cứu gấp, hoa này là hoa méo gì thế các bác?

thinhai

Member
Nói ra thì con bồ em nó mê hoa quá các bác ah, nhà ở quê nó trồng đầy hoa dồi mà vẫn thích sưu tầm hoa về trồng nữa, tây ta lẫn lộn tùm lum làm em phát mệt, giờ có thêm con bạn đi chơi Nhật mới về đưa mấy tấm hình hoa gì đó thấy cũng dẹp mà em cũng kệ nhưng không được nó cứ bắt em kiếm thông tin về cây này để nó mua về trồng, còn đòi đi cả Nhật nữa mới khiếp cơ, mấy bác có biết cái vụ hoa hòe này thì cho em tí thông tin để biết đường mà còn mua cho nó, em khổ quá dồi, có mấy tấm hình gửi cho các bác xem.

Hoa này Cẩm Tú Cầu, hoa này ở Đà Lạt và các nơi khác có đầy nha, không cần phải qua Nhật mới có đâu.

cây này thì chắc đem về SG để chỗ mát thì chưng được vài ngày 1 tuần, chứ trồng là không có khả năng rồi

secretlq

Member
cho em nó 1 tour, lỡ mang về trồng được thật thì sao, sẵn tiện du lịch luôn, nhà có điều kiện sợ đếch gì bác ơi

secretlq

Member
người ta có ghi bồ người ta mê hoa mà, chắc kinh nghiệm không thua nông dân đâu, bác lo quá.

đi du lịch thì mang vác nhẹ thôi, xách tay thì còn được chứ bác chơi cây lớn có đem về được cũng tốn phí vận chuyển kha khá đấy

cái đó thì chắc chắn rồi, thôi thớt cho e nó đi du lịch nhật đi thôi, em nó viện cớ đấy, chứ cây cỏ gì

piki_shop

Member
làm 1 tour Nhật cao cấp chơi luôn , ngại gì vết bẩn, có gì mua được mua hết luôn kẻo sau này phải đi vài lần ^^

20 chai là đủ chơi 1 tour mấy ngày đêm du hí Nhật rồi mà, thời mở cửa cái gì cũng dễ

Bên trên