cR - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Gold - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Sao chưa thấy đổi vậy ? Credits
@Chúc mừng training nhé .

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Gold - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Hệ thống gold đã chính thức được đổi tên thành hệ thống cr (credits). Tiêu đề của topic cũng được thay đổi cho phù hợp với tên mới.

Extremer

Ðề: cr - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Xịt rồi à? :(

Chúc mừng hệ thống Credit và training :D.

training

Well-Known Member

Ồ zế.......
Nhận đc 1000 cờ ri mà lòng em xốn xang bồi hồi......(vì xưa đến giờ em chưa bao giờ đoạt đc giải gì ạ) :)) :))
Xin chân thành cảm ơn Đảng, Chính phủ......oài.... Em nhầm......cảm ơn BQT, cảm ơn bác Chip đã cho em giải độc nhất này

Reknig

Vì đang dùng gold nên lúc chuyển sang cr mình nghĩ nhầm thành crom =)) =))

ProSkyR

Well-Known Member

cr có cho tặng được ko a Chip $-)

overkillx

Huyền Thoại

Nhìn thì không sao nhưng đọc "cr" nghe chuối chuối thế nào ấy :))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

overkillx

Huyền Thoại

Thoải mái. Có phần chuyển khoản cr đấy.

Viết là cr, còn đọc thì đầy đủ là credit thì cũng ổn mà bác. Nhắc đến cr bao kỷ niệm cũ lại tràn về.

Nếu kỹ thuật cho phép thì thêm hình đồng vàng bên cạnh chữ cr giống như mấy site torrent cho hấp dẫn :D

ProSkyR

Well-Known Member

Thoải mái. Có phần chuyển khoản cr đấy.

Viết là cr, còn đọc thì đầy đủ là credit thì cũng ổn mà bác. Nhắc đến cr bao kỷ niệm cũ lại tràn về.

Vậy tặng e 400cr của a đi B-)

eHOLIC2

Well-Known Member

Sao mình không viết hoa chữ "C" đi bác Chip? Để chữ "c" nhìn thấy nhỏ xíu, tớ thấy hơi kỳ kỳ.

xicklo

Well-Known Member

Theo em thì nên viết hoa chữ R hơn, cR như kiểu iPod, iPhone ấy. Bây giờ đang mốt kiểu này

makiemsau

Well-Known Member

Xin lỗi các bác, ý kiến cá nhân của em thấy Cr nó sao sao ấy, thà bác viết luôn "Creadits" luôn thì còn ổn ổn. Riêng em ko đồng ý với tên như thế, thà để gold nhìn còn dễ chịu, vài lời gởi bác Chip :D

dragonlee

Well-Known Member

Chúc mừng bạn training, có từ hay thế mà mình ko nghĩ ra :)
@Chip: Sao bác không để nguyên chữ Credits cho nó rõ nghĩa, bác để mỗi chữ cr nó hơi cụt và không rõ bác nhỉ ( Đôi lời góp ý cá nhân )

W3X

Chào Bác Chip và Các Bác!

Sao mình không quy định cụ thể cách tính credits như một vài diễn đàn khác nhỉ?

Các Bác tham khảo cách tính credits của diễn đàn I-max.vn, Mình thấy rất hay và chi tiết nè!

Hiện tại có nhiều bạn hỏi Credits là gì và diễn đàn tính điểm Credits như thế nào? Dưới đây là câu trả lời và trả lời cho các bạn biết cách tính Credits trong diễn đàn I-Max.

1. Credits là gì?

Credits là điểm thưởng khi các bạn hoạt động trong diễn đàn, mỗi bài viết, bài nhận xét và trả lời các bạn đều được nhận điểm thưởng. Không chỉ có thế, vào ngày sinh nhật, tết hoặc dịp lễ các bạn đều được nhận điểm thường tùy vào từng thời điểm. Đối với mỗi bài viết và trả lời thì những chuyên mục như hỏi đáp, nội quy, chat box, thông báo ... những box mang tính chất truyền đạt và tán gẫu trong diễn đàn sẽ không được cộng điểm này. Ngoài ra nếu bạn giới thiệu bạn bè bạn cũng được nhận điểm thưởng này.

Trong thời gian hoạt động vừa qua ngày càng nhiều thành viên tích cực và siêng năng góp sức phát triển diễn đàn qua những bài viết hoặc những câu bình luận ý nghĩa và xúc tích đã tạo ra 1 cộng đồng về giải trí với niềm đam mê phim và nhạc chất lượng cao thật sự. Qua đó diễn đàn cũng cám ơn bạn bằng cách cộng điểm thưởng vào tài khoản của bạn và nó được gọi là Credits. Số credit càng nhiều thì bạn càng có uy tin và luôn luôn được thành viên khác hỗ trợ và giúp đỡ một cách tích cực.

2. Vậy thì diễn đàn tính Credits như thế nào?

Các bạn sẽ được nhận Credits tương ứng với những việc sau:
Giới thiệu người khác đến diễn đàn: 10
Mỗi ngày đăng nhập vào diễn đàn: 0.5
Sinh nhật: 10
Viết bài mới: 1
Đánh giá bài viết: 0.1
Trả lời bài viết: 0.5
Chất lượng bài viết: 0.005 (ở đây được tính tự động theo chữ trong bài viết, viết càng nhiều điểm càng cao)
Bài viết của bạn được người khác xem: 0.005 (càng nhiều người xem credit càng tăng)
Bài viết của bạn được người khác đánh giá: 0.1
Người khác trả lời trong bài viết của bạn: 0.2
và một số điểm thưởng khác ...
Nhiều thành viên trong diễn đàn hiện tại số Credits bị âm vì bị diễn đàn trừ điểm và điểm bị trừ như sau:

Vì mỗi ngày vào diễn đàn bạn được 0.5 credits và không vào bạn bị trừ tương ứng

Khi bài viết hoặc bài trả lời của các bạn bị xóa vì phạm quy thì điểm credits bị trừ với tỷ lệ là 150% (viết một bài bạn được 1 credits, nếu bị xóa bạn bị trừ 1.5 credits )

Khi bạn send tin nhắn trong hệ thống nhắn tin của diễn đàn, một tin nhắn -0.25

Một lần cảnh cáo không cần biết vì lý do gì đều bị -5

3. Yêu cầu thành viên khác phải trả credit nếu muồn xem nội dung bài viết (một cách làm giàu điểm thưởng )

Trong diễn đàn đôi khi gặp những bài viết đòi hỏi bạn phải bỏ tra một số credits nhất định mới cho phép bạn xem nội dung, tại sao thế? Khi cảm thấy nội dung bài viết mình mang lại đáng được nhận thêm một số điểm thưởng ít ỏi khác ngoài điểm diễn đàn đã tặng thì bạn có quyền làm điều này bằng cách click vào nút này khi viết bài mới sau đó điền số Credits mà bạn nghĩ mình đáng được hưởng vào đó (vi dụ như: 1) và xin thông báo luôn là diễn đàn chấp nhận số cao nhất mà bạn điền vào đó có hiệu lực là 5, nếu bạn quá tham lam thì công cốc đấy nhá .

Để tránh lạm dụng nhiều người chơi theo kiểu kinh doanh bất động sản thì diễn đàn cũng theo giõi để tránh tình trạng đất xấu, đất hẻm mà giá thì lại cao nên các bạn luôn luôn được theo giõi luôn luôn kiễm tra. Và tất nhiên số điểm bị trừ cũng theo tỷ lệ 150% trên số điểm kiếm được

Nếu bạn xem một nội dung đòi hỏi phải trả Credits mà nội dung đó bạn cảm thấy không xứng đáng được nhận bằng số Credits bạn bọ ra thì chỉ việc report bài viết cho ban quản trị bằng cách click vào đây . Diễn đàn sẽ xử lý và hoàn trả bạn đúng số điểm mà bạn đã mất, và người viết bài tất nhiên dính một cái cảnh cáo

training

Well-Known Member

em cũng thấy cr hơi cụt bác Chip ạ, để Cre có khi hay hơn ko nhỉ?

phungnguyen

cá nhân em thấy chữ "CR" này thấy chẳng hay ho gì cả, đọc hai chữ "CR" này điều liên tưởng đầu tiên là CR7 = Cristiano Ronado thì đúng hơn à, thà để chữ "credits" thấy dễ chiu hơn, người mới chẳng ai hiểu nổi nó là gì còn đối với các diễn đàn khác, cách tính điểm người mới cũng có thể hiểu được, đề nghị BQT chọn lại chữ khác, anh em nào ủng hộ với ý kiến của em vào comment biểu tình tiếp nhé ...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên