Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

tyfnmax

Active Member
Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Có bác nào có máy đời cũ có tem Kotra không. Mời Mod hoặc Admin hoặc Đại diện của Sóng Nhạc hoặc Long Anh và một số anh em trên diễn đàn cùng chứng kiến. Tôi bóc 604D năm 2013 không Kotra để anh em cùng so sánh đồng thời kiểm tra chất lượng linh kiện của chúng luôn. (địa điểm Hà Nội)

karakola

Hôm nào vậy bác. Cho em hóng hớt với, em mới lấy 604 ko tem kotra cảm nhận ko dc như mong muốn

luonnho1001

Well-Known Member

Nhưng em lại không ở Hà Nội bác ak có khi em chụp ảnh để các bác soi giúp.
OK. Bác bố trí hôm nào mời anh em tham gia.
@bác Cường. Nhờ bác Cường bố trí người Sóng Nhạc, hoặc Long Anh tham gia.

forever_rock

Active Member

e cũng có nhưng ko dám mở vì con e mua đc 2 năm, có tem kotra, nhỡ hên xui hỏng phát ko đc bỏa hành sao. hi^:)^

mrpham38

Active Member

Có bác nào có máy đời cũ có tem Kotra không. Mời Mod hoặc Admin hoặc Đại diện của Sóng Nhạc hoặc Long Anh và một số anh em trên diễn đàn cùng chứng kiến. Tôi bóc 604D năm 2013 không Kotra để anh em cùng so sánh đồng thời kiểm tra chất lượng linh kiện của chúng luôn. (địa điểm Hà Nội)

Có 1 bác up 604D có tem rồi, lên các cứ ngắm rồi chọn góc chụp cho cùng soi, để a e đỡ áy láy

Các bác vào đây mổ xẻ nhé, còn bác nào có con ko tem thì dễ sử rồi up lên cho anh em so sánh nhé.

Dorillin

Member

so hình này với hình bác cường up là rõ rồi, ampli k hay là do thằng jarguar làm k tốt thôi, sx thì có lợi nhuận, cái đời cũ có tem kotra vẫn có lỗi nhiều mà nên k thích 604D thì chơi dòng khác or hãng khác, có điều 604D có chất âm riêng
Có 1 bác up 604D có tem rồi, lên các cứ ngắm rồi chọn góc chụp cho cùng soi, để a e đỡ áy láy

Mình thì chưa dùng 604D của SN nhưng đã từng chỉnh em nó ở CH,hát thử echo kết hợp với reverd,decay hay lắm.Muốn phát huy em 604D thì trước tiên nên chỉnh echo đã,thấy hợp lý thì chỉnh reverd sau rồi kết hợp,nó sẽ cho ra giọng pro.Mình đang dùng Boston 1100SII analog,nên chưa thuyển sang digital được.Có bác nào đang chán em 604D à,mình đang ở Hà Nội

forever_rock

Active Member

Mình thì chưa dùng 604D của SN nhưng đã từng chỉnh em nó ở CH,hát thử echo kết hợp với reverd,decay hay lắm.Muốn phát huy em 604D thì trước tiên nên chỉnh echo đã,thấy hợp lý thì chỉnh reverd sau rồi kết hợp,nó sẽ cho ra giọng pro.Mình đang dùng Boston 1100SII analog,nên chưa thuyển sang digital được.Có bác nào đang chán em 604D à,mình đang ở Hà Nội

hơ hơ, có cao thủ đây rồi, hôm nào mời cafe bác sang chỉnh giúp e con 604d nhé, e là vẫn chưa chinh phục đc e nó vì ko dám mó máy nh

onelove2711

bác cường và các bác cho e hỏi.sao con âmly 604d của e lại có tem bảo hành 3 năm khác 2 năm như ảnh của bác cường chụp nhỉ.có tem kotra nhưng tem bảo hành thì khác ah.
và có 1 số lỗi này mà e ko hiểu.e đang dùng amly 604d với 2 loa bose 310v 2 loa music wave.khi cắm vào thì để cân vol thì khi ra loa dính lỗi là bên loa to bên loa nhỏ.phải để lệch vế vol đi thì đc ah,khi cắm vào amly khác thì loa ra đều nhau ah.hay là do e cằm giắc loa đằng sau sai ah.các bác có thể chụp hộ e cách cằm giắc loa đằng sau và chụp ảnh cách căn chỉnh để nghe và hát karaoke đc ko ah .cảm ơn các bác nhiều

luonnho1001

Well-Known Member

Cách cắm loa thì bác đọc mấy trang đầu. Còn bảo hành trước kia em thấy là 3 năm giờ chỉ còn 2 năm roài.

onelove2711

bác có cái ảnh nào ko e bắt chiếc làm theo,chứ đọc e chẳng hiẻu gì cả,
đang dùng amly 604d với 2 loa bose 310v 2 loa music wave.các bác tư vấn thếm cho e là nên dùng dây loa loại nào thì tốt ah

Chỉnh sửa lần cuối:

luonnho1001

Well-Known Member

Bác dùng dây mạng loại 15k- 16k/m hơi xấu tý nhưng ok bác ak
bác có cái ảnh nào ko e bắt chiếc làm theo,chứ đọc e chẳng hiẻu gì cả,
đang dùng amly 604d với 2 loa bose 310v 2 loa music wave.các bác tư vấn thếm cho e là nên dùng dây loa loại nào thì tốt ah

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Bác dạo này đi đâu lâu giờ mới thấy mặt? AE bàn nhiều về JG 604d cũ và mới
Thỉnh thoảng mới vào được, dạo này hơi bận bác à. Từ tết đến giờ, hôm qua mới có dịp bật lên để hát lại, vẫn thấy hài lòng với 604D và 304v :D

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Thỉnh thoảng mới vào được, dạo này hơi bận bác à. Từ tết đến giờ, hôm qua mới có dịp bật lên để hát lại, vẫn thấy hài lòng với 604D và 304v :D

304v là loa gì vậy bác ?

Bên trên