[CR] Tham gia cuộc thi "I Love Note", nhận quà lớn từ Samsung

henryduc96

SuperHD Internal HDBits
Ðề: [CR] Tham gia cuộc thi "I Love Note", nhận quà lớn từ Samsung

S Pen là 1 cây bút RẤT HAY mà mình RẤT THÍCH khi sử dụng ở dòng NOTE đặc biệt là NOTE 4 ĐÃ CÓ NHỮNG CẢI TIẾN so với MẤY ĐỜI TRƯỚC
Đầu tiên phải kể đến là chức năng Action Memo trên note 4
Action Memo cho phép bạn ghi chú mọi thứ bạn muốn, nhưng nếu bạn ghi số điện thoại, địa chỉ trang web, địa chỉ mail thì bạn có thể tương tác với chúng. Ví dụ, khi mình gặp một ai đó ngoài đường và mình xin số điện thoại của họ, mình có thể chạy Action Memo để ghi , sau đó ngay trong giao diện này mình có thể thực hiện cuộc gọi, lưu số vào danh bạ hoặc nhắn tin cho họ ngay lập tức. Còn nếu bạn ghi địa chỉ web, trình duyệt sẽ chạy lên sau chỉ một thao tác nhấn mà thôi. Chúng ta không phải mất công cắt dán, sao chép hay nhập liệu thủ công một lần nữa.

Thứ 2: là tính năng nhận diện chữ viết tay
mình có thể viết mạnh hay nhẹ thì CÂY BÚT CŨNG TỰ ĐỘNG BIẾT như vậy ko cần phải ĐỊNH DẠNG LẠI VĂN BẢN nữa

Thứ 3: là trong note 4 có thể cho mình chọn nhiều LOẠI BÚT KHÁC NHAU như bút chì, bút mực, bút lông,... cỡ của ĐẦU BÚT, rồi CÁC LOẠI MÀU KHÁC NHAU để phục vụ nhiều mục đích khác của người dùng.

Thứ 4: là chức năng Smart Select
Khi mình dùng tính năng này để chụp lại 1 cái gì đó thì note 4 sẽ TỰ ĐỘNG NHẬN DIỆN xem CÓ CHỮ VIẾT thì sẽ CHUYỂN THÀNH VĂN BẢN, nếu là VỊ TRÍ ĐỊA LÝ thì sẽ TỰ ĐỘNG DÒ TRONG GOOGLE MAPS

và sau khi chụp lại thì nó còn cung cấp thêm tính năng CHIA SẺ RẤT TIỆN LỢI

Thứ 5: là tính năng biến ảnh chụp thường thành hình vẽ rất hay
Chỉ cần 1 bức ảnh chụp xong thì mình có thể chuyển thành hình vẽ và với cây bút S Pen thì mình có thể thêm, bớt hay biến nó thành 1 tác phẩm HỘI HỌA dễ dàng( cái này đòi hỏi ng` xài phải có chút kỹ năng vẽ)

Thứ 6: Do mình hay có việc phải xài vps nên cây S Pen lúc này biến thành 1 CON CHUỘT THỰC SỰ, nó giúp mình thao tác dễ dàng hơn bởi tay mình thì to nên điều khiển mà ko có cây S Pen thì thật vất vả.

Thứ 7: Ngoài ra trên Spen của Note 4 còn có 1 nút bấm lợi hại , chỉ cần nhấn và giữ là có thể copy nhanh đoạn văn bản trên trinh duyệt web hay cả trên Facebook, hoặc xóa ảnh hàng loạt.

Thứ 8: Trên dòng Note còn có chức năng ghi chú trên màn hình RẤT LỢI HẠI( chức năng này có tên là Screen Write), giúp mình có thể ghi nhanh vài dòng NOTE, hình ảnh, hình vẽ vui nhộn rồi gửi cho bạn bè, người thân

Thứ 9: Với cây S Pen mình có thể GHI CHÚ TRÊN LỊCH ở TRONG ĐIỆN THOẠI RẤT TIỆN LỢI, nó giúp mình GHI NHỚ NHỮNG SỰ KIỆN QUAN TRỌNG.

Thứ 10: Với chức năng "Image Clip " thì mình có thể CẮT, DÁN vài HÌNH ẢNH VUI NHỘN, chụp lại 1 phần màn hình( giống như tính năng của snipping tool trong win 7)

Trên đây là 10 TÍNH NĂNG mà ƯU VIỆT của NOTE 4 ĐẶC BIỆT là với cây S PEN THẦN THÁNH mà mình HAY XÀI hi vọng sẽ GIÚP ÍCH ĐƯỢC CHO CÁC BẠN. ^^
Link Fb: https://www.facebook.com/henryduc96/posts/814431578674985?pnref=story

hbinhlove2003

Well-Known Member

Hoành tráng quá vậy em zai, mới trúng cục pin dự phòng xong xung ghê ta :D

hemilo

Member

Cảm ơn các bạn đã theo dõi bài viết của mình, lần đầu viết bài nên còn nhiều sai sót.

Sử dụng Note 4 tiện vô cùng với cây bút thần kì S pen, tính năng em hay sử dụng nhất là chụp ảnh màn hình và viết note, rất tiện khi làm những công việc lần ghi chú nhanh vào màn hình ở web hay hình chụp ở đâu đó.

Screenshot:

gTrung

Member

Vô cùng ấn tượng với tính năng Action Memo của con samsung Note đang xài, những lúc cần sáng tạo một cái gì đó như vẽ hình cấu trúc mạch điện tử hay buổi tối ghi chú cho buổi sáng rằng "sáng mai nhớ dậy sớm" chẳng hạn :)) chỉ cần rút cây bút ra và viết vẽ gì đấy rất tiện cho những công việc cần sáng tạo.

Screenshot:

Chỉnh sửa lần cuối:

Đặc thù công việc là gặp khách hàng nên mỗi lần xin số điện thoại chỉ đơn giản là lấy cây bút ra viết vào số điện thoại khách hàng, tự nhận diện số điện thoại rồi chỉ cần lưu thôi, quá nhanh quá tiện. Thêm cái nữa là rút cây bút ra viết viết nhìn rất chuyên nghiệp :))

Heugene

Member

Tính năng em thấy chỉ có S Pen mới làm được chính là Smart Select, khi lướt web thấy một hình nào đó muốn lưu về máy mà không cần phải down hết cả hình đó về chỉ cần khoanh vùng là ta đã có ngay tấm hình với size nhỏ đủ để xem lại sau này, tiếp đó có thể vẽ viết ghi chú lên hình thoải mái nữa, rất tiện dụng.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhnhan084

Member

Mặc dù tính năng đa nhiệm không có gì là mới nhưng đa nhiệm với S Pen thật sự rất tiện, mỗi lần thấy báo có email mới chỉ cần quẹt cửa số web đang xem dở xuống và mở email lên đọc. Nhiều lúc rãnh rỗi xem youtube muốn hát theo mà quên mất lời, quẹt xuống mở ngay web search "lyric cơn mưa ngang qua" và thế là hát như ca sĩ thật ấy.

SkylerNew

Chuyên viên tin tức
Thành viên BQT

cũng tý tởn tham gia tý cho vui :))

Cây bút Spen mình dùng nhiều nhất là tính năng Action Memo, rút bút ra là ghi chú được ngay, như một miếng dán stick thông dụng đã được số hóa

phuan124

Member
Một trong những tính năng hay nhưng ít khi sử dụng là chụp hình xong rồi chỉnh sửa ngay hình đó luôn

mrchubby

Chuyên viên tin tức

Tính năng ghi chú lên hình ảnh là tính năng vô cùng thú vị và cũng là tính năng mình hay dùng nhất mỗi ngày
Với S-pen việc ghi chú chưa bao giờ trở nên dễ dàng hơn thế. Ghi chú lên hình ảnh và gửi đi kèm những gì mình mong muốn từ phía đối tác
Thật tuyệt vời!

link FB: https://www.facebook.com/haokiet89

chuong8989

Mình cũng hay dùng S-pen với công việc, chủ yếu mình dùng cho việc chú thích ảnh, sketch hoặc chú thích vấn đề nào đó, có bút mình chú thích và khoanh vùng dễ dàng hơn rất nhiều.

1. Ví dụ khách hàng của mình không hiểu bộ phận của cái balo, chỉ cần khoanh vùng và chú thích nó là cái gì, đơn giản và dễ hiểu, nhiều khi giới thiệu món hàng có nhiều bộ phận, rất khó để người ta nắm bắt được.

2. Có hôm ngồi nói chuyện với bạn, nói đến nhà cửa, mình cũng không rành, nhưng cầm bút một chút, cũng sketch được cái mình muốn cho bạn mình biết, nhà của mình đất như vậy, phòng ốc như vậy đó, cũng ok, bạn mình biết nó sơ sơ ra sao.

3. Bạn mình nhờ đi mua decal về dán tủ kính, thấy nhiều mẫu mà tả thì làm sao mà biết nó như thế nào, đánh số cho bạn mình nhìn, chọn một cái xong ngay. Không phải mất thời gian nói A B C thế nào cho mệt.

4. Mình dùng note 2 cũng từ khi nó ra mắt ở VN, khá lâu rồi, hình này mình sketch và vẽ lại, lúc rảnh rỗi nhất và mê S-pen nhất, chỉ là vui thôi, nhưng cây bút khá hữu dụng, thực sự thích nó, dù giờ các đời note sau còn mạnh mẽ hơn rất nhiều.

Link FB: https://www.facebook.com/profile.php?id=100002507447802

Chỉnh sửa lần cuối:

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

anh @BuiAn CÓ KẾT QUẢ chưa anh ?
theo như bài #1 thì hôm nay (25/7/2015) có KẾT QUẢ mà anh ?

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Kết quả cuộc thi I Love Note

Vậy là đã kết thúc cuộc thi dành cho những người đang sử dụng dòng Galaxy Note của Samsung. BTC xin công bố kết quả cuộc thi như sau:

Giải nhất: 1 loa HW20 của Samsung đã thuộc về henryduc96 với bài viết rất chi tiết http://www.hdvietnam.com/diendan/12...095-cr-tham-gia-cuoc-thi-i-3.html#post8289084

Giải khuyến khích (bốc thăm may mắn) dành cho các bạn sau:

48. anhnhan084
41. hemilo
17. phongvokhuyet
62. Heugene

Chúc mừng những bạn đã may mắn trúng giải!

Chỉnh sửa lần cuối:

hbinhlove2003

Well-Known Member

chúc mừng henryduc96 nhé, hàng chính chủ đang xài có khác :D

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

em cám ơn a @hbinhlove2003 :)

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

anh @BuiAn
cho em hỏi xíu
"Nhận giải vào ngày: 26/7 (Offline hội Note 4 tại SG)" vậy nhận giải ở đâu và vào lúc nào vậy anh ? Tại em không ở trong group note 4 nên không biết được :(

hemilo

Member

Anh BuiAn
em dang ở Đà Nẵng, em không thể vào Sài Gòn nhận quà được, anh có thể gửi quà qua bưu điện cho em không!

Anh ơi em ở Buôn Ma Thuột có nhận được quà không vậy anh.

Bên trên