COnvert film bị giật

tmhung

Member
Em có film Kingkong file ts ( 50Gb ) convert sang MKV thì bị khựng hình . DÙng Total COnvrt 3.14 á

Cấu hình máy : CPU : T8100 : 2.1gb , ram 2gb , Card : ATI HD2400 . Laptop em chạy vista

ANh em ai giúp em với , khựng hình khó chịu quá , còn file ts nặng quá T_T

HD 1080p

Ðề: COnvert film bị giật

Em có film Kingkong file ts ( 50Gb ) convert sang MKV thì bị khựng hình . DÙng Total COnvrt 3.14 á

Cấu hình máy : CPU : T8100 : 2.1gb , ram 2gb , Card : ATI HD2400 . Laptop em chạy vista

Khựng hình cụ thể thế nào, công đoạn convert đã xong hay chưa ?

duyngadocton

Xin lỗi, hỏi và đáp tức cười quá.

Bạn chủ topic, cung cấp thông tin như bạn sẽ có câu trả lời như sau

Chủ topic: file output á bạn , giật.
Đáp : Vậy bạn config phần mềm sai rồi.
Chủ : Sao biết sai.
Đáp : Tại vì nó giật.
Chủ : Vậy làm thế nào mới đúng
Đáp : Bao giờ nó không giật nữa thì là đúng.
....................................................

Cái bác HD 1080p hỏi là bạn mô tả chính xác nó giật thế nào mới biết mà chỉ được

tmhung

Member

nó chậm chậm á bạn , cái mình ko hiểu là do cấu hình may ko đủ hay tại vista , hay tại thằng Convert á T_T

10h30

Member

Bạn nên ghi rõ ra thông tin về file sau khi converted của bạn : 720p hay 1080p ?
progressive or interlaced ? bitrate?

Theo mình thì lỗi nằm ở thằng Total Converter. với những film HD, muốn re-encode lại với codec x264 thì tốt nhất nên dùng những soft chuyên dụng như meGUI + avisynth. Tuy nhiên meGUi có phần khá rắc rối cho những người mới sử dụng. Mình recommend bạn dùng Ripbot264, cái này nó auto dùm mình nhiều bước, config khá đơn giản những chất lượng output vẫn bảo đảm

Thế Anh

Tìm bản 1080p khác có hay hơn ko? Hay là tiếc công Download về? 50GB hic hic.

manhthang

Huyền Thoại

50GB định dạng ts thì là Bluray ở dạng RAW rồi :D
Tôi cũng có 1 mớ mấy chục phim như vậy, thường thì chỉ 22GB thôi, những phim có dung lượng đặc biệt lớn như Kingkong, TLOTR mới có kích thước kinh khủng như vậy.
Convert làm gì cho mất công, thích thì bạn down bản HDrip khác cho nó khỏe. Phim RAW thỉnh thoảng mang ra mà xem TrueHD :))

Bên trên