công ty nhỏ thì lắp camera của hãng nào phù hợp nhất?

happyending

Member
Công ty em độ 2 chục nhân viên, khoảng 5 phòng chia làm 2 tầng. Sếp em thường xuyên phải ra ngoài, lại rất ghét nhân viên làm việc riêng trong giờ nên bẩu em nghiên cứu cái vụ lắp camera giám sát mà em thì mù tịt về món này nên muốn lên đây nhờ cả nhà ra tay cứu giúp ạ!!!

leetruniee

Member
Ðề: công ty nhỏ thì lắp camera của hãng nào phù hợp nhất?

5 phòng thì mỗi phòng lắp 1 camera là hợp lý bác ạ, có cần thì bác lắp thêm những chỗ như cửa ra vào chung, quầy lễ tân nữa là đẹp :)

ruarucon

Member

Giờ công ty nào mà chẳng lắp cam, để sếp theo dõi, quan sát nhân viên làm việc hay chơi bời :D

sulihoan

Member

5 phòng thì mỗi phòng lắp 1 camera là hợp lý bác ạ, có cần thì bác lắp thêm những chỗ như cửa ra vào chung, quầy lễ tân nữa là đẹp :)

Bác có vẻ sành vụ này đấy nhỉ :D:D:D em lót dép hóng các bác tư vấn, sau này biết đâu cần đến :p

leetruniee

Member

Bác có vẻ sành vụ này đấy nhỉ :D:D:D em lót dép hóng các bác tư vấn, sau này biết đâu cần đến :p

Đâu có sành sỏi gì đâu ạ :D công ty em cũng mới lắp camera quan sát mà, nên có tí gọi là biết biết hixhixx :p

happyending

Member

Đâu có sành sỏi gì đâu ạ :D công ty em cũng mới lắp camera quan sát mà, nên có tí gọi là biết biết hixhixx :p

Thế quy mô bên công ty bác thế nào? Dùng camera của hãng nào vậy bác? Em mệt mỏi mới vụ này quá, sếp giao cho chả nhẽ không tìm hiều haizzzzz :(:(:(

leetruniee

Member

Thế quy mô bên công ty bác thế nào? Dùng camera của hãng nào vậy bác? Em mệt mỏi mới vụ này quá, sếp giao cho chả nhẽ không tìm hiều haizzzzz :(:(:(

Bên em cũng là không gian nhỏ nhỏ như bên bác thôi, bên em lắp camera của Benco bác nhé, hàng made in VN, bên em lắp tất cả là 7 chiếc, model Ben-6030AHD, góc quan sát thoải mái luôn, hình ảnh cũng rõ nét :) nếu bác cần thì qua công ty em mà nghía :D

Xicition01

Thế là thời huy hoàng, ăn chơi chém gió chém bão của các bác đã chính thức chấm dứt hohooo xin chia buồn cùng các bác :">:">:">:">

Công ty em cũng mới lắp cam, từ khi lắp thấy tinh thần nhân viên nâng cao hẳn 8-}8-} kiểu như sợ xếp đang ngồi soi cam ấy :)):))\:D/\:D/

lethuhd

Member

Ôi zời mệt với mấy ông sếp, giao việc cho nhân viên thì đúng hạn nộp, báo cáo là ok, có gì mà phải cam với cả quýt, tốn kém mà lại kiểu như không tin tưởng nhân viên ấy haizzzz

sulihoan

Member

Các thánh vào topic của người ta chả có ý định tư vấn, góp ý thì thui, lại còn gây ồn ào, ầm ĩ nữa, các thánh lướt đi cho đỡ tốn diện tích của diễn đàn :D:D:D

imstudying

Member

Camera thì thiếu gì hãng, bác tham khảo mấy ông như Benco, Escam, Hikvision ... thiếu gì loại phù hợp cho bác chọn :))

happyending

Member

Ôi zời mệt với mấy ông sếp, giao việc cho nhân viên thì đúng hạn nộp, báo cáo là ok, có gì mà phải cam với cả quýt, tốn kém mà lại kiểu như không tin tưởng nhân viên ấy haizzzz

Bác nói nhỏ nhỏ thôi, không mấy bác thành viên HD cũng làm sếp, là có khi bác đủ gạch đá xây lâu đài luôn đấy ạ :)):)), được cái bên em trong giờ làm việc mọi người cũng ít " buôn dưa lê " nên đều ủng hộ việc lắp camera bác ạ, bảo chẳng may đồ đạc có không cánh mà bay còn dễ đường tìm kiếm :D:D

imstudying

Member

Bác có yêu nước không ạ :)) em thấy có ông Benco là hàng made in Việt Nam, còn 2 ông kia thì Tung Của cả mà thoai :)) em là người có lòng yêu nước nồng nàn, nếu chọn mua camera thì em sẽ chọn benco nhé @@

Vậy chắc bác mua Bom phôn rùi nhở, bác cho em mượng trải nghiệm tí được không :))

TNT_HT

Member

tự nhiên lắp camera này làm gì cho rắc rối ra, sếp bác sao mà khó tính vậy, theo em nghĩ là nên để nhân viên tự do, quan trọng là do ý thức nhân viên thôi.

Bác có sự liên tưởng phong phú quá luông ^:)^^:)^^:)^ Thực sự em thấy hàng Việt Nam nhà mình rất nhiều sản phẩm chất lượng tốt. Như camera thì thực ra nhà em dùng của hãng benco này rồi, em có dùng con Ben-900ip lắp cho gia đình. Đã dùng và em rất hài lòng :) Còn đồ của Tung Của thì em tẩy chay luôn, em bị mẫn cảm luôn!

Em cũng được ông bạn giới thiệu cho con 900ip, nghe nói dùng được lắm :) bác ngó hộ em có phải con này không

nguyenanh39

Member

bác mà lắp cam xong thì khác gì tự chui đầu vào rọ thôi bác, mà có khi bác lắp xong lai bị anh em ghét cho thì khổ, theo em nghĩ là bác không nên nhận vụ này :-??

Loitraitim

Member

sao lão sếp bác giống lão sếp em vậy, lão cũng mới cho lắp cam thôi, nghe đâu của bọn benco ấy, có lần bọn e xem thử thấy hình ảnh rõ nét lắm mà đau hết lòng, định làm việc riêng trong giờ cũng phải đắn đo.

hieuhenry

Member

tự nhiên lắp camera này làm gì cho rắc rối ra, sếp bác sao mà khó tính vậy, theo em nghĩ là nên để nhân viên tự do, quan trọng là do ý thức nhân viên thôi.

Tâm lý chung của các sếp thì như nhau ấy mà bác, lắp cam để kiểm soát nhân viên cho dễ ý mà. Nghe nói còn có loại cam mà dù bác đang ở đâu, không cần ngồi trước cái máy vi tính, mà vẫn có thể quan sát hình ảnh qua những thiết bị thông minh như điện thoại, ipad ... được nữa đấy ak. Công nghệ hiện đại quá bác nhỉ :D

lozylozy

Member

em không biết gì về vụ này cả, chỉ vào đây hóng thôi, các bác cho em hóng phát ạ!!! :-B:-B

Pixma

Member

Bác thiết kế khoảng 5,6 camera thông thường, kết hợp cùng quả đầu ghi hình 8 kênh Ben-508AHD nữa thì chẳng còn gì phải chê luôn :)) sếp bác thớt có mà đang ăn chơi tận Đồ Sơn thì vẫn quan sát được các bác đang làm gì qua xì mát phôn :))

Bên trên