Công nghệ đã thay đổi cuộc sống bạn như thế nào?

Khánh Trình

Ðề: Công nghệ đã thay đổi cuộc sống bạn như thế nào?

Bây giờ chỉ với chiếc điện thoại và gprs thôi cũng có thể cập nhật được tất cả thông tin mà mình cần thiết nữa, sống mà biết sử dụng công nghệ đúng mục đích thì mới là cuộc sống có chất.

min_tequila

Bây giờ chỉ với chiếc điện thoại và gprs thôi cũng có thể cập nhật được tất cả thông tin mà mình cần thiết nữa, sống mà biết sử dụng công nghệ đúng mục đích thì mới là cuộc sống có chất.
Mình thấy chỉ cần sống có công nghệ và biết sử dụng công nghệ đó đúng mục đích phục vụ tốt cho mình thì cuộc sống này có chất à.

truongxua

Thời này mà, chỉ cần chiếc điện thoại thôi cũng có thể check mail, kiểm tra được nhiều thứ của công việc rồi.

PSVITA

Member

check mail không thì cũng có tầm chục năm trước rồi,giờ thì phải xem tv online rồi dùng làm điều khiển pc và encode luôn cả phim nữa chứ =)) .Hiện đại lúc nào cũng hại điện nhưng nhờ đó mà cuộc sống hàng ngày thêm nhiều thú chơi hơn

hd6850

Member

mình nghĩ vẫn còn đó thôi vì năm sau là lên 4k rồi mỗi phim thì tầm 150gb nên hiện tại công nghệ này vẫn còn sống tốt và dân chơi HD thứ thiệt vẫn sẽ ko từ bỏ nó đâu ,chất thế mà

truyenthongviet

Công nghệ làm cuộc sống mình thay đỗi ghê các bác, bây giờ mà tìm lại được cái ti vi trắng đen cũng hay à.

sabodam

Có sao không nhưng mà không ai sử dụng nữa thôi à, nhà em có cái ti vi trắng đen nà, tính ra có thể là tuổi thọ hơn cả tuổi em rồi đấy, để đó vậy thôi chứ không còn sử dụng được, đem ra lỗi thồi rồi.

bentrecity

Bây giờ mà đem cái ti vi đó ra thì thôi luôn, người ta có cười chết....thời này là tivi 3D rồi bác à.
Xem hình ảnh như thực luôn, sướng vãi.

truongxua

Có điện thoại hay máy tính bảng thì không cần phải mua những tờ báo hay làm một số việc bằng tay nữa đâu.
Thiết bị công nghệ ngày nay có thể tự thực hiện được mà, cần thông tin gì cũng có.

danonglathe

Có điện thoại hay máy tính bảng thì không cần phải mua những tờ báo hay làm một số việc bằng tay nữa đâu.
Thiết bị công nghệ ngày nay có thể tự thực hiện được mà, cần thông tin gì cũng có.

Sử dụng nó không khó mà cái tác dụng nó mang lại thì mình không ngờ đến đâu.
Bây giờ có nhiều người đi làm mà không cần phải đến công ty, có thê ngồi tại nhà và thông qua internet thôi.

saigonnhonnhip

Sử dụng nó không khó mà cái tác dụng nó mang lại thì mình không ngờ đến đâu.
Bây giờ có nhiều người đi làm mà không cần phải đến công ty, có thê ngồi tại nhà và thông qua internet thôi.
Như thế thì có thể tiết kiệm được nhiều thứ, và cũng rất tiện....Nhờ công nghệ mà cuộc sống này có chất hơn đấy.

PSVITA

Member

Bây giờ mà đem cái ti vi đó ra thì thôi luôn, người ta có cười chết....thời này là tivi 3D rồi bác à.
Xem hình ảnh như thực luôn, sướng vãi.
chừng nào 3D ko kính giá rẻ ra mắt tới đó rồi tính =)) ,giờ phải đeo kính thì khó chịu lắm.Công nghệ hiện đại quá mà khu nhà mình nó cứ lâu lâu cúp điện cả ngày trời mà cúp ngay chủ nhật mới khùng các bác ạ :(

deadline

Member

biết tận dụng công nghệ vào cuộc sống là đã chất rồi .Có nhiều người có tiền nhưng vẫn xài hàng hiệu nhưng thực chất vẫn ko khai thác hết các tính năng của nó như smart tv thì chỉ để xem truyền hình cáp thì quả là phí phạm đấy

sabodam

Công nghệ dù có cao đến đâu mà con người không biết sử dụng, thay vào đó là dùng để khoe mẽ người khác thì cũng không có lợi ích gì.
Ngược lại công nghệ tầm trung mà biết tận dụng tối đa thì mới làm cho cuộc sống này có chất.

truyenthongviet

Thì đúng rồi, tiên tiến như thế nào mà không biết tận dụng nó thì cũng như đồ bỏ à..:-j
Em có thằng bạn kìa, hàng công nghệ thì khỏi phải bàn nha, nhưng nó thì chủ yếu là khoe thôi à.

truongxua

hiện đại thì càng hiện điện quá nhỉ,cúp điện thì mình hay dùng tablet ,cũng duy trì đc trong 6h+ ,đủ qua 1 ngày nghĩ nhàm chán .Sống thế đã là chất chưa các bác ?

Tận dụng như thế là chất rồi, em cũng rất thích dùng tablet, hầu như bây giờ em chủ yếu là sử dụng nó đấy.

saigonnhonnhip

Công nghệ cao như vậy, không biết có đến một lúc nào tất cả tính năng của công nghệ tập hợp lại trong một thiết bị không ta...:-j

bentrecity

Em nghĩ chắc là có á, nhưng mà ngày này chắc là bác đợi không được đâu...hehe.

danonglathe

Bữa trước đang chạy xe ngoài đường, không để ý, xăng hết giữa đường, gặp ngay cái lúc không mang theo tiền nữa mới ghê chứ.
May là có cái điện thoại, help me....được, thôi là dẫn bộ về rồi.

jacktruong

Re: Ðề: Công nghệ đã thay đổi cuộc sống bạn như thế nào?

Công nghệ cao như vậy, không biết có đến một lúc nào tất cả tính năng của công nghệ tập hợp lại trong một thiết bị không ta...:-j

hiện tại thì cái smart tv cơ bản là vậy rồi đó lướt web,youtube,karaoke,thoại skype,.... nhưng giá còn hơi cao nên chưa thể phổ biến đc ,đợi nó rớt xuống tầm 15 chai đỗ lại thì sẽ nhanh phổ biến và thay đổi cách con người xem tv hàng ngày và cuộc sống sẽ đơn giản và tuyệt vời hơn

Bên trên