Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực tiếp

Ðề: Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực tiếp

Mình ko có cái main như của bác nên ko biết đặt thế nào cho chính xác nhung có tìm thấy cái này trên mạng:
1) the sata set to AHCI mode
2) the 'Port Multiplier Enable' BIOS setting enabled
3) a MB with that setting on the bios... (seems that it isn't always available).

Bác thử đặt xem nhé

Em cũng tìm nát rồi, kết luận là do main này không hỗ trợ PM, mặc dù intel nói có :(

Cắm vào nó như lày:

hdd-hdp

Ðề: Công cụ tuyệt vời cho Copy phim - D300 Docking Station - 2 ổ đồng thời - Copy 2 HDD trực tiếp

Vậy thì mau cái cạc E-sata mở rộng có hỗ trợ P.M đấy ạ. Gắn vào là ok ngay thôi mà :D

Vậy thì mau cái cạc E-sata mở rộng có hỗ trợ P.M đấy ạ. Gắn vào là ok ngay thôi mà :D

Bác có em nào chỉ cần 1 cổng esata, không cần raid không ạ. Chứ bỏ thêm 600k mua cái card nữa thì xót quá >:D<

hdd-hdp

Vấn đề là chả hãng nào nó làm cái cạc kiểu đấy bạn ạ! Nếu thế thì chỉ cần mua cái Bay E-sata cắm xừ nó vào Main là xong. Only 1/x HDD. hihi
Phải mua cạc kiểu kia thôi! 600K so với thay cái Main tầm 2TR trở lên thì vẫn là rẻ chứ:D

ruko

Member

cái này cũng hay hay, nhưng nước nào sản xuất vậy ta,

Bên trên