Creative SB Live ! 24 Bit Đi Vào AVR - V463 YAMAHA

hunghugo

Member
Bác Nào Pro Hướng Dẫn Mình Cách Đi Dây Từ Card Sound Creative SB Live 5.1 Vào AVR - V 463 YAMAHA Để Cho Ra 5.1 Trên dàn Loa JAMO S606 [ 5.1 ]

Mình Đã Làm Nhiều Cách Cho Đến Giờ Vẫn Chỉ Ra 2.1 [ Pó ùm Lum ]

Mình Đang Xài Klife Code 4.7 >> Khi xem Fim HD Vẫ Cứ Cho Ra 2.1 Thôi [ Lại Bó Thành Đòn Bánh Tét Rồi ] KO Lẻ Card Sound Chỉ Có 2.1 Thôi Sao [ Đồ Lường Gạt ] Sound Nó Ghi Là hỗ Trợ 5.1 - 6.1 - 7.1 Rõ Ràng Mà

Dây Card Sound Ra 5.1 Nó Đi Thế Nầy >> Mình Dùng Cáp 1 Jack Vào Sound Card SB Live 24 Bit Xử Dụng Jack 3.5 Ly >> Jack Vào AVR Dùng Jack Bông Sen [ RCA ] Có 2 Đầu [ Trắng + Dỏ ]

Trên Card Sound Creative SB Live 5.1 Có 3 Chân Vào AVR cho ra 5.1 [ Dùng Jack 3.5 Ly ] [ Mình Đã Cắm Vào Tất Cả 3 cổng đó = 1 Center + 1 Sound Round + 1 Vào Cặp Main ] Dúng như Hướng Dẫn Trên Sách Kèm Theo Card Sound ]

Còn Về Cổng AVR - V463 Yamaha Nó Có 6 cổng vào [ 1 Chân Vào Center + 1 Chân Vào Sub + 2 Chân Vào [ Nó dùng Dạng RCA = 2 Chân Đỏ + Tắng ] Main + 2 Chân Vào Sound Round [ Giống như cổng Vào Main ]

Sau Đó Bật Chức Năng Trên AVR Là [ Mutili Chance ]

Cuối Cùng Vẫn Ra 2 Loa Main >>> Pó Tùm Lum Luôn

Bác Nào Nhiều Kinh Nhiệm Giúp Mình Với Hu Hu Hu Hu [ Như Em Bé Rồi ]

Cảm Ơn Các Bác

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Creative SB Live ! 24 Bit Đi Vào AVR - V463 YAMAHA

Cụ tỉ hơn chút: bác nối như thế nào? (dây ra sao, cắm jack thế nào...)

DJVDK

Member

bạn click CMS chưa?
trên bảng điều kiển có nút CMS bạn click on là ok

MrBo682

Well-Known Member

Bác Nào Pro Hướng Dẫn Mình Cách Đi Dây Từ Card Sound Creative SB Live 5.1 Vào AVR - V 463 YAMAHA Để Cho Ra 5.1 Trên dàn Loa JAMO S606 [ 5.1 ]

Mình Đã Làm Nhiều Cách Cho Đến Giờ Vẫn Chỉ Ra 2.1 [ Pó ùm Lum ]

Mình Đang Xài Klife Code 4.7 >> Khi xem Fim HD Vẫ Cứ Cho Ra 2.1 Thôi [ Lại Bó Thành Đòn Bánh Tét Rồi ] KO Lẻ Card Sound Chỉ Có 2.1 Thôi Sao [ Đồ Lường Gạt ] Sound Nó Ghi Là hỗ Trợ 5.1 - 6.1 - 7.1 Rõ Ràng Mà

Dây Card Sound Ra 5.1 Nó Đi Thế Nầy >> Mình Dùng Cáp 1 Jack Vào Sound Card SB Live 24 Bit Xử Dụng Jack 3.5 Ly >> Jack Vào AVR Dùng Jack Bông Sen [ RCA ] Có 2 Đầu [ Trắng + Dỏ ]

Trên Card Sound Creative SB Live 5.1 Có 3 Chân Vào AVR cho ra 5.1 [ Dùng Jack 3.5 Ly ] [ Mình Đã Cắm Vào Tất Cả 3 cổng đó = 1 Center + 1 Sound Round + 1 Vào Cặp Main ] Dúng như Hướng Dẫn Trên Sách Kèm Theo Card Sound ]

Còn Về Cổng AVR - V463 Yamaha Nó Có 6 cổng vào [ 1 Chân Vào Center + 1 Chân Vào Sub + 2 Chân Vào [ Nó dùng Dạng RCA = 2 Chân Đỏ + Tắng ] Main + 2 Chân Vào Sound Round [ Giống như cổng Vào Main ]

Sau Đó Bật Chức Năng Trên AVR Là [ Mutili Chance ]

Cuối Cùng Vẫn Ra 2 Loa Main >>> Pó Tùm Lum Luôn

Bác Nào Nhiều Kinh Nhiệm Giúp Mình Với Hu Hu Hu Hu [ Như Em Bé Rồi ]

Cảm Ơn Các Bác
Config software để test trước.(bác có thể chưa set đúng sound về 5.1, mặc định khi cài dri+soft cho card sound cho ra stereo??).Tiếp sau đó bác m7i1 set tiếp MPC sau.Bình tĩnh theo thứ tự trên đi bác

sound card do out optical ko cam bang optical di cho no de

Bên trên