Công ty cổ phần đào tạo mua bán trực tuyến. Thực chất nó là gì?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Dính vào cái đa cấp này có 2 loại:

- một là thiếu hiểu biết
- hai là tham

Thời em còn là sinh viên có lần được mời đến cái gọi là "hội thảo thương mại điện tử". Tưởng cái gì hi-tech lắm đến nơi mới biết nó là đa cấp. Em đặt vài câu hỏi cho BTC và nhận được câu trả lời ú ớ. Ghét quá làm đến cùng luôn thì được BTC mời ra ngoài "giải thích riêng" và đuổi khéo. Về luôn. :))

TR0JAN

Dính vào cái đa cấp này có 2 loại:

- một là thiếu hiểu biết
- hai là tham

Họ có lý do để tin :((

Làm chủ buổi giảng là một đại tá quân đội tại chi nhánh Lạng Sơn

Hình của Đại tá đc in lên băng rôn và có thêm khẩu hiệu của đảng và nhà nước đính kèm thật to rõ và mạch lạc

Có niềm tin là chúng ta sẽ chiến thắng. ( Chiến thắng ai??? )

Một hội viên tiêu biểu với cái thẻ hội viên đeo trên cổ (Giờ này chị ấy đang ở đâu???)

Chụp ảnh lưu niệm nào.

Các vị lãnh đạo của công ty đây rồi, các VIP đứng dậy chào đón.

Chúng ta bắt đầu họp.

Còn rất nhiều người đang vẫn tin và đang vẫn quay cuồng "xoay" tiền để mua gian hàng ảo. Có những người còn đi vay lãi ngày với lãi suất rất cao để nhanh chóng nâng cấp để mong làm giàu cho kịp :)

Ðề: Công ty cổ phần đào tạo mua bán trực tuyến. Thực chất nó là gì?

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.
Chẳng qua cũng vì lòng tham mà tình nguyện cho chúng nó lừa.
Lòng tham không được thỏa mãn, bị thiệt hại thì lăn quay ra kêu cứu.
Vừa rồi mình cũng quan tâm đến đề tài liên quan đến phát triển kỹ năng cá nhân. Có một bác tự xưng là diễn giả số 1 tại Việt nam, lúc đầu lên biểu diễn cũng có vài ý xem được, cho đến khi nghe bác ấy tuyên truyền cho bán hàng đa cấp là em hết muốn xem.:-$

dh201hy

Well-Known Member
Ơ, hóa ra ông TJ này dự giỏi thật. Bài viết tháng 2, đến tháng 6 B24 lên báo ầm ầm :D

leesang

Well-Known Member
Ðề: Công ty cổ phần đào tạo mua bán trực tuyến. Thực chất nó là gì?

Nhiều người cũng tội lắm. Do kiến thức ít mà lại khổ nên vừa thấy có thu nhập cao là ng ta muốn tham gia ngay mong cải thiện cuộc sống. Làm sao thoát đc khi mà nó đưa ra toàn giáo sư tiến sĩ tâm lý đứng trên diễn đàn để thuyết phục con mồi. Chỉ buồn là sao nhà nước mình kg kiểm soát mấy cái vụ này cứ để người nghèo bị thiệt hại

TR0JAN

Hôm kia chủ nhật 29/07/2012 có bạn viết:
MB24 có dấu hiệu lừa đảo tinh vi! - Diễn đàn - Dân trí

Sơ đồ - tổ chức và "nhân giống" :)

& Hôm nay: 31/07/2012 Cơ quan chức năng đã có mặt tại MB24 (Công an đã vào cuộc)
Qua sơ bộ em nắm tình hình thì được biết, toàn bộ hệ thống két sắt và tủ tài liệu của công ty "Cổ Phần Đào Tạo Mua Bán Trực Tuyến" viết tắt là MB24 tại khu đô thị Mỹ Đình I đã "được" cơ quan chức năng niêm phong từ sáng sớm. Rất nhiều các chiến sỹ mặc quân phục và thường phục đã có mặt (Khoảng 50 cán bộ và phóng viên các đài báo cùng có mặt tại trụ sở chính của MB24)

Hình ảnh và thông tin chi tiết về buổi "làm việc" ngày hôm nay giữa cơ quan chức năng với MB 24 như thế nào các bạn theo dõi trên tryền hình và báo mạng trong thời gian sớm nhất :) (Hình ảnh và thông tin em có nhưng "thẻ" của em chỉ có chức năng "cộng tác viên chém gió" thôi nên không thể đăng tin chính thống đc. Các bác thông cảm :)

TR0JAN @ HDVN hân hạnh là con thoi đưa tin nóng hổi nhất về những diễn biến tệ nhất của loại mô hình và làm xấu đi hình ảnh của thương mại điện tử nói chung và có nguy cơ làm chết yểu cái mầm TMĐT của VN đang còn non yếu nói riêng :)

/Quay trở lại với cái Title của topic em đã đặt từ trước "Công ty cổ phần đào tạo mua bán trực tuyến. Thực chất nó là gì?" Sắp có câu trả lời cho các bạn :)

/ Site chính thức của MB24 đã bị đóng cửa.

/ E dự vụ này sẽ đc khởi tố để xử điểm :D

Chỉnh sửa lần cuối:

TR0JAN

"Ba người bị điều tra sai phạm tại Muaban24"
Đó chỉ là bắt đầu cho một khởi đầu :)

Ba người bị điều tra sai phạm tại Muaban24 - VnExpress

/Khi nào thì đến lượt các lãnh đạo cao cấp đang sở hữu hàng chục tỷ đồng của những con "thiêu thân" ??? E nghĩ không còn lâu nữa :)

Thông tin liên tục đc cập nhật và e thấy hứng thú vì mình cũng làm đc điều gì đó nhỏ nhoi để đào thải và đẩy lùi đc cái "bệnh dịch" khá nguy hiểm này :)

minhtuantkh

Nếu em ở HN đảm bảo mời riêng bác Vi-rút chầu nhậu mềm người vì Topic này :D
Hơi tiếc là cơ quan chức năng ra tay muộn quá. Chỉ khi báo chí xới tung lên thì mới dẹp được!
Ác nhân là nó lại lấy mấy ông bà có tiếng để dụ toàn người nghèo, thất nghiệp, nông thôn... mới đau chứ. Em mà có quyền trong tay chắc đập bẹp như con gián mấy cái công ty lợi dụng mô hình đa cấp để lừa đảo kiểu này.

ProSkyR

Well-Known Member
14/07 vừa qua, đã diễn ra chương trình đào tạo đặc biệt " Vận dụng đường lối cách mạng của Đảng và tư tưởng Hồ Chí Minh tại công ty cổ phần Đào tạo mua bán trực tuyến" tại Lạng Sơn. Chương trình do đại tá Hà Văn Định - Giảng viên Học viện Kỹ Thuật Quân Sự, trực tiếp giảng dạy.
Website muaban24.vn.
Bản quyền thuộc Công ty cổ phần Đào tạo mua bán trực tuyến.
Trụ sở chính: Lô 4 khu biệt thự C8 Mỹ Đình 1, Mỹ Đình, Từ Liêm, Hà Nội.
Giấy phép cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 53/GXN-TTĐT do Bộ thông tin và truyền thông cấp ngày 29/06/2011.
Tel:04 62872725- 04 62872763 - Email: [email protected].​

Nguồn: muaban24.vn

Site kia bị đóng cửa rồi, Các bác xem thêm "trùm ảnh" ở đây: "đại tá" "Hà Văn Định" - Tìm với Google

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Re: Công ty cổ phần đào tạo mua bán trực tuyến. Thực chất nó là gì?

Ác nhân là nó lại lấy mấy ông bà có tiếng để dụ toàn người nghèo, thất nghiệp, nông thôn... mới đau chứ. Em mà có quyền trong tay chắc đập bẹp như con gián mấy cái công ty lợi dụng mô hình đa cấp để lừa đảo kiểu này.

ở quê bạn gái em (Daklak), tụi nó còn bảo tổ chức hội thảo có Nguyễn Tấn Dũng về dự nữa chứ, mịa, trình chém gió lên tới cấp vô hạn, e nghe mà buồn cười không chịu được, toàn là ae trong nhà, họ hàng đi lừa nhau, sau vụ này lại mất tình mất nghĩa.

TR0JAN

Nếu em ở HN đảm bảo mời riêng bác Vi-rút chầu nhậu mềm người vì Topic này :D
Hơi tiếc là cơ quan chức năng ra tay muộn quá. Chỉ khi báo chí xới tung lên thì mới dẹp được!

Chả cần nhậu mà vẫn phê vì có bác cùng hiểu với em về vụ này. Thế là vui lắm rồi. Còn khi nào bác có mặt ở HN thì em muốn nhậu với bác vụ khác to và hoành hơn cơ. Ví dụ như vụ bác đi Thái. E ngưỡng mộ bác ghê :D (không phải ngưỡng mộ vì bác ấy đi Thái làm cái ấy ấy đâu nha mấy bác :)) )

Khi nào có dịp em tâm sự riêng với bác về sự lỗ lực của em đối với lũ ngợm MB24 này :)
Tiến độ các cơ quan chức năng họ vào cuộc vậy là thần tốc đấy bác ạ.

Sao bắt cá nhỏ thế nhỉ? Quây lưới hốt hết luôn cho rồi.
Bắt khẩn cấp Giám đốc Muaban24 | 113 | Tin tức Online

E kính nể "mẻ lưới" này luôn vì đây thực sự là một "mẻ lưới vét" kéo xong tát ao đó bác nên phải oánh xa về gần :D

/E sắp có câu kết "thực chất nó là gì"? cho chủ đề này rồi nên phiền bác chuẩn bị khóa đề tài giúp em nhé :D

tusontay

Huyền Thoại
Cách đây khoảng ~7 tháng, có một nàng bên MB24 cứ săn đón chào mời E vào "làm" MB24!
Hết Cà phê lại Cà pháo, hứa hẹn mức thu nhập cả trăm triệu.
Em là em có kinh... nghiệm mấy vụ này, nên E từ chối thẳng.
Chào "hàng" ko được nàng quay sang xin (sau đó hỏi mua) danh sách khách hàng tiềm năng của em (Em có DS của >=3k khách hàng đang sử dụng mạng FPT & DSKH tiềm năng) em cũng đ*o cho (Ko ai đưa nồi cơm của mình cho ng khác cả). :)
Nàng bực quá quay sang nói xấu E, E cứ kệ....
Oh my God! Tối nay gọi cho nàng "tâm sự" vậy! :D
PS: Ko biết MB Sơn Tây còn dám chào hàng nữa ko nhỉ? Vụ này giống DHT quá! :)

TR0JAN

Em có "menu" cho mấy vị "lãnh đạo" của MB24 lựa chọn khẩu phần ăn cho những ngày sắp tới nhé.

E gợi ý khoản 4 điều 139 :) "Món" này phù hợp với sức 2 bác Ngô V. H và Lê V. C.. lắm :D (Sếp tổng cơ mà :) )

Mã:
Điều 139 (BLHS): Tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản

1. Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng 
nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm 
thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

a) Có tổ chức;

b) Có tính chất chuyên nghiệp;

c) Tái phạm nguy hiểm;

d) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn hoặc lợi dụng danh nghĩa cơ quan, tổ chức;

đ) Dùng thủ đoạn xảo quyệt;

e) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;

g) Gây hậu quả nghiêm trọng.

3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng;

b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.

[B][COLOR="#B22222"]4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình:[/COLOR][/B]

a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;

b) Gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng.

5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ mười triệu đồng đến một trăm triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản, bị cấm đảm nhiệm chức vụ 
cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

TR0JAN

Những tên cầm đầu của MB24 đã bị bắt. Một tên đã bỏ trốn.

"Sáng nay 2/8, cơ quan Cảnh sát điều tra Công an TP Hà Nội đã ra lệnh bắt khẩn cấp 4 đối tượng cầm đầu của Muaban24. Trong số đó, Nguyễn Tuấn Minh - Tổng giám đốc đường dây này đã bỏ trốn..."

Danh sách:
  • [1] Ngô Văn Huy (Chủ tịch HĐQT Công ty CP Đào tạo Mua bán trực tuyến - Muaban24)
  • [2] Nguyễn Mạnh Hà (Phó Chủ tịch HĐQT, Phó Tổng Giám đốc Muaban24)
  • [3] Lê Văn Cường (Phó Chủ tịch HĐQT, Phó Tổng giám đốc Muaban24)
  • [3] Nguyễn Tuấn Minh (Tổng Giám đốc Muaban24)

Xem thêm chi tiết.

chân dung 2 trong số 4 tên cầm đầu
ngo-van-huy-trai-va-le-van-cuong-tai-co-qaun-dieu-tra-anh-vvt-hk.jpg

"Các bị hại trong vụ án có thể đến Phòng Cảnh sát Điều tra tội phạm về TTXH (PC46), trụ sở tại Số 7 Thiền Quang (Hà Nội) để trình báo."

/Chiều nay em sẽ có hình ảnh về cảnh quan tại trụ sở chính của MB24 để các "con thiêu thân" ở tỉnh xa nắm đc sự tình về "đất mẹ"

minhtuantkh

Chúc mừng bác TROJAN nhé, vậy là bõ công theo đuổi vụ này.
Xin chia buồn với các nạn nhân, giờ mà các bị hại đến trình báo chắc giống như đi mít tinh quá!
Mấy bác già sơ ý tiếp tay không biết giờ đang nghĩ gì. Nhục ơi là nhục!

tusontay

Huyền Thoại
Chúc mừng bác TROJAN nhé, vậy là bõ công theo đuổi vụ này.
Xin chia buồn với các nạn nhân, giờ mà các bị hại đến trình báo chắc giống như đi mít tinh quá!
Mấy bác già sơ ý tiếp tay không biết giờ đang nghĩ gì. Nhục ơi là nhục!
Em sợ rồi nó lại chìm xuồng như vụ DHT thôi. Ko biết có ai còn nhớ vụ công ty DHT bỏ chạy không nhỉ?

Bên trên