CONVERT HD-RIP ----------------->>>>>>>>>>>DVD

superman

SAU BAO NGÀY TÌM KIẾM TRÊN MẠNG EM ĐÃ TÌM RA ĐƯỢC PHẦN MỀM CÓ THỂ CONVERT .MKV TO DVD VỚI CHẤT LƯỢNG CAO NHẤT,CÓ THỂ CHẤT LƯỢNG = HOẶC GẦN = CÁCH BÁC SILVER NIGHT,NHƯNG ÍT RA NÓ KO BỊ LỖI VÀ KÉN FILE NHƯ CÁCH CỦA BAC SILVER,KO CẦN QUA NHIỀU CÔNG ĐOẠN
TRƯỚC TIÊN VÀO ĐÂY DOWN CÁI FAVC VỀ EXTRACT RA
http://favcfavc.googlepages.com/home
B2:DOWN CÁI AVISYNTH 2.57:http://downloads.sourceforge.net/avisynth2/Avisynth_257.exe?use_mirror=dfn
RÙI CÀI ĐẶT BÌNH THƯỜNG
B3:MỞ FAVC LÊN chọn như hình

RÙI MỞ FILE SOURCE RA CHỌN CÁI ICON MÀ CÓ CÁI KIẾNG LÚP Á,RÙI MỞ FILE LÊN
XONG,QUA TAB :HC OPTION

CÁI MỤC CPU CORE CÁC BÁC CHỌN SỐ LÕI MÀ CPU CÁC BÁC XÀI
B4:QUA TAB AUDIO OPTION CHỖ AC3 BITRATE KÉO LÊN 448

B5:CÁI NÀY LÀ QUAN TRỌNG NHẤT KO CLICK VÀO LÀ TOI ^^

*****note******:sub việt xài có thể sẽ ko ăn với FAVC này,các bác có thể dùng mkvtoonix ép sub vào rùi dùng FAVC convert bình thường
THỜI GIAN CONVERT HƠI LÂU:CPU E7200 @4.00 MẤT KHOẢNG 3 TIẾNG
THANKS ĐÃ COI BÀI CỦA EM VÀ ĐÂY LÀ LẦN ĐẦU EM POST BÀI HƯỚNG DẪN NÊN CÓ SAI SÓT KO ÍT THÌ NHIỀU,CÁC BÁC BỎ QUA

Chỉnh sửa lần cuối:

superman

Ðề: CONVERT HD-RIP ----------------->>>>>>>>>>>DVD

sao ko ai cho reply vài dòng vậy huhu

tbn2004

Active Member

pác post hình đi thì mọi người mới vào xem mà comment được chứ, pác làm dzậy khó tưởng tượng ra mô tê gì gì lắm lắm

nqk

Vấn đề là khoản "phụ đề tiếng việt" của chú này không dễ dàng chút nào.

Tôi không thấy chỗ nào để điều chỉnh phụ đề (ngoài nạp phụ đề vào --> không biết nó sẽ xử lý ra sao)

superman

có đó bác qua tab "DVD OPTION" á nhưng mà phải mở file film trước rùi mới qua mở cái kia dc,nhưng mà em chưa thử phụ đề nó hỗ trợ ra sao,còn để chắc ăn á,bác dùng mkvtoonix á ép phụ đề vào

Chỉnh sửa lần cuối:

thientd87

Bác giải thích kĩ chi tiết từng bước đi,ko hiểu sao em toàn bị báo lỗi cannot open file

stormnguyen

:DBài viết của bác đơn giản quá Nếu bác chịu khó mô tả tỉ mỉ như bác Silver knight thì tốt quá

superman

bác ấy convert nhiều film ròi nên có kinh nghiệm hơn em bác ợ,em chỉ mới convert 1 film à nên hơi yếu kinh nghiệm

progamerk

Bác cho hỏi, khi ghi ra DVD như thế này thì chất lượng có thay đổi không. Nếu phim HD của mình là 1080p ghi ra đĩa DVD để xem trên DVD player thì chất lượng giống như phim HD kô. Cảm ơn

superman

Bác cho hỏi, khi ghi ra DVD như thế này thì chất lượng có thay đổi không. Nếu phim HD của mình là 1080p ghi ra đĩa DVD để xem trên DVD player thì chất lượng giống như phim HD kô. Cảm ơn

ặc làm sao bằng nguyên xi hd được bác,nếu mà bằng thì em đi đầu xún đất :D
nhưng ít ra chất lượng cũng dc gần = 6,7 lần hd(hd=10)^:)^,coi tương đối ổn

aliviss

ặc làm sao bằng nguyên xi hd được bác,nếu mà bằng thì em đi đầu xún đất :D
nhưng ít ra chất lượng cũng dc gần = 6,7 lần hd(hd=10)^:)^,coi tương đối ổn

cho em hỏi thế 1 film 720p ~1 DVD5 sau khi dùng cách này thì nó sẽ ~ với mấy DVD vậy

Chocolate

FAVC chuyển được mkv sang DVD-5. Thử rồi. Chất lượng phim khá tốt, tốt hơn đĩa mua nhiều nếu chọn 2-pass. Chỉ một vấn đề chết tiệt là Phụ đề tiếng Việt phải chọn option "Hard Subtitle" có nghĩa là bắn thẳng phụ đề vào phim luôn, ko chọn gì ráo trên menu thì chạy. Còn chọn bằng liên kết phụ đề thì thua. Có lẽ do SubtitleConverter hỗ trợ font Unicode ko tốt.

pé_iu_HD

sao em làm nó báo lỗi là ko tìm thấy cái PCM audio track gì đó ? help me

vbop

Thanks bạn nhìu. Mới chép đc mấy file fim mkv, cg đang hỏi lam cách nào chep ra đc DVD! Đúng cái mình đang cần. Ah, cho hỏi lun, nếu lam za thì khi chep ra DVD hiệu ứng âm thanh 5.1 có còn hỗ trợ ko vậy bạn???

superman

Thanks bạn nhìu. Mới chép đc mấy file fim mkv, cg đang hỏi lam cách nào chep ra đc DVD! Đúng cái mình đang cần. Ah, cho hỏi lun, nếu lam za thì khi chep ra DVD hiệu ứng âm thanh 5.1 có còn hỗ trợ ko vậy bạn???

ra nghe ngon lành 5.1 bác ợ,chỉ là dolby 5.1 thui ko được DTS nhé8-x8-x

superman

bác post cái pic lên cho em coi với nói vậy khó hỉu lấm:-o:-o

DNK90

sao khi mình làm xong burn ra thì âm thanh không khớp với phụ đề vậy bạn ?

superman

cái đó là do phụ đề bạn bị giống như là ko khớp với film đó vậy á,bạn kím phụ đề khác thử xem,chứ mình thử chưa từng bị ko khớp cả

tientai_pc

Thanks bác, em đang bị bế tắc vấn đề convert HD-->DVD, để thử xem rồi báo cáo kết quả : )

Bên trên