CONVERT HD-RIP ----------------->>>>>>>>>>>DVD

dinhphanc78

Ðề: CONVERT HD-RIP ----------------->>>>>>>>>>>DVD

Cho minh hỏi cái phần mềm AVISYNTH 2.57 để làm gì

La Cinema

Member

Nếu có thể, bác up cái screen so sánh giửa HD nguyên gốc và film sau khi đã convert cho em xem thử nhé. Thank bác rất nhiều

ktrinhkien

Well-Known Member

Sao mình làm cái FF VII - Advent Children Complete thì đúng là hình ảnh đẹp, sub cũng tốt nhưng mà nó ko có tiếng :((
Bác nào giải thích hộ em, em làm y như trong hình T__T

fighterfi

Bác ơi. Em làm giống như bác nói nhưng mà sao nó không ra file.iso mà nó ra cái gì tùm lum tùm le. Nó ra file.m2v hay sao ý và ko có tiếng luôn, cái tiếng thì nó là 1 file độc lập khác. Phụ đề thì lại hiện ra 2 phụ đề song song, cái chữ bự, cái chữ nhỏ, nói chung là pó tay.

lggood

Banned

chơi ConvertX to DVD cho chắc. đẹp khỏi chê. :D

fighterfi

Nhưng vấn đề là ConvertX to DVD có ghép phụ đề vô, và cho ra âm thanh 5.1 hay không? Và download phần mềm này + crack nữa khó kiếm quá.

fighterfi

khong có gì khó khăn cả dễ ẹt. cân review khong ?

Thế bác có cái hướng dẫn cách xài không, cho em coi với. Em lên google search ConvertX to DVD thì được rồi nhưng cái crack không biết kiếm ở đâu?

lggood

Banned

Thế bác có cái hướng dẫn cách xài không, cho em coi với. Em lên google search ConvertX to DVD thì được rồi nhưng cái crack không biết kiếm ở đâu?
uhm dể vài bữa rảnh Review rùi PM cho nha. :D
giờ bận quá.

fighterfi

Ok gà che. Cám ơn bác nhiều lắm ^^

fighterfi

He he. Ok gà che là thank you đóa mòa.

fighterfi

Rồi. Em đã thử làm 1 cái rồi. Âm thanh 5.1 em xử lý ok luôn. Hình ảnh thì quá tuyệt. Nhưng có 1 vấn đề đó là cái sub Viet của em nó không hiện ra. Và cái sub Eng ban đầu dính chung với file.mkv mất luôn. Lúc xem preview video ko thấy có sub là em nghi ngờ rồi. Làm sao add sub vô đây hở bác?

superman

thì em cóa noái dzòi á vô cái mục dvd options zòi bấm vào cái hình notepad zòi chọn cái sub cần add zòi xong

fighterfi

thì em cóa noái dzòi á vô cái mục dvd options zòi bấm vào cái hình notepad zòi chọn cái sub cần add zòi xong

À. Cái em nói ở trên là phần mềm ConvertX to DVD. Em đang hỏi bác Iggood ấy.

Sẵn tiện bác superman cho em hỏi luôn. Cái phần mềm của bác cho ý, sao em làm y chang bác nói và có chọn Iso Creation và ImgBurn là Yes nhưng mà nó ra file.m2v có sub nhưng ko có tiếng vậy? Và mục đích của em là ra file.iso hoặc ra VIDEO_TS, AUDIO_TS nhưng mà không hiểu sao nó cứ ra file.m2v hoài.

Chỉnh sửa lần cuối:

lggood

Banned

Rồi. Em đã thử làm 1 cái rồi. Âm thanh 5.1 em xử lý ok luôn. Hình ảnh thì quá tuyệt. Nhưng có 1 vấn đề đó là cái sub Viet của em nó không hiện ra. Và cái sub Eng ban đầu dính chung với file.mkv mất luôn. Lúc xem preview video ko thấy có sub là em nghi ngờ rồi. Làm sao add sub vô đây hở bác?

add MKV vào thì phần sub nó cũng vào theo bạn ạ. còn nếu chắc thì hãy bấm vào dấu + của sub trong cửa sổ làm viiệc của ConvertX to DVD bạn add vào cái sub theo phim nha. [thế nào cũng có 2 sub Việt :D]

Tuonghap

Member

Làm cách này xem "đẹp" y như DVD luôn.

fighterfi

Mấy bác cho em hỏi. Hardsub có phải là sub dính cứng khừ với phim không?

Bên trên