Đã có ai bị cảm giác này sau khi xem phim chưa

binsunny

Member
mình xem phim 3d cũng khá nhìu rồi nhưng chỉ xem phim khoảng 30 hay 45 phút , nhưng tự nhiên hôm bữa mình xem phim avatar chỉ xem 45' rồi ngưng , bổng chợt mình nhắm mắt bên phải thì nhìn bằng 1 con mắt trái thì khung cảnh nó màu xanh dương nhạt , còn nhắm mắt trái nhìn bằng mắt phải thì khung cảnh nhìn là màu đỏ , các bạn test thử xem phải vậy ko , nếu vậy thì có bị gì ko , để 1 thời gian sau thì màu sắc 2 mắt mới bắt đầu cân bằng , mình xem bằng kính nhựa phim 3D đúng theo loại kính .
Ai bị như thế hoặc ai biết bị vậy có sao ko thì trả lời cho mình bik nha, nếu xem hết 2h phim thì ko bik có sao ko

HanoiDVD

Member
Ðề: Đã có ai bị cảm giác này sau khi xem phim chưa

có, xem xong thì bị... sướng thôi bạn.

Mắt nó sẽ quen dần và tự điều chỉnh cân bằng sau ít phút thôi. kô riêng gì với mắt, tất cả các bộ phận của cơ thể đều như vậy cả. Còn nếu nó có vấn đề thực sự thì có nghĩa bạn đang bị mù màu và bệnh này kô chữa đc.

Mà theo bạn mô tả thì hình như là bạn đeo ngược kính?!

binsunny

Member

trời , mua cái kính nhựa nó thế nào thì đeo nó vậy ngược là sao trùi , trái đỏ phải xanh dương , thì xem xong thì mắt trái nhìn là màu xanh dương , mắt phải nhìn là màu đỏ

ptgamer2007

Chắc là mắt bạn chưa thích ứng kịp thôi, giống ngư bạn từ ngoài sáng mà vào phòng tối thì mình không thấy gì cả, dần dần bạn sẽ thấy rõ các vật trong bóng tối. Nhưng cũng nên hạn chế xem phim 3D để không bị ảnh hưởng thị giác sau này.

binsunny

Member

khá phức tạp nhĩ , cứ như mắt điều tiết màu vậy , xem phim xong nhìn xung quanh như bị chá ánh sáng , màu ko rõ sau 1 thời gian mới rõ

HanoiDVD

Member

trời , mua cái kính nhựa nó thế nào thì đeo nó vậy ngược là sao trùi , trái đỏ phải xanh dương , thì xem xong thì mắt trái nhìn là màu xanh dương , mắt phải nhìn là màu đỏ

Vậy thì kính này kô chuẩn rồi.
Đấy cũng là lý do tại sao có kính đắt và kính rẻ, kính xịn và kính Trung quốc bán lố

trandai69

minh xem xong cung bi nhu ban, nhung ma mot chut thi het ah

rayyan2005

Well-Known Member

Vậy thì kính này kô chuẩn rồi.
Đấy cũng là lý do tại sao có kính đắt và kính rẻ, kính xịn và kính Trung quốc bán lố

Sao không chuẩn nhỉ hâu như đa số kính ngoài thị trường đều là như vậy cả kể cả kính của Obama, Mắt phải là màu xanh da trời còn mắt trái là màu đó mình gọi đó là kính Cyan-Red (hok biết có phài hok nhỉ) còn mắt phải là màu đỏ và mắt trái thì màu da trời thì mình gọi là Red-Cyan (cái này với cái kia có khác gì nhau không nhỉ :D)

Còn về việc mà bạn chủ topic bị là do sau khi xem loại kính đều hết bạn à, là do mắt chưa kịp thích ứng với môi trường, cách khắc phục là sau khi xem bạn nên nhắm mắt khoảng vài phút (1 phút cũng đủ rồi hok cần nhiều đâu) nó sẽ trở lại như thường. Mà xem nhiều riết sẽ không còn bị như vậy nữa đâu :D (giống mình bây giờ nè xem bỏ ra nhìn bình thường chả bị gì cả) :))

Clouds

bị như vậy xem phim 3D khỏi cần mang kính luôn, sướng quá còn gì!

Bên trên