Convert Audio với dBpowerAMP

chiaotzu

Re: Convert audio với dBpowerAMP - dành cho audiophile

Thanks for the upload, I appreciate it. :)

datleduc

Active Member
Ðề: Convert audio với dBpowerAMP - dành cho audiophile

Hic...
Sao minh vẫn ko thể converrt sang aac dc nhỉ :'(( Bro nào giúp mình vs(((Conveer ra,file toàn bị lỗi,dung lượng =o)
Nhân tiện cho e hỏi thêm,con Sony nwz e453 của mình đọc đc MP3, AAC, WMA (DRM) L-PCM ...nghe định dạng nào cho chất lượng âm tốt nhất ạ?..Và dùng chương trình j để convert từ flac,dts,wav,ape ....E ko hiểu định dạng WMA (DRM) L-PCM là j nữa :(
Xin các bro chỉ giúp!
Thanks nhiều

zFlashz

Active Member

muốn remove bớt codec ra thì làm sao bạn

hayhay

Well-Known Member
Illustrate dBpowerAMP Music Converter R14.2 (FULL) Reference Edition Retail

Phần mềm chuyển đổi định dạng âm thanh hoàn hảo, dễ sử dụng, được hơn 30 triệu người trên thế giới tin dùng.

• Chuyển đổi các định dạng âm thanh: mp3, mp4, m4a (iTunes / iPod ), Windows Media Audio (WMA), Ogg Vorbis, AAC, Audio Monkeys, FLAC, Apple Lossless (ALAC)...
  • Hỗ trợ đa luồng encode với CPU đa nhân.
  • Rip đĩa Audio CDs.
  • Chuyển đổi hàng loạt chỉ với 1 click.
  • Tích hợp popup info tips, audio properties, columns, edit ID-Tags...
  • DSP Effects: bộ công cụ chỉnh sửa, thay đổi hiệu ứng âm thanh.

Đặc điểm nổi bật:

1. Convert audio từ Windows Explorer bằng chuột phải.
  2. Lựa chọn định dạng nén, thêm DSP Effects sau đó Convert
  3. Hỗ trợ encode đa luồng (với CPU đa nhân)
  4. Rip đĩa Audio CD nhanh chóng và an toàn.
  5. Batch Convert: Chuyển đổi hàng loạt files trong thư mục và các thư mục con chỉ với vài click
  6. Edit Tag từ cửa sổ Windows Explorer với chuột phải
  7. 1 lô tính năng nữa nhưng vì đã muộn nên tạm dừng tại đây :D

HomePage: dBpoweramp: CD Ripper & Audio Converter. Secure ripping to mp3, FLAC, m4a, Apple Lossless & WMA

Audio Codecs: dBpoweramp Codec Central

DOWNLOAD : dMC-R14.2 incl audio codecs (43.05 MB)

dBpoweramp.Music.Converter.14.2.RE.rar

havei

cho em hỏi cái này :

em đổi đuôi flac sang aac & m4a nhưng cái bit rate cao quá nên cái máy sony e454 của em nó không đọc được .
vậy muốn chuyển bit rate của file aac or m4A bé xuống thì phải làm như thế nào ạ ?

muitendenvn

LeechPro
Re: Ðề: Convert audio với dBpowerAMP - dành cho audiophile

cho em hỏi cái này :

em đổi đuôi flac sang aac & m4a nhưng cái bit rate cao quá nên cái máy sony e454 của em nó không đọc được .
vậy muốn chuyển bit rate của file aac or m4A bé xuống thì phải làm như thế nào ạ ?

sony e454 không chơi dc nhạc lossless, chỉ chơi dc losssy và nhạc không nén wav. alac là định dạng lossless bởi vậy ... không play dc trên máy của bạn

Về ACC, trước tiên bạn vào trong menu start tìm "dBpoweramp Configuration", chạy trình config này, tìm tới tab codec, download và cài đặt bộ encoder "m4a Nẻo (AAC)" trước. Sau đó vào trang web này:

Mã:
http://www.nero.com/eng/downloads-nerodigital-nero-aac-codec.php

gõ nhập e-mail của bạn để download một file zip về, mở nó ra, tìm trong thư mục dc giải nén file có tên "neroAacEnc", và copy nó vào đường dẫn nhưu hình dưới đây:

attachment.php

Thế là xong, từ giờ bạn đã có thể convert một file nhạc ra định dạng AAC, dc coi là tốt hơn mp3 ở cùng một mức nén. Chú ý rằng máy mp3 của bạn giới hạn mức nén cao nhất cho aac là 320kbps. Và samplerate là 44.1kHz. Nếu file source của bạn có samplerate lớn hơn 44.1, bạn hãy add DPS có tên "resample" và đặt thông số 44.1kHz nhưu trong hình trên trước khi nhấn nút convert

Đính kèm

130 KB · Xem: 644

phuoctait2p

thanks bác ,em đang cần để convert 1 mớ lossless sang điện thoại để nghe

shiragane

Mọi người giúp mình tìm plugin convert nhạc DTS sang WAV FLAC APE cho dbpowerAMP với trước mình cũng tìm dc rồi nhưng bữa cài lại win wen feng đi mất ,giờ tìm mãi ko dc help me ,please hic..... so thank

ioiokkkk

Member

Xin hỏi các bác, em hay dùng các ứng dụng của Adobe nên sử dụng Adobe Audition CS5 (bản CS4 là Soundbooth) để convert các file này nhưng ít có điều kiện thời gian để so sánh. Xin bác nào có kinh nghiệm thì trao đổi cùng anh em được không ạ?
Chân thành cảm ơn các bác!

kindrich

Bạn có biết soft nào tương tự như dBpowerAMP mà cho Mac OS không?

trongtv

Active Member

Cảm ơn bác về Topic nầy, nó giúp mình biết chút ít về các định dạng nhạc và công cụ chuyển đổi nhạc theo nhu cầu đa dạng của mình.

ktonynguyen

Chương trình này có bản dùng cho MacOS không bạn?

tucroiday

Các bạn ơi giúp mình với! mình đổi sang định dạng .m4a hoặc .acc không sao đổi được, convert rất nhanh sau đó chỉ được file dung lương 0kb, ai giải quyết được tình trạng này rồi giúp mình với nhé! mình đã cài các phiên bản khác nhau cùng code nhưng vẫn bị vậy! thanks!!!!!!!

bik1302

Active Member

File hình ở bài 1 die hết rùi, bác có thể làm lại dc hok , thanks nhiều :D

trungnv2803

Cho mình hỏi: tại sao mình đã chọn bitrate là 1411kbps rồi mà sau khi convert nó lại báo là chỉ có 651kbps là thế nào? Làm thế nào để có thể chỉnh được bitrate trước khi chuyển đổi được nhỉ? thanhk alot

transyhung

dbpa không phải là một chương trình riêng lẻ, nó là một bộ chương trình của hãng illustrate, một hãng chuyên kinh doanh trong nghành âm nhạc và thiết bị audio với hơn 10 năm kinh nghiệm, dBpowerAMP của họ gồm có 2 thành phần chính:

trungnv2803

Cho mình hỏi: tại sao mình đã chọn bitrate là 1411kbps rồi mà sau khi convert nó lại báo là chỉ có 651kbps là thế nào? Làm thế nào để có thể chỉnh được bitrate trước khi chuyển đổi được nhỉ? thanhk alot

Sao không ai trả lời mình vậy ta?

trungnv2803

Sao không ai trả lời mình vậy ta?

Bên trên