyện kiểu gì ,mà sao coi thấy giống nhiều phim khác quá . Các chi tiết hài cũng ko hợp lý , xây dựng vụng về quá .

Nói chung theo poly ko hay nên ko viết nhiều , bà con tự quyết định .

Chỉnh sửa lần cuối:

Dai Minh Kim

xem bác poly review xong , khỏi coi luôn cho đỡ mất thời gian

diemon

mới nghe qua đã thấy dở rồi

ivy68

Huyền Thoại

Phim này cũng giống kiểu Devil Wear Prada, cũng nói về thời trang, cũng dựa theo Best-seller. Mọi người có vẻ không thích phim này nhỉ.

Nhưng best-seller đọc funny lắm. Nội dung phim có thay đổi khá nhiều so với truyện, cách xây dựng nhân vật cũng khác, có lẽ vì vậy ý nghĩa câu chuyện ko được truyền đạt hết. Các bác cứ đọc truyện thì biết, truyện hay lắm.

Đâu phải lúc nào cũng có phim hay để xem đâu, thôi xem tạm vậy, được cái quần áo, giày dép đẹp.

Về diễn viên chính, cũng hơi thất vọng. Tớ cũng thấy Isla Fisher ko hợp với vai Rebecca, còn Hugh Dancy thì chẳng phong độ bằng Luke.

Bên trên